Trang 40 / 52 Đầu tiênĐầu tiên ... 30383940414250 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 391 đến 400 / 518

Chủ đề: 35mm 1.4L- Một cho tất cả, báu vật đời thường

Mèo Ka :v
    @1.4 50% crop

1.4 crop 50%

Chụp vội nên cũng chả nét lắm
    Bee by Ryu Flatron, trên Flickr

len này quá ngon... mark ii ra mark i xuống thì anh em thèm L lens có đk sắm em nó nhiều hơn

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    len này quá ngon... mark ii ra mark i xuống thì anh em thèm L lens có đk sắm em nó nhiều hơn
    IMG_1397 by Ryu Flatron, trên Flickr

nghe theo bác peter bán 6D rước 5D3 về để cải thiện độ nét của 35L cũng lăn tăn tính sang NIkon nhưng cân đo đủ điều ở lại Canon chờ lúc giàu đã , và đây là tấm ảnh cuối cùng với 6D
    P/S: giờ tìm đỏ mắt không còn 35L mark I nào mới ở Hà Nội nữa đâu bác pete ơi ;))

Quote Được gửi bởi ryuflatron View Post
    IMG_1397 by Ryu Flatron, trên Flickr

nghe theo bác peter bán 6D rước 5D3 về để cải thiện độ nét của 35L cũng lăn tăn tính sang NIkon nhưng cân đo đủ điều ở lại Canon chờ lúc giàu đã , và đây là tấm ảnh cuối cùng với 6D
    P/S: giờ tìm đỏ mắt không còn 35L mark I nào mới ở Hà Nội nữa đâu bác pete ơi ;))
    được cái này mất cáikia à bác ơi lolz

Canon thì mấy len prime rất nét(không so với sig nhé') ... mà giá cả rẽ ... qua bên nikon mấy len như 24-35 nano đúng là nogn mà giá toàn trên trời ...

Bác yêu prime len... mua thêm con 50L/135L .... (Muốn mua 85mm thì mua sigma 85 art pts ra tí thì màu cũng giống L ... giá của nó chát quá... nên em cũng không dám khuyên )

Em đi chụp với sư phụ thì sư phụ cứ khuyên em mua sony lolz ... đầu em thì gật nhưng tâm của em thì không ... mà sony mấy cái máy trước đời a7rii thì focus không tốt lắm .... mà mua con a7rii xong chắc em hết tiền mua len luôn ...

Tính đi tính lại em thấy cư ở yên bên canon là ổn ... em chỉ đợi nikon ra mấy máy mơi ... mua mấy máy cũ về chơi chới thì được ... mà được cái nikon mấy cái len thường thừong của nó rất là nét đó bác ... hihi cầm máy nikon đúng là muốn đào tẩu thật vì system của nó rất ngon ... haha nhưng thui em nặng tình với cà lông quá rồi ....

Góp ảnh với bác ... thích L ở chỗ vùng chuyển sáng tối mượt ... không gắt ... gần giống zeiss
    Tạm thời thì em thấy 5D3 màu ra khá ngon ... tuy iso không bá đạo = 6D nhưng thôi ... được cái awb của nó + focus thì quá chuẩn...
    Gặp problem gì về focus em hướng dẫn bác cho...

Được sửa bởi petertruong83 lúc 09:02 AM ngày 10-01-2017

Ảnh đầu tiên với 5D3 mới, tất nhiên đã có chỉnh sửa để trả model nhưng nhìn chung ảnh ra tốt hơn hẳn so với 6D, chưa kể tới ISO nhưng sharpness, AWB, chuyển màu, nổi khối đều hơn hẳn. Đi chụp cùng với 1 máy D810 + 35N thì ông cầm Nikon bảo chụp Ni 35N có cảm giác không hút như chụp 35L ) thực ra cái mình thích ở Ni ngoài chi tiết và độ nét thì đó là các chức năng của nó đều mang ra ngoài dạng nút bấm hết, rất dễ thao tác và nhanh, thay vì Canon phụ thuộc nút Q quá nhiều, chưa tìm hiểu kỹ nhưng nút WB của 5D3 chỉ chọn các chế độ WB thôi chứ ko chỉnh độ K đc như trên D810 ? ko rõ bác Petertruong có biết cách chỉnh lại nút WB trên 5D3 cho nó chọn độ K thay vì chọn các chế độ WB mặc định sẵn không
    RYU_0487 by Ryu Flatron, trên Flickr

