Trang 7 / 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 567
Hiển thị kết quả từ 61 đến 69 / 69

Chủ đề: bác nào mua D800 rồi thì đi thay pin miễn phí nhé

Nikon giám up ảnh vào chổ của fan Canon, là bác phải hiểu là vàng thiệt không sở lửa hihiiii còn Canon đâu có giám up hình
    vào fan của Nikon đâu hihiiii.
    mình đang nguyên cứu về sharpness của nó sau khi đã được Nikon lây đi filter răng cưa, cái phần này Canon thém chảy nước miếng mà không được hihiii
    Tấm này chưa Crop

Tấm này crop rồi mà hình ảnh vẫn còn không bỉ mất nét, Canon 5D MarkIII chưa thấy ai up hình lên về sharpness

con nói
    về noise thì Nikon hay Canon đều giống nhau ở chổ là ISO dưới 6400 thì ok trên 6400 thì sẻ bị noise còn noise nhiều hay ít
    thì tùy vào tình trạng lúc chụp ánh sáng nhiều hay ít mà thôi
    tấm này mình chụp dưới ánh đèn len 24mm ISO 200 F1.4 1/60s EV 0.67
    Được sửa bởi nguyenjose lúc 05:05 AM ngày 09-05-2012

Quote Được gửi bởi chenzenvl View Post
    "sức mạnh của 5d mIII" nổi trội là AF nhanh và khử noise tại high ISO được thể hiện rất ấn tượng qua các pác nhà mình test thực tế rùi muh pác nói là "đâu thể hiện hết được" :-? cũng khó hiểu với pác
    mong chờ D800 thể hiện đẳng cấp như lời pác ca tụng có gì là sai :-? thời đại nào rùi muh lên đây chỉ để đọc chứ không được nghía cho mở rộng tầm mắt nhỉ :-?
    em đọc những gì bác viết thồi cũng đã thấy nổi trội rồi, và khác hẵng những gì mà em đọc và thấy được trên net bởi những
    tay chuyên về làm preview cho các thiết bỉ máy ảnh hay Len, nếu những tay đó không biết làm những cái test thì những hãng
    náy không khi nào gởi máy cho làm preview sao hỏ không gởi cho bác cho em để làm preview cho hỏ. đây là những tấm em chụp
    trong gagrage tình trang lơ light để kiệm tra noise của em nó, nguyên thủy
    ISO 200 F5.6

ISO 6400

ISO Hi 0.3 bắc đầu thấy noise

ISO Hi 2 (Hi hết cở của máy) thấy noise rỏ
    Được sửa bởi nguyenjose lúc 05:42 AM ngày 09-05-2012

@nguyenjose: hình ấn tượng lém pác :D pác giúp thêm mấy tấm chỉ có ánh sáng nến nhé (em cũng muốn chụp thể loại này)

to Nguyenjose : tks bác rất nhiều vì đã sẵn lòng " chiều " mọi người , khử noise và độ phân giải khủng quá , nhưng mà thực ra cái này chỉ dành cho anti fan thui ah ;)) ,em thì khỏi cần xem ,thích xem mấy ảnh đời thường ,hay bất cứ thứ gