Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 29

Chủ đề: Du lịch với DLSR.

Du lịch với DLSR.

Các bác cho em hỏi giúp ạ.
    Số là tuần sau em đi HỒng Kông du lich.em đình mang theo em 5Dm2 với 24-70.
    Không biết gởi theo hành lý hay sách tay ạ...
    gởi theo hành lý sợ tụi nó quăng tới quăng lui..chết em.

em nghĩ bác nên xách tay đi cho chắc, lúc trước mình đi cũng may là xách tay, tại vì lúc về tới vn xuống nơi lấy hàng kí gửi thì thấy tụi hải quan nó lấy toàn bộ hành lý trên băng chuyền quăng xuống đất như đồ bỏ vậy, nhìn tức không chịu nổi

Bạn bỏ vào balo là an tâm nhất, khỏi sợ hư, mất. mắc công lúc bỏ vào là 5D lúc
    lấy ra là cục gạch )

1. Nếu bác không có balo / túi xách đựng máy ảnh thì có thể bỏ vào trong hành lý ký gửi để gửi theo chuyến bay nhưng PHẢI DÙNG KHOÁ LOẠI TỐT NHÉ !
    2. Mang theo hành lý xách tay là hay nhất nhưng ĐỪNG ĐỂ QUÊN ĐÂU ĐÓ TRÊN MÁY BAY NHÉ !
    Tự do luôn có nhiều ưu điểm...

KHÔNG ĐƯỢC ĐỂ TRONG HÀNH LÝ GỬI!
    Tất nhiên là xách tay rồi

đúng rùi đó bác,luật đã khuyến cáo - ko được để đồ đạc có giá trị cao dạng tương tự như đồ của bác vô hành lý ký gửi :phòng hỏng đồ do vận chuyển vô tình hay có cả sự cẩu thả vô trách nhiệm của Nhân viên ( cả phòng họ mở đồ ăn cắp rùi bác ko kiện nổi ai đâu nhé -trc đây VN muôn năm khoản này đấy).
    Phải sách tay hết,khi về xách theo vài em D800E bác chủ nhé,Hong kong la thiên đường đồ đạc dụng cụ đủ thứ giá chuẩn -rẻ đấy nhé !
    cactus

Quote Được gửi bởi thuytram_dep View Post
    1. Nếu bác không có balo / túi xách đựng máy ảnh thì có thể bỏ vào trong hành lý ký gửi để gửi theo chuyến bay nhưng PHẢI DÙNG KHOÁ LOẠI TỐT NHÉ !
    2. Mang theo hành lý xách tay là hay nhất nhưng ĐỪNG ĐỂ QUÊN ĐÂU ĐÓ TRÊN MÁY BAY NHÉ !
    Lúc check in thì người ta có 1 tấm bảng ghi rõ là ko nên gởi những thứ nào bao gồm laptop, máy ảnh, nói chung là máy móc dễ hỏng, có gì xảy ra thì mình phải tự chịu.

Cho nên, chắc chắn là xách tay rồi. Dù ko có túi hay gì thì cũng phải xách tay, thà đeo lủng lẳng ngay cổ chứ tuyệt đối ko ký gởi, ở đây ko phải sợ mất, mà là sợ bể.
    Amateurs worry about gear, pros worry about money, master worry about light

Ký gửi cũng được mà, mất thì hãng sẽ đền cho bác 20$/kg. Lo gì. Ba-lô, va-li dùng khóa kéo, các bác HK và HQ chơi 1 cấy bút bi là ra tuốt luốt!!!

Không bao giờ được để máy ảnh, ống kính, laptop trong hành lý kí gửi nhé bâc. Không bao giờ.
    ALICE

chắc là bác 889955 chưa thấy cái cảnh mà nhân viên sân bay mở kiện hàng ra, ném từng cái vali vô băng chuyền như là ném những bịch rác vậy , cái này tận mắt e chứng kiến khi đứng trên bus ở tân sơn nhất...

Trang 1 / 3 123 Cuối cùngCuối cùng