Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9

Chủ đề: Adapter chân đèn Sony có ở đâu vậy các bác?

Adapter chân đèn Sony có ở đâu vậy các bác?

Ba năm trôi qua, giờ mới lục lại giàn đèn Studio bỏ kho ra setup lại một cái phòng chụp.
    Background xong xuôi, test đèn cháy OK, mẫu đến cởi quần cởi áo ra chuẩn bị sẵn sàng ngon lành, lấy máy ra chụp thì hỡi ơi, bó tay.
    Vì ngày xưa chơi Nikon nên cái kích đèn dùng cho tất cả loại máy đều được, trừ...Sony.
    Các bác có biết cái adater này bán ở đâu không? Em search mà không thấy, không biết tên chính xác của nó là gì.
    Chỉ cần adapter ra 1 chân là đủ, không cần đủ hết các chân của Ni, Ca gì hết
    Đa tạ các bác trước

Quote Được gửi bởi kamelot View Post
    Ba năm trôi qua, giờ mới lục lại giàn đèn Studio bỏ kho ra setup lại một cái phòng chụp.
    Background xong xuôi, test đèn cháy OK, mẫu đến cởi quần cởi áo ra chuẩn bị sẵn sàng ngon lành, lấy máy ra chụp thì hỡi ơi, bó tay.
    Vì ngày xưa chơi Nikon nên cái kích đèn dùng cho tất cả loại máy đều được, trừ...Sony.
    Các bác có biết cái adater này bán ở đâu không? Em search mà không thấy, không biết tên chính xác của nó là gì.
    Chỉ cần adapter ra 1 chân là đủ, không cần đủ hết các chân của Ni, Ca gì hết
    Đa tạ các bác trước
    DG/KL/HK .... đều có, ra đó nói adapter đèn sony là biết, giá hàng tàu 200k, hàng tai thì đâu gấp 2 3 lần gì đó, mà cơ bản là dek cần tai làm gì cho phí, cứ tàu mà táng

cảm ơn bác, em đi search là adapter for Sony nên chả ra cái gì

Quote Được gửi bởi kamelot View Post
    B mẫu đến cởi quần cởi áo ra chuẩn bị sẵn sàng ngon lành, lấy máy ra chụp thì hỡi ơi, bó tay.
    V
    ôi chỉ vì cái hot shoe mà cởi hết ra rồi lại mặc vào, chả làm ăn đc gì ;))

Quote Được gửi bởi bbq View Post
    ôi chỉ vì cái hot shoe mà cởi hết ra rồi lại mặc vào, chả làm ăn đc gì ;))
    Cũng được chứ bác, nhưng hình không nét căng do không có đền mở khẩu lớn...

Hình như là mẫu tây, cong thôi rồi :D. Em thấy mẫu nổi da gà thì phải, nhưng không hiểu là bác kamelot đã làm gì :D

Quote Được gửi bởi hdmovie999 View Post
    Hình như là mẫu tây, cong thôi rồi :D. Em thấy mẫu nổi da gà thì phải, nhưng không hiểu là bác kamelot đã làm gì :D
    bác thử cởi sạch đi rồi có em nào để vài vật lên lưng bác như thế xem có nổi da gà thế ko :D

Bác Kamelot: mà em nghĩ thể loại này thì cứ mờ mờ ảo ảo thế này mới nghệ thực chứ nhỉ, đánh đèn lên sáng choang thì thành thể loại khác mất rồi còn gì? :P.
    Từ khi biết cầm máy em chưa đc bắn thể loại này bao giờ, có lần có gái rủ thì lại mất nguyên dàn máy, đời! )

Quote Được gửi bởi bbq View Post
    bác thử cởi sạch đi rồi có em nào để vài vật lên lưng bác như thế xem có nổi da gà thế ko :D

Bác Kamelot: mà em nghĩ thể loại này thì cứ mờ mờ ảo ảo thế này mới nghệ thực chứ nhỉ, đánh đèn lên sáng choang thì thành thể loại khác mất rồi còn gì? :P.
    Từ khi biết cầm máy em chưa đc bắn thể loại này bao giờ, có lần có gái rủ thì lại mất nguyên dàn máy, đời! )
    Đèn cũng vậy thôi bác, setup cũng giống như trên, chỉ có điều ánh sáng mạnh hơn nên đóng khẩu lại cỡ 8 hay 11 sẽ có được độ nét sâu của "da gà", chứ không phải chỉ có 1 đoạn do mở banh hết ông kính mới đủ sáng.
    Để em mua cái adapter xong chụp lại kiểu khác...