P/s: Thực ra vẫn chờ Nikon sản xuất thế hệ Nikon mới ở Jap và nâng cấp build của Ni nhất là về cao su, tay mồ hôi dầu đụng vào cao su của Ni rất dễ giãn và bong, trong khi của Canon 4-5 năm nay vẫn mới tinh
    Được sửa bởi ryuflatron lúc 01:49 PM ngày 10-01-2017

Quote Được gửi bởi ryuflatron View Post
    Ảnh đầu tiên với 5D3 mới, tất nhiên đã có chỉnh sửa để trả model nhưng nhìn chung ảnh ra tốt hơn hẳn so với 6D, chưa kể tới ISO nhưng sharpness, AWB, chuyển màu, nổi khối đều hơn hẳn. Đi chụp cùng với 1 máy D810 + 35N thì ông cầm Nikon bảo chụp Ni 35N có cảm giác không hút như chụp 35L ) thực ra cái mình thích ở Ni ngoài chi tiết và độ nét thì đó là các chức năng của nó đều mang ra ngoài dạng nút bấm hết, rất dễ thao tác và nhanh, thay vì Canon phụ thuộc nút Q quá nhiều, chưa tìm hiểu kỹ nhưng nút WB của 5D3 chỉ chọn các chế độ WB thôi chứ ko chỉnh độ K đc như trên D810 ? ko rõ bác Petertruong có biết cách chỉnh lại nút WB trên 5D3 cho nó chọn độ K thay vì chọn các chế độ WB mặc định sẵn không
    RYU_0487 by Ryu Flatron, trên Flickr

P/s: Thực ra vẫn chờ Nikon sản xuất thế hệ Nikon mới ở Jap và nâng cấp build của Ni nhất là về cao su, tay mồ hôi dầu đụng vào cao su của Ni rất dễ giãn và bong, trong khi của Canon 4-5 năm nay vẫn mới tinh
    lolz em giờ toàn chụp raw nên không quan tâm lắm AWB... vì raw kéo lại đc hết ... jpg kéo màu dễ bị bệt quá... để em coi lai xem...

Nikon rất dễ sài lolz... mới đầu em thấy tùm lum nút... nhưng quen dần rồi thì thấy cái nào ra cái đó... em thì nghiên về system của nikon hơn :-)
    Được sửa bởi petertruong83 lúc 05:51 PM ngày 10-01-2017

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    lolz em giờ toàn chụp raw nên không quan tâm lắm AWB... vì raw kéo lại đc hết ... jpg kéo màu dễ bị bệt quá... để em coi lai xem...

Nikon rất dễ sài lolz... mới đầu em thấy tùm lum nút... nhưng quen dần rồi thì thấy cái nào ra cái đó... em thì nghiên về system của nikon hơn :-)
    đúng rồi, mới cầm vào ông nào xài Ca cũng che ỏng eo là ko trực quan nhưng thực ra nó lại rất trực quan để dùng, vì cái nào cũng có nút riềng ( D810 thôi chứ dòng thấp hơn thì ko đc thế ), flash của Nikon cũng rất hay ho
    Nhưng xét thấy nếu đầu óc cứ đăn đo về đào tẩu về máy móc thì chụp ảnh chả đẹp dc nên cứ hài lòng về Canon và chờ 1 ngày giàu có, đang hy vọng Canon đầu tư hơn về dàn lens thế hệ mới để đánh lại Nikon )

Trang 40 / 52 Đầu tiênĐầu tiên ... 30383940414250 ... Cuối cùngCuối cùng