Trang 5 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 56

Chủ đề: Test Sigma SD1 tại Sigma launch event ngày 06-05-2012.

@Hippo: bác tưởng em đùa ah..Hihi
    TỬU SẮC HỘI !

Em đang mê con Sigma 50 f1.4 quá mà sợ vụ focus. Nếu shiro có bảo hành sửa chữa vụ này là em múc luôn ko cần suy nghĩ.
    6D+24-70II+50A+70-200II+300f2.8L
    Cân lens Sigma Art cho Canon dạo

Quote Được gửi bởi ILO AC&T View Post
    Em đang mê con Sigma 50 f1.4 quá mà sợ vụ focus. Nếu shiro có bảo hành sửa chữa vụ này là em múc luôn ko cần suy nghĩ.
    10tr400 đó bác, hàng Shiro. Giá cũng đắt hơn amazon 1 tí, nhưng dc cái bảo hành là ko sợ font/back focus rồi. Tui cũng chờ "giải ngân" qua rước em nó nè.

máy bác Sigma mỗi lần chụp xong em ảnh phải rít hơi thuốc tà tà mới có ảnh xem, nhưng ảnh rất là mê hoặc, e nhớ có tấm hình bác skd chụp rổ mận mà nhìn như có thể thò tay vào mà bóc nó lên, trông rất thực, 3d. Bữa tét em thấy bên sigma chuẩn bị chắc ko kỹ nên ánh sáng ko đẹp, hoặc họ cố tình cho khác tét điều kiện ánh sáng tự nhiên nhỉ
    DREAM DREAM DREAM

Hix, giá của Shiro chát quá, y chang như giá trên BHphoto, hix, BH cũng ko được 2 năm như của Tamron và Canon, vỡ mộng cái giá, mêm 150 macro mà giá này thì >"<

Quote Được gửi bởi HIPPO View Post
    10tr400 đó bác, hàng Shiro. Giá cũng đắt hơn amazon 1 tí, nhưng dc cái bảo hành là ko sợ font/back focus rồi. Tui cũng chờ "giải ngân" qua rước em nó nè.
    Nó có nhận sửa focus mấy em Sigma này ko bác. nó mà nhận chỉnh focus lại thì em mua 2nd rùi quăng cho nó chỉnh lại chắc chắn rẻ hơn. :D
    6D+24-70II+50A+70-200II+300f2.8L
    Cân lens Sigma Art cho Canon dạo

Quote Được gửi bởi ILO AC&T View Post
    Nó có nhận sửa focus mấy em Sigma này ko bác. nó mà nhận chỉnh focus lại thì em mua 2nd rùi quăng cho nó chỉnh lại chắc chắn rẻ hơn. :D
    Hôm bữa, Shiro có trả lời vấn đề này "có chính sách bảo hành cho ống mua xách tay" nhưng bỏ ngỏ phần "có tính phí hay không", mình nghĩ là không ai làm không cho nhau gì cả, nên ngầm hiểu là sẽ tính phí.

Nhưng theo tham khảo giá đối với ống Sigma 50mm 1.4 xách tay, chênh nhau ~500 ngàn thì mình nghĩ nên lấy của Shiro. Ống xách tay thì có bảo hành cửa hàng cũng hồi hộp lắm.

Chênh 500k thì mua ngoài làm gì. Giờ Phú Quang, Khánh Long và Zshop là các cửa hàng bán sản phẩm chính hãng Sigma rồi.

Quote Được gửi bởi agassiti View Post
    Công nhận Nikon không bi ám vàng mà ám đỏ ...hihi
    E nhìn mấy ảnh của bác Hippo thấy vàng khè, nhưng có thể ảnh bị thiếu sáng (vùng sẫm của tóc và váy mất hết chi tiết) nên càng ám nặng nề hơn.

Còn sigma SD1 nếu chưa chỉnh thì trong nhà ám vàng, ngoài trời dư đỏ, hì hì.

Em thì thấy không phải ám đỏ hay ám vàng mà là ám ảnh. Kể cả Pro chụp cũng còn phải custom white balance, thử tới thử lui rồi mới kêu mẫu vào chụp, chụp xong retouch điên cuồng..huống chi là amateur. Ngoài ra, Sigma, Nikon, Sony, Canon, Pentax....nó tốn tiền ngàn tiền triệu thuê bọn kỹ sư, tiến sĩ để ngày đêm nghiên cứu làm ra cái body này, lens kia..các anh kỹ sư tiến sĩ ấy chưa kịp xoa tay tự hào về công trình nghiên cứu của mình thì đã bị các bác nhòm nhòm, chụp phát ăn ngay rồi bảo là cái này AWB dỡ, cái kia ám vàng, cái nó ám xanh...nói chung là ám ảnh..Hihi
    TỬU SẮC HỘI !

Trang 5 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456 Cuối cùngCuối cùng