Trang 7 / 14 Đầu tiênĐầu tiên ... 56789 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 61 đến 70 / 134

Chủ đề: Nikon thừa nhận lỗi khóa trên D4 và D800

tôi là fan như thế nào hả bác????
    bản thân mình có phải là fan cuồng của brand nào không thì người đó tự biết.
    tôi chơi cũng chỉ để giải trí.
    bác cạnh khóe Lekima chỉ vì ổng hay đâm chọt cái canon của bác thui.
    mà nghĩ cũng ngộ, lỗi là lỗi có gì phải biện luận
    Quote Được gửi bởi SONROSES View Post
    Bác có đọc kỹ ko nhỉ, nên đọc kỹ trước khi post nhé, tôi hỏi bác Lekima là vì bác ý là người dè bửu và lập topic chê và dìm hàng Canon nhiều nhất. Giờ đến lúc Nikon bị lỗi thì mời bác ý vào biện luận hộ chứ chém gì, máy Nikon lỗi chả ảnh hưởng gì đến tôi cả, chỉ có những Fan như bác mới phải xoắn thôi. Mà so với những gì Nikon Fan chém gió này nọ với sản phẩm của Canon thì số lượng comment như vậy là quá ít, chắc bác nhớ cái ông Lekima ông ý lập bao nhiêu cái topic để dìm hàng ko nhỉ, ở đây anh em chỉ thông báo là Nikon có lỗi thôi có gì mà chém đâu.
    D90; 18 -105; 50/1.8; 85/1.8; 105VR; SB600; R1
    đang thèm 70 - 300 VR

các bác cứ bình tĩnh lên mấy cái này dễ mà! mẹo vặt đầy, google.com

Quote Được gửi bởi bluelion View Post
    Em đã bẩu là ko chơi Ca vì nóa phải đổi lens (cả 1 vấn đề), mà 5dm2 thì em mua d700 cho nó lành ạ! Nó có lỗi cũng chả ảnh hưởng tới trình chụp siêu cùi của em vì em chả cần nhanh, thay pin hay thậm chí lỗi nữa em vẫn mua nếu nó đủ DR, CD cho em chơi landscape, đủ độ mượt cho em chơi hoa hoét, đủ mp để em crop loạn, đủ AF để đỡ phải vác đèn pin! Quan trọng là nó có giảm hay không thôi ạ. Nikon ơi, lỗi nữa đi, giảm giá nữa đi!!!
    oh, bác nói nghe có lý quá. hihihi. thế thì chúc bác đc như ý nguyện nhé.
    SAIGON & FRIENDS PHOTOGROUP
    MỘT GIA ĐÌNH MỘT ĐAM MÊ

Bọn Nikon này ra em D800/E làm loạn hết cả thị trường lên,hết lỗi kỹ thuật lại đến dân chơi ảnh tranh nhau "order" máy lại "mắc lỗi" với nhau,mình còn thấy hôm ở Vic mấy bác phải thương lượng "lên xuống" với nhau mãi mà vẫn ko bên nào chịu "nhả " cái máy D800 ra,mấy ông đứng ngoài còn "chọc ngoáy" hàng đang nghi "lỗi pin" ôm về làm chi,thế mà vẫn ko "lừa" đc đối phương haha, rùi thì em nó còn làm cho các hệ thống bán hàng Online quá tải "lỗi" liên tục,làm dân chơi cứ chạy đi order loạn mấy site cùng lúc ( cho chắc mà )...
    Em nó làm "lỗi" loạn hết cả lên mà cứ hot thế này ,đi đâu cũng thấy bàn tán d800,đau hết cả đầu nếu ko co' đc em nó về sớm .
    sao bọn Nikon nó ko làm cái thông báo :1 số máy "chết bất đắc kỳ tử" cho dân chơi khỏi lao đầu vô nữa có phải tốt ko,tranh nhau mua ,mất hết cả đoàn kết .lỗi này Nikon gánh ko nổi rùi .
    cactus

Quote Được gửi bởi cuongking View Post
    Bọn Nikon này ra em D800/E làm loạn hết cả thị trường lên,hết lỗi kỹ thuật lại đến dân chơi ảnh tranh nhau "order" máy lại "mắc lỗi" với nhau,mình còn thấy hôm ở Vic mấy bác phải thương lượng "lên xuống" với nhau mãi mà vẫn ko bên nào chịu "nhả " cái máy D800 ra,mấy ông đứng ngoài còn "chọc ngoáy" hàng đang nghi "lỗi pin" ôm về làm chi,thế mà vẫn ko "lừa" đc đối phương haha, rùi thì em nó còn làm cho các hệ thống bán hàng Online quá tải "lỗi" liên tục,làm dân chơi cứ chạy đi order loạn mấy site cùng lúc ( cho chắc mà )...
    Em nó làm "lỗi" loạn hết cả lên mà cứ hot thế này ,đi đâu cũng thấy bàn tán d800,đau hết cả đầu nếu ko co' đc em nó về sớm .
    sao bọn Nikon nó ko làm cái thông báo :1 số máy "chết bất đắc kỳ tử" cho dân chơi khỏi lao đầu vô nữa có phải tốt ko,tranh nhau mua ,mất hết cả đoàn kết .lỗi này Nikon gánh ko nổi rùi .
    vấn đề chính xác là số lượng bán ra như thế nào cơ hay là sx thiếu hàng trầm trọng muh vội bán ra thì chả có gì đáng khen ở đây cả đâu pác

p/s: cái pác nói ở VIC chỉ cảm thấy dân Nikon VN có vấn đề ở đầu óc chứ chả thấy nó hot chỗ nào cả :D người khôn ngoan bỏ ra 1 đống tiền thì khi nghe có vấn đề phải bình tĩnh chờ xem tình hình mới đúng :D

Quote Được gửi bởi cuongking View Post
    Nikon fanboy chính hiệu con nai vàng.

Bác viết câu dưới đá câu trên, đã nói rồi, bác đọc kỹ đi rồi hãy post mà, Fan hay ko bản thân bác hiểu rõ hơn sao phải vội xoắn lên nhỉ, ở đây đa phần người chơi ảnh là giải trí là đam mê thôi, tôi việc gì phải cạnh khóe tôi nói thẳng ra đó còn gì, tôi cũng đang dùng D300 đây này, có riêng phải Canon ko thôi đâu, bác cần xem ảnh ko ? Mấy Fan Boy của Nikon vẫn bảo bác Lekima hay chia sẻ những vấn đề liên quan đến kỹ thuật, thì lúc này mời bác ý vào biện luận xem là tại sao nó lỗi nhỉ, lúc 5D III lỗi, 1DX ra chậm bác ý chém tưng bừng ghê lắm, giờ D4 & D800 lỗi chả thấy đâu cả, hỏi bác ý ở đâu chứ có gì đâu mà bác xoắn thế, động đến thần tượng của bác hay sao mà phải xoắn thế. Trên diễn đàn, box tán gẫu, nói gì là quyền của tôi, miễn là ko vi phạm nội quy mà ).
    Quote Được gửi bởi EXCITER View Post
    tôi là fan như thế nào hả bác????
    bản thân mình có phải là fan cuồng của brand nào không thì người đó tự biết.
    tôi chơi cũng chỉ để giải trí.
    bác cạnh khóe Lekima chỉ vì ổng hay đâm chọt cái canon của bác thui.
    mà nghĩ cũng ngộ, lỗi là lỗi có gì phải biện luận

