Trang 11 / 52 Đầu tiênĐầu tiên ... 91011121321 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 101 đến 110 / 518

Chủ đề: 35mm 1.4L- Một cho tất cả, báu vật đời thường

Quote Được gửi bởi Vinc_LX View Post
    Bác chụp ảnh có bao giờ để f > 4.0 chưa nhẩy? Xlỗi bác chứ tiêu cự 35 mà bác để f5 là nét toàn khung hình rồi nhé! Bác chỉ biết mua máy về chụp chứ chả biết set máy và kiến thức gì cả!
    chả hiểu bác nói gì hết ), đang nói về depth of field, len nào dài hơn thì xóa phông tốt hơn. cái này gắn trên crop còn xóa phông đc lên ff là thua luôn, thênh thang =))

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    chả hiểu bác nói gì hết ), đang nói về depth of field, len nào dài hơn thì xóa phông tốt hơn. cái này gắn trên crop còn xóa phông đc lên ff là thua luôn, thênh thang =))
    Vâng, ở trên bác vừa xoắn 35L DOF MỎNG QUÁ CHỤP KO PHÊ BẰNG 50MM. Giờ bác lại bảo xóa phông là thua luôn!?!?!?! vậy là sao nhẩy? bác có biết DOF là con mẹ gì ko? thế tấm e vừa post xóa phông ko phê à? fullframe đấy bác chứ chẳng phải crop đâu
    cần 1 lối thoát......

thôi em dzot không bình luận nữa ) nếu đủ tiền sắm em này em sẽ đôi ko với bác tiếp( by the way ng mẫu bác chụp đẹp lắm)

Em cũng định lấy em này nhưng giờ đổi ý bán 5DII + tiền hốt 5DIII , chụp với 17-40 tiếp hiccc

2 bác đừng cãi nhau làm gì, em đã nói rồi 35 1.4L không phải dùng để xoá phông, khi bạn có thể kiểm xoát được lens này thì sẽ thấy bố cục quan trọng hơn rất nhiều

Quote Được gửi bởi Louisvu View Post
    2 bác đừng cãi nhau làm gì, em đã nói rồi 35 1.4L không phải dùng để xoá phông, khi bạn có thể kiểm xoát được lens này thì sẽ thấy bố cục quan trọng hơn rất nhiều
    Đúng rồi bác...35 có nhiều góc cho mình sáng tác hơn nhiều! Mà e ko thích cái thể loại ngu học chả hiểu con mẹ gì mà cũng bô bô cái mồm! Xlỗi bác chủ e nóng cho e chửi 1 câu )
    cần 1 lối thoát......

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    thôi em dzot không bình luận nữa ) nếu đủ tiền sắm em này em sẽ đôi ko với bác tiếp( by the way ng mẫu bác chụp đẹp lắm)
    vâng mời bác phắng cho ae có sân chơi ) mà có mua đc 35L rồi nhớ mua ff nhé bác! Ko thì phí con lens =)) giống như body đô con mà não phẳng
    cần 1 lối thoát......

bác Vinc_LX hạ nhiệt chút đi ạ, khẩu 1.4 trên FF đủ nói lên sức mạnh của 35L rồi, ai chơi ảnh lâu đều nhận ra được mà ;)

Quote Được gửi bởi thechinhcdt View Post
    bác Vinc_LX hạ nhiệt chút đi ạ, khẩu 1.4 trên FF đủ nói lên sức mạnh của 35L rồi, ai chơi ảnh lâu đều nhận ra được mà ;)
    e chỉ ko thích cái loại ba phải..vừa "gâu gâu" rằng dof 35 mỏng ko phê bằng 50 giờ đã lại "ẳng ẳng" rằng 35 xóa phông ko đã ) để e mần hình rồi up cho các bác coi chơi chứ chửi hoài Admin ban e thì khổ )
    cần 1 lối thoát......

Bác quá nhạy cảm thật đấy... khi nghe bác chửi thề em chỉ cười khỉnh... công nhận bác rảnh thật. Nếu em nói sai thì em có quyền sửa lại, topic này lập ra đâu phải chỉ để post ảnh mà còn để trao dồi kiến thức, nâng cao thêm kỹ năng chụp, bác hiểu chưa đúng thì đã nổi đóa. Bản thân bác đã quá cuồng với len này nên không chấp nhận đc lời chỉ trích cũng như đánh giá của ng khác, bác nhìn xem lời lẽ của bác có giống 1 ng có học thức không? Bác đã bao nhiêu tuổi rồi mà còn nói năng sỗ sàng như thằng lu manh ngoài đg. Bao nhiêu đó thôi cũng làm người ta đánh giá thấp nhân cách của bác. Bài post của bác chỉ làm hạ đi giá trị về topic này.Vì nghĩ bác là bật tiền bối đi trước nên em nghĩ không nên chấp nhất nhưng bác càng ngày càng quá đáng. Chỉ vì một cái lense mà đánh mất tư cách cư xử của 1 ng có văn hóa, bác suy nghĩ xem có đáng không???
    Được sửa bởi petertruong83 lúc 08:33 PM ngày 12-11-2012

Trang 11 / 52 Đầu tiênĐầu tiên ... 91011121321 ... Cuối cùngCuối cùng