Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8

Chủ đề: Cần Bro Kinh Nghiệm Tư Vấn Filter

Smile Cần Bro Kinh Nghiệm Tư Vấn Filter

chào cả nhà , em là new mem đang muốn mua 2 loại filter là ND8 và CPL để thuận tiện trong việc chụp landscape . Mà e đang lăn tăn giữa 2 cái này hk biết loại nào tốt .. bro nào đã có kinh nghiệm thì tư vấn giúp em nhé
    Marumi vs Hoya => cả ND8 lẫn CPL lun ạh

Thanks mọi người
    Phiêu Bạt Giang Hồ

Loại nào cũng ngon cả Nếu nó là hàng thật , mà mua hàng thật ở Việt nam khó như lên "giời ", bạn có khả năng thì qua 2D Quang trung Vic Nikon VN mua cho chắc ăn chứ ko ghét nhất là trả tiền thật mà mua đồ lởm về ( lại cứ tự nghĩ hay tưởng là đồ thật ) cay mũi lém . Thà mua luôn đồ lởm nhái cấp 1 trả tiền cũng lởm còn đỡ tức.
    cactus

Quote Được gửi bởi cuongking View Post
    Loại nào cũng ngon cả Nếu nó là hàng thật , mà mua hàng thật ở Việt nam khó như lên "giời ", bạn có khả năng thì qua 2D Quang trung Vic Nikon VN mua cho chắc ăn chứ ko ghét nhất là trả tiền thật mà mua đồ lởm về ( lại cứ tự nghĩ hay tưởng là đồ thật ) cay mũi lém . Thà mua luôn đồ lởm nhái cấp 1 trả tiền cũng lởm còn đỡ tức.
    marumi thì em coi bên Hoằng Quân , còn hoya em coi bên S-lab .. bữa cũng thấy bán ND8 mà có 200 mấy mua về hk giảm đc stop nào thì cũng như không
    Phiêu Bạt Giang Hồ

Phong cảnh thì CPL là đủ, còn phong cảnh phơi sáng thì ND8 không đủ đâu bạn.

Quote Được gửi bởi Mr.M View Post
    chào cả nhà , em là new mem đang muốn mua 2 loại filter là ND8 và CPL để thuận tiện trong việc chụp landscape . Mà e đang lăn tăn giữa 2 cái này hk biết loại nào tốt .. bro nào đã có kinh nghiệm thì tư vấn giúp em nhé
    Marumi vs Hoya => cả ND8 lẫn CPL lun ạh

Thanks mọi người
    Nếu bác mua filter ND thì ND8 không đủ đâu bác ah, không phải ND8 là giảm được 8 stop đâu. Filter ND bác có thể mua của Hoya 64x giảm 6stop hay b+W 3.0 giảm 10 stop

làm thế nào để phân biệt được fillter thật vả rởm (rồi lại rởm 1 rởm 2), hay là chỉ dựa vào uy tín của nơi bán thôi?
    Xin các Bro chỉ giáo.

Quote Được gửi bởi Louisvu View Post
    Nếu bác mua filter ND thì ND8 không đủ đâu bác ah, không phải ND8 là giảm được 8 stop đâu. Filter ND bác có thể mua của Hoya 64x giảm 6stop hay b+W 3.0 giảm 10 stop
    bác có thể cho em xin đỉa chỉ bán loại Hoya 64x là uy tín hk bác .. Cảm ơn bác nhiều về chia sẻ này
    Phiêu Bạt Giang Hồ

Mua loại dỏm thì có vấn đề là khi chụp tại góc rộng bị đen góc trông rất chán, tương phản ảnh bị giảm. Tuy nhiên nó vẫn giảm khẩu bình thường. Nếu định dùng ND phơi sáng thì ít nhất phải ND16 thì mới đủ phê , nếu ko kiếm loại ND thay đổi được ND2-ND1000 là tiện nhất .
    5 5014 1740 135 430...