Quote Được gửi bởi SONROSES View Post
    Bác viết câu dưới đá câu trên, đã nói rồi, bác đọc kỹ đi rồi hãy post mà, Fan hay ko bản thân bác hiểu rõ hơn sao phải vội xoắn lên nhỉ, ở đây đa phần người chơi ảnh là giải trí là đam mê thôi, tôi việc gì phải cạnh khóe tôi nói thẳng ra đó còn gì, tôi cũng đang dùng D300 đây này, có riêng phải Canon ko thôi đâu, bác cần xem ảnh ko ? Mấy Fan Boy của Nikon vẫn bảo bác Lekima hay chia sẻ những vấn đề liên quan đến kỹ thuật, thì lúc này mời bác ý vào biện luận xem là tại sao nó lỗi nhỉ, lúc 5D III lỗi, 1DX ra chậm bác ý chém tưng bừng ghê lắm, giờ D4 & D800 lỗi chả thấy đâu cả, hỏi bác ý ở đâu chứ có gì đâu mà bác xoắn thế, động đến thần tượng của bác hay sao mà phải xoắn thế. Trên diễn đàn, box tán gẫu, nói gì là quyền của tôi, miễn là ko vi phạm nội quy mà ).
    bác ý đi Lý Sơn hay gì rùi bác ơi :D

Nghe đồn là Khánh Long bán D800 đắt hơn VIC 2 triệu, hàng lúc nào cũng có, vậy mà sao phe Nikon cứ chờ đợi mỏi mòn nhỉ ? Canonian đã không care $500 đắt hơn giá mong đợi, nhưng Nikonian thì lại so đo chưa đến $100 để chờ vài tháng.

Bác lại "suy" rùi,ko lẽ Nik nó "đầu đất " sao mà với 1 con máy khủng,giá cạnh tranh vậy lại sản xuất "nhỏ giọt" cho phí công sức đầu tư làm ra em nó,thực tế nó phẩn ánh Cung thiếu trầm trọng vì lượng Order toàn cầu "tăng đột biến" ,bác nghĩ mỗi lần Apple nó ra Iphone đều "lỗi trầm trọng" trong khâu cung cấp"thiếu" hàng ah,đấy là do Cầu cao vượt cung thôi.
    Còn vấn đề "đầu óc" gì đó bác nói đối với dân Vn ,hik chỉ có bác "đầu óc bình thường" vì đấy mới chỉ là ở VN,1 nc nghèo rớt mùng tơi,mỗi xu chi ra đều đáng giá cả xô "mồ hôi" đấy ạ (cả VN may ra mới có 20-30 người có được D800 chứ mấy),còn trên toàn thế giới - nhiều lắm- chắc họ toàn "đầu óc" có v đề hết???

Thực tế họ có"đầu óc" phân tích tốt hơn bác "suy" đoán nhiều,đặc biệt hầu hết người mua trên thế giới nữa,1 khi họ quyết định mua sản phẩm thì họ đã "nghiên cứu" nát hết mọi thứ rùi,và dù nó có"lỗi" thì họ cũng sẽ được đổi hay có giải pháp phù hợp ngay,mua ở Vic cũng thế,cho là "lỗi" pin đi nữa thì cũng sẽ đc đổi vì nó là Đại lý hợp pháp chứ có phải hàng"nhập lậu" đâu mà lo.ko ai "dại" đâu bác ah!

Quote Được gửi bởi chenzenvl View Post
    vấn đề chính xác là số lượng bán ra như thế nào cơ hay là sx thiếu hàng trầm trọng muh vội bán ra thì chả có gì đáng khen ở đây cả đâu pác

p/s: cái pác nói ở VIC chỉ cảm thấy dân Nikon VN có vấn đề ở đầu óc chứ chả thấy nó hot chỗ nào cả :D người khôn ngoan bỏ ra 1 đống tiền thì khi nghe có vấn đề phải bình tĩnh chờ xem tình hình mới đúng :D
    Được sửa bởi cuongking lúc 01:12 PM ngày 06-05-2012
    cactus

Trang 7 / 14 Đầu tiênĐầu tiên ... 56789 ... Cuối cùngCuối cùng