Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 15

Chủ đề: Em đi Nam Bắc Cali một tuần tháng 5, cho em ý kiến và tham gia với em

Em đi Nam Bắc Cali một tuần tháng 5, cho em ý kiến và tham gia với em

Chào các bác, em đã mua vé máy bay rồi và sẽ ở Nam Cali từ May 11-May 15, sau đó bay tới San Francisco từ May 15 - May 19.

Em đã đến Nam Cali vài lần nhưng chỉ ở Orange County và đi Death Valley, lần này em dự định sẽ đến San Diego chơi 1 ngày và đi Carlsbad flower field. Em muốn đi biển, các bác cho em hỏi biển nào đẹp ạ? Ngoài ra thì còn có chỗ nào hay hay các thổ địa giới thiệu cho em với.

Ở San Francisco thì em cũng đi vài lần, trong downtown thì em cũng lần mò đi được, nhưng lần này em muốn đi uống rượu ở khu Sonoma, các bác chỉ cho em cái vineyards nào đẹp và hay ạ? Ngoài ra em nghe nói có thung lũng hoa vàng, tháng 5 đến thì có trễ chưa ạ? Rồi còn có chỗ nào độc chiêu các bác giới thiệu luôn cho em với nhé.

Ai đi được với em thì cho em biết nhé, em đi với 1 cô bạn nữa, đi càng đông càng vui ạ.

Cám ơn các bác nhiều ạ

Khi tới Nam Cali đi SD thì liên lạc với nhóm San Diego NamLe, Phucnhabe, Việt, Tom.
    Nếu chỉ có một ngày thì sáng đi Flower Field (Carsbad) tới trưa về La Jolla BlackBeach chụp dù lượn Paraglide, chiều La Jolla Cove chụp sunset (lowtide thì chụp rong, hightide thì chụp sóng) là đủ một ngày.
    Nếu có được thêm buổi sáng hôm sau thì thêm Balboa Park.

Còn North Cali thì liên lạc nhóm SonPham, HTBL!
    Được sửa bởi The Old Man lúc 11:04 AM ngày 29-04-2012
    Một ông già 67, một body 1DX, một ống 28-300
    Hõi Ngả Bất Phân

Chimse77 là em của @apham. Dân miền Đông, kỳ này du Tây nhé.
    Yên chí đi gặp dân miền Tây Mỹ cũng giống dân miền Tây VN thôi.
    Nhớ lên hình nhé!
    Chúc chuyến đi vui vẻ, thu hoạch nhiều.
    chụp ảnh là thú vui của đầu bạc

đi Redwood National Park đi, từ San Francisco đi theo hướng bắc dọc theo biển đẹp đấy, mang theo xe đạp đạp dưới những tán cây khổng lồ cũng là trải nghiệm hay. Có thể tui đi theo chơi cho vui.

Khi nào chimse77 qua Bắc Cali nhớ nhắn tin cho HTBL nha, lúc đó đươc HTBL sẻ tháp tùng chimse77 và cô bạn đi chơi. Chúc chimse77 có chuyến đi vui vẻ và săn được nhiều con ạc nhe.

San Diego có gì lạ.
    01 Thành phố về dêm.

02 hoàn hôn trên biển.

03 Cây cầu nối liền Thành Phố ra bán đảo Coronado.

04 Thành Phố về đêm,( Harbor DR ).

05 San Diego Convention center.

06 La Jolla.

Chỉ có một ngày chắc có lẻ hơi vất vã đó.
    Được sửa bởi phucnhabe lúc 02:47 AM ngày 30-04-2012

Cám ơn bác The Old Man, tigia, bác daubac, và HTBL ạ.

Bác daubac bây giờ đã khỏe lên nhiều rồi phải không? Chờ lần tới con về con bắt bác đưa con đi ăn phở, hihi. Cám ơn bác giới thiệu chimse77 mọi người sang New York nhớ cho chimse77 biết nhé.

@tigia: em cũng plan là đạp xe qua cầu Golden Gate, rồi qua San Saulito, đi ăn rồi đi đem xe đạp lên ferry về lại San Francisco cho đỡ mệt. Bác đi được thì đi chung nhé.

@The Old Man: chimse77 muốn đi dù lượn thì có được không nhỉ? Cám ơn bác cho chimse77 biết mấy điểm ở trên. Chimse77 cũng vô mấy topic cũ của nhóm Nam Cali để lấy thông tin thêm nữa, rất hữu ích ạ.

@phucnhabe: bác chụp hình đẹp quá, chimse77 này đi chơi là chủ yếu thôi, hình thì xem hình của các bác đẹp và thích hơn

@HTBL: chim sẻ email cho HTBL rồi đó, mình giữ liên lạc nha.

@HTBL nhớ gọi cho @Sonpham nhé!
    chụp ảnh là thú vui của đầu bạc

Em suýt nữa là đi chung chuyến với chimse77 chuyến này tuy nhiên lịch họp của em bên Cali lại vào giữa tháng 6 tới nên chimse77 đi Cali trước

Ảnh của bác phucnhabe đẹp quá!!!
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Nếu như bạn chimse77 muốn tìm hiểu hay chụp vài bức ảnh về sinh hoạt và con người của thế kỷ 14-17 ở Châu Âu, có thể ghé vào cái Fair Renaissance này địa chỉ gần vùng Los Angeles và đây là link:
    http://www.renfair.com/socal/index.asp

Vài tấm hình của năm trước, riêng năm nay chưa đi được vì busy quá...nếu có dịp chúng ta sẽ đi chung cho vui :-)

Được sửa bởi MarkTran lúc 02:05 AM ngày 01-05-2012
    "Take a look at what you're looking at"
    Jay Maisel

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng