Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 29 / 29

Chủ đề: Du lịch với DLSR.

Mua em này rồi tống vào là không sợ gì hết bác à

Cái này cắt khóa có báo động hả bác?
    Cả nhà ta cùng yêu thương nhau. Xa là nhớ, gần nhau là cười, hahaha....

Lạ nhỉ, các bác đi toàn bị chứ e đi Nhật mấy lần, lần nào đồ cũng nguyên vẹn, hành lí thì e cứ làm cuộn băng dính đủ màu quấn tè le chặt kín r ra Minh Khai mua mấy cái khóa việt-tiệp và khóa khắp vali, đợt đấy e để 2 cái lens chả mất cái nào :D

Quote Được gửi bởi ban3b View Post
    Lạ nhỉ, các bác đi toàn bị chứ e đi Nhật mấy lần, lần nào đồ cũng nguyên vẹn, hành lí thì e cứ làm cuộn băng dính đủ màu quấn tè le chặt kín r ra Minh Khai mua mấy cái khóa việt-tiệp và khóa khắp vali, đợt đấy e để 2 cái lens chả mất cái nào :D
    chẳng qua là hên thôi, đợt rồi thằng em mần một chuyến Đà Nẵng, chỉ có cái PnS mà cũng bị mất nữa kìa.
    Máy ảnh, laptop tư trang quý giá, tiền bạc nên mang theo bên mình, vì hành lý mà mất (không nói chuyện vỡ bể) thì hãng chỉ đền theo kg, mà len, body cân ký đền thì mình chỉ có toi.

Bác mua balo chuyên dụng vừa chứa cam và laptop là tốt nhất..

Ở một số nơi, bộ phận an ninh có quyền cắt bỏ khóa vali của bạn để kiểm tra nữa nhé.

Máy ảnh và laptop là hai thứ nên cất trong balô chuyên dụng để có thể mang theo người mọi lúc mọi nơi:

Bác bỏ vào hành lý ký gửi thì lúc làm thủ tục lấy vé thì tụi nhân viên nó cũng bảo là kg bỏ những đồ quý giá như thế vào hành lý ký gửi.

Nhưng khuyên bác chân thành là những đồ quý giá phải mang theo bên mình. Sợ nhất là tụi vận chuyển hành lý / hải quan ở việt nam, mấy lần mình đi về đều bị nó bẻ khóa.
    EOS5D24105

Có bác nào mang theo rồi cho em hỏi, cái balo máy ảnh của mình có được miễn cân như laptop không vậy, khi lên máy bay mang theo một balo laptop và một túi máy ảnh riêng có được không?

Quote Được gửi bởi blackcoffee View Post
    Có bác nào mang theo rồi cho em hỏi, cái balo máy ảnh của mình có được miễn cân như laptop không vậy, khi lên máy bay mang theo một balo laptop và một túi máy ảnh riêng có được không?
    Các thứ đeo trên/theo người thì không phải cân bác ạ.
    Tốt nhất là kiếm một cái balo đựng được cả hai thứ.

Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123