Trang 2 / 16 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 159

Chủ đề: Tập chụp với máy Olympus OM-D

.... Và theo thắc mắc khéo léo của bạn @Zanr Zij mình post vài ảnh chụp ở vài mức ISO tự cảm nhận nghen

... Và đương nhiên có những mức ISO chẳng bao giờ dùng đến đâu. MÌnh thích chụp chim, chụp hoang dã nên theo mình ở mức ISO 800 mà ảnh ra mượt thì coi như OK. Mặc dù chụp ban ngày nhưng đôi khi đối đế phải gác tele 2X lên, do đó cần ISO tới đó là đủ.
    Được sửa bởi nguyenanhnt lúc 11:06 PM ngày 01-05-2012
    Loanh quanh mãi thì máy móc cũng vẫn là... cái cớ

Quote Được gửi bởi nguyenanhnt View Post
    Cám ơn bạn vô xem và thắc mắc ! Thú thật em chẳng quan tâm thiết bị lắm, chỉ thấy cái nào đáp ứng tốt cho mình là chơi. Nhưng có một điều mà ít bạn quan tâm ngoài AF nhanh, số mê phải cao, máy chụp bao nhiêu shot thì tèo, ảnh sắc nét, ảnh đầm để dễ nịnh đầm... thì mình lại quan trọng nhất "cái màu" của ảnh, tất cả màu sắc do "ánh sáng" mà có ! Màu là lý do em quan tâm đến Olympus.

Bạn @Zanr Zrj ạ ! Mình không có ý làm topic này để so vẻ với những anh em khác mà gây tranh cãi như ở "tán gấu chỉ là... cái cớ" nhé ! Chỉ là thiết bị mới nên đem ra chia sẻ cho anh em thôi

Phát biểu dùm em không dám ! Chỉ có cái E-1 em chơi nát, E-3 cũng rớt màn chập, còn E-5 chỉ cầm thoáng qua. Theo cảm nhận thì E-1 build đầm tay, lì lợm nhất so với những máy em đã cầm, sensor cho màu tuyệt vời. Chỉ bị nó chậm quá nên giờ chẳng ai chấp nhận.
    Ok theo bác! Vậy màu con này bác thấy ổn ko? Bác oánh giá màu con này mà bác dùng lens Pana thế kia sao mà phân biệt nổi kiểu/tông/gu màu đó là do máy/lens hay cái gì tạo ra?

Chưa mạn đàm với bác bao giờ nhưng E thích cái phiêu của bác đấy . Mình dân tech thô thiển, thiếu chất nghệ sỹ nên thích nghệ sỹ :D

Quote Được gửi bởi Zanr Zij View Post
    Ok theo bác! Vậy màu con này bác thấy ổn ko? Bác oánh giá màu con này mà bác dùng lens Pana thế kia sao mà phân biệt nổi kiểu/tông/gu màu đó là do máy/lens hay cái gì tạo ra?

Chưa mạn đàm với bác bao giờ nhưng E thích cái phiêu của bác đấy . Mình dân tech thô thiển, thiếu chất nghệ sỹ nên thích nghệ sỹ :D
    Xưa em hay nghe ông cố ông sơ, rồi bà, rồi cha mẹ cứ nói "tiền nào của đó con ơi"

Đấy là mình cố tình lấy 1 lense tương đối ngon của Pana chụp !

Chứ gác lên lense chính thống dạng SHG, mấy em 12-50mm, 45mm f1.8, 75mm f1.8 không biết ảnh sẽ ra sao ? Tự đoán

Chưa nói tới các ngàm M, C/Y, ... không biết thế nào ???

Như mình nói ở trên. Mình rất thích, đâu phải ngẫu nhiên Olympus làm 16MP nhét vô cái sensor bé xíu, đâu phải Olympus làm grip 2 tầng cho rắc rối, và em đang thắc mắc sao body toàn khối kim loại nhưng lại... bé xíu ??? Hehehehe !
    Loanh quanh mãi thì máy móc cũng vẫn là... cái cớ

Nhìn em nó mà phê quá anh ơi, em cũng rất muốn được xem thử gác lên lense chính thống dạng SHG thì ảnh nó sẽ ra như thế nào ah? hehe.

Em mạn phép ké cái hình OM-D lên cho các bác dễ hình dung kích thước (so với OM-D*) =))
    What goes up,must come down...

Quote Được gửi bởi nguyenanhnt View Post
    .... Và theo thắc mắc khéo léo của bạn @Zanr Zij mình post vài ảnh chụp ở vài mức ISO tự cảm nhận nghen

... Và đương nhiên có những mức ISO chẳng bao giờ dùng đến đâu. MÌnh thích chụp chim, chụp hoang dã nên theo mình ở mức ISO 800 mà ảnh ra mượt thì coi như OK. Mặc dù chụp ban ngày nhưng đôi khi đối đế phải gác tele 2X lên, do đó cần ISO tới đó là đủ.
    Bác giai! Hiện tượng tối 4 góc là do cái gì gây ra vậy?

chắc là do hiệu ứng, kết em này quá, đang dùng Nex nhưng cảm giác lấy nét hơi kém
    Led siêu sáng trang trí xe máy: www.xeluos.com

Quote Được gửi bởi Zanr Zij View Post
    Bác giai! Hiện tượng tối 4 góc là do cái gì gây ra vậy?
    Do góc mở rộng của lens thôi

Quote Được gửi bởi HaLT View Post
    Do góc mở rộng của lens thôi
    Do góc mở rộng như thế nào vậy bạn :D

Lại còn mỗi pic 1 gam màu khác nhau nữa chứ

Chắc con E-M5 này là tiền thân của E-7 chăng ??? Đang chờ .... E-7 chắc chắn là " khủng bố " hơn nhiều .
    Thầy Hai chụp thử với 12mm F 2 m-Zuiko prime lens xem ???....
    Fone : 0903710725

Trang 2 / 16 Đầu tiênĐầu tiên 123412 ... Cuối cùngCuối cùng