Trang 4 / 52 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345614 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 518

Chủ đề: 35mm 1.4L- Một cho tất cả, báu vật đời thường

Khủng phải là 50f1.
    Hồi trước có bác bên xóm bán có hơn 3 nghìn, ko biết giờ em nó nằm đâu, f 1 sáng hơn mắt người)

Quote Được gửi bởi amita2011 View Post
    Em ko đủ lúa để chơi 35L, đang ngăm nghía Sig 30, nhưng ko biết khi nào nó mới phân phối chính thức nhỉ? Em sợ vụ QC của nó quá!
    Phu Quang bán hàng Shiro bh 1 năm kìa bác
    5D3 + 35S + 85L + 600EXTR
    Flickr

tìm mãi mới lại thấy bài của bác
    em nhất định sẽ có ngày em rước em lens này về
    cám ơn bác vì tình yêu của bác dành cho em nó
    Siêng tập tạ thay vì mua Tripod
    Tập ngồi thiền chắc là khỏi chống rung.
    Digic II and Fix

Quả thật, đã dùng 35 1.4L rồi thì rất phê! Tuy nhiên, mình khách quan thấy thế này. Em 35L này bị viền tím hơi nặng ở f1.4. Nếu lắp trên FF thì hơi rộng quá khi chụp chân dung. Chụp chân dung khi tiến gần mẫu quá dễ làm mẫu mất tự nhiên! Nếu dùng chụp đường phố, phong cảnh thì quả thật quá tuyệt vời! Không phải tự nhiên mà em nó được liệt vào holy trinity!

Quote Được gửi bởi quanss78 View Post
    Quả thật, đã dùng 35 1.4L rồi thì rất phê! Tuy nhiên, mình khách quan thấy thế này. Em 35L này bị viền tím hơi nặng ở f1.4. Nếu lắp trên FF thì hơi rộng quá khi chụp chân dung. Chụp chân dung khi tiến gần mẫu quá dễ làm mẫu mất tự nhiên! Nếu dùng chụp đường phố, phong cảnh thì quả thật quá tuyệt vời! Không phải tự nhiên mà em nó được liệt vào holy trinity!
    Cũng tùy hoàn cảnh và phong cách chụp nữa bác ah, em thấy tránh chụp ngược sáng thì viền tím không phải vấn đề, mà đôi khi cũng có cái hay riêng, cái gì cũng có hai mặt mà

lens này đúng thật là đáng đồng tiền bát gạo. hi. Mơ ước của em...

Hihi..giờ e tham gia vào gia đình 35 với bác rồi nhé :")
    cần 1 lối thoát......

Quote Được gửi bởi quanss78 View Post
    Lens nào khẩu to mà chẳng viền tím, nhất là khi chụp ngược sáng, 85L2 còn viền tím hơn cả 35L
    Đọc rất nhiều comments trong box canon này, ai cũng kêu lens 35L này wide quá, chụp chân dung thì phải tiến gần, làm mẫu mất tự nhiên, rồi chụp chung với hội, làm kì đà cản mũi. Ngớ ngẩn thật, chụp ảnh là 1 quá trình tương tác giữa ng chụp và đối tượng, ng chụp tương tác tốt, giao tiếp với mẫu tốt, tạo không khí thoải mái khi chụp thì dù lens có dí gần sát mặt, mẫu cũng diễn tốt, chụp ko tốt lại đi đổ lỗi cho lens, cho mẫu... trong khi đó ng chụp lại là chính mình, buồn cười.

Quote Được gửi bởi nqkhaidl View Post
    Lens nào khẩu to mà chẳng viền tím, nhất là khi chụp ngược sáng, 85L2 còn viền tím hơn cả 35L
    Đọc rất nhiều comments trong box canon này, ai cũng kêu lens 35L này wide quá, chụp chân dung thì phải tiến gần, làm mẫu mất tự nhiên, rồi chụp chung với hội, làm kì đà cản mũi. Ngớ ngẩn thật, chụp ảnh là 1 quá trình tương tác giữa ng chụp và đối tượng, ng chụp tương tác tốt, giao tiếp với mẫu tốt, tạo không khí thoải mái khi chụp thì dù lens có dí gần sát mặt, mẫu cũng diễn tốt, chụp ko tốt lại đi đổ lỗi cho lens, cho mẫu... trong khi đó ng chụp lại là chính mình, buồn cười.
    Đồng ý với bác...35 chụp gần tương tác với mẫu dễ hơn nhiều..wide quá thì crop lại, chứ mua tele về thì pts có giúp làm wide ra đc ko???
    cần 1 lối thoát......

công nhận nhìn ảnh 35 1.4 mà thích mê hix hix

Trang 4 / 52 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345614 ... Cuối cùngCuối cùng