Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10

Chủ đề: Thẩm định giá lens 2nd

Thẩm định giá lens 2nd

Hiện mình có vài lens 2nd còn trong tình trạng khá tốt (> 95%) và quan trọng là vẫn còn bảo hành chính hãng VIC từ 2 đến 7 tháng . Nay mình muốn bán để nâng cấp lens nhưng ko biết định giá như thế nào cho hợp lí, các bác nào có kinh nghiệm trong việc mua bán lens 2nd có thể chỉ cho mình cách thẩm định giá được ko ?

Theo ngu ý của mình thì bạn cứ search VNphoto và xomnhiepanh thì có giá thôi mà.
    Còn muốn thì cộng với Ebay rồi chia 3 cũng được.

Nói chung lens second hand, bán rẽ thì đi mau, bán giá cao thì còn đó ... vậy thôi.

Tùy giá trị và độ hot của len. Cũng như thời gian còn bảo hành. Giảm từ 5-10% là hợp lý.

Lens second-hand >95% thì cũng ko rẻ hơn quá nhiều so với giá gốc đâu. Giảm tầm 10-15% tùy condition.

Mà bác lên xóm chợ của bên xomnhiepanh để tham khảo. Hoặc tham khảo bên vnphoto này cũng đc. Trên Facebook cũng có 1 group tên là "Chợ Máy Ảnh", bác có thể join để tham khảo.
    Yêu nhiếp ảnh và nghiền thiết bị

Quote Được gửi bởi mienthinh307 View Post
    Hiện mình có vài lens 2nd còn trong tình trạng khá tốt (> 95%) và quan trọng là vẫn còn bảo hành chính hãng VIC từ 2 đến 7 tháng . Nay mình muốn bán để nâng cấp lens nhưng ko biết định giá như thế nào cho hợp lí, các bác nào có kinh nghiệm trong việc mua bán lens 2nd có thể chỉ cho mình cách thẩm định giá được ko ?
    đã trả lời bác rồi nhưng nói thêm là bạn có thể hỏi bác Thịnh giang duy đạt sẽ được tư vấn về giá cả rất nhiệt tình

bác nói tên các em nó ra đi, để AE ai có nhu cầu lại hốt cho bác. Giá thì google là ra thôi, thuận mua vừa bán mà bác lo chi.

Chân thành cám ơn các bác đã tư vấn nhiệt tình, hiện mình muốn bán 2 lens như sau :
    1. Nikon 18-105 AFS VR + filter KENKO MC UV , còn bảo hành VIC đến tháng 7 (phụ kiện đầy đủ)
    2. Nikon 85 1.8D+ filter MARUMI MC UV , còn bảo hành VIC đến tháng 11 (phụ kiện đầy đủ)
    Các bác định giá giúp mình với sao cho hợp lí (rẻ quá thì tội nghiệp cho em, mà mắc quá thì ko ai mua)
    Được sửa bởi mienthinh307 lúc 10:45 AM ngày 01-05-2012

Chân thành cám ơn các bác đã tư vấn nhiệt tình, hiện mình muốn bán 2 lens như sau :
    1. Nikon 18-105 AFS VR + filter KENKO MC UV , còn bảo hành VIC đến tháng 7 (phụ kiện đầy đủ)
    2. Nikon 85 1.8D+ filter MARUMI MC UV , còn bảo hành VIC đến tháng 11 (phụ kiện đầy đủ)
    Các bác định giá giúp mình với sao cho hợp lí (rẻ quá thì tội nghiệp cho em, mà mắc quá thì ko ai mua)
    bác này tín đào tẩu qua Canon ta )

2 len này thông dụng, bác search google là ra mà, bác search coi ai bán lens rùi coi giá thế nào

Quote Được gửi bởi ryandinh View Post
    bác này tín đào tẩu qua Canon ta )

2 len này thông dụng, bác search google là ra mà, bác search coi ai bán lens rùi coi giá thế nào
    Ko phải đào tẩu qua Canon mà là đào tẩu qua Nano

Thích con 18-105 của bác, nhưng phải cho em 40G lên đường đã...