Trang 2 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 56

Chủ đề: Test Sigma SD1 tại Sigma launch event ngày 06-05-2012.

Tks bác, em đã bẩu nó là cái "nền" tốt để mình tùy biến theo các trường phái blend khác nhau. Ảnh dr cao và contract thấp là điều mong muốn của mọi người làm ảnh hậu kỳ. Khi có đầy đủ chi tiết như trên thì tăng contract và mọi thứ trong Adobe sẽ nhẹ nhàng thư thả hơn mà kg sợ làm mất chi tiết. Ảnh raw xuất ra Tiff 16bit hậu kỳ trong PS thoải mái luôn.

Quote Được gửi bởi Head View Post
    Đôi điều cảm nhận của em là DR của máy khá cao độ chuyển nhẹ nhàng nhưng thiếu tính tương phản.

Quote Được gửi bởi nguyenduyhy
    Bạn nào có Laica mang ảnh vào so sánh thử coi. Chắc cũng chỉ đẹp đến thế này là cùng.
    Em thấy ảnh không ám xanh thì ám đỏ, đẹp đến thế nào là cùng hả bác :|

chổ chụp chật hẹp, nhiều tấm giống của em đến 90%
    Mà màu của SD1 nhìn không thích như con 5m2 của em
    ko có gì ngoài cái xác...............

Quote Được gửi bởi datbuidoi View Post
    em lại thấy ảnh này đẹp chủ yếu do mẫu:D
    hehe
    bác nói chuẩn đẩy ạ :D

Em chả biết các bác so sánh dựa vào tiêu chí nào chứ ảnh raw không "shop" mà chụp như thế này thì skintone quá đẹp rồi. Ca, Ni, Pen em chỉ mong được một phát ăn ngay thế này thôi. Tất nhiên ảnh đẹp thì mẫu cũng phải đẹp nhưng chưa chắc mẫu đẹp thì ảnh cũng đẹp theo đâu nhá. Anh Saohom cho em xin thêm mấy dòng so sánh SD1 với SD15 anh đang dùng đi. Cảm ơn anh vì bài viết nóng hổi và chất lượng.

Giá 8k USD cho em SD1 thật sự khó với cho các ai mong muốn, mình công nhận ai chụp mà cần phải PTS (đặc biệt là thời trang, thương mại) thì em này rất chuẩn để mua. Nhưng mình muốn chụp ảnh ít PTS thôi và muốn chụp phát in ra liền thì có vẻ không phù hợp, với lại amatour có vẻ không phù hợp với dòng Sigma 3 layers Foveon này.
    Mời các bác ghé chơi Film Group

Em nghĩ bác nên share vài ảnh full resolution hoặc up lên host nào để em down về thẩm du pixels được không ạ?
    Mời các bác ghé chơi Film Group

@Head: như mình nói từ đầu, hôm trước khi chụp do là máy mới nên chỉ set Raw thôi mà quên kg kiểm tra size, thành ra chỉ chụp size small hic...
    mà giá con SD1 là 2.300 us tại Mỹ thôi bác. Chút sẽ share host cho bác down nhé.

@overseas: Mình có vài ảnh chụp bằng SD15 với con lesn SA 50/1.4 hôm đi chung với Saohom. Ảnh không PS, chỉ nâng sáng tối bằng Sigma Photo Pro 5.0 và resize bằng PS..Công nhận SD1 chi tiết hơn hẳn..nếu chụp studio hoặc sản phẩm chắc xem thích hơn..

Sigma Launch VN by Agassity, on Flickr

Thêm cái ảnh em SD1 với lens SA501/4

Được sửa bởi agassiti lúc 12:04 PM ngày 08-05-2012
    TỬU SẮC HỘI !

Quote Được gửi bởi saohom View Post
    @Head: như mình nói từ đầu, hôm trước khi chụp do là máy mới nên chỉ set Raw thôi mà quên kg kiểm tra size, thành ra chỉ chụp size small hic...é.
    Có chắc là do máy mới không hay là ... vội quá, có mấy tấm bị sai focus làm em nghi lắm, SD1 vào tay saohom mà bị lỗi "bottom focus" là sao nhỉ!? Hehehe

Phê anh ạ!

Trang 2 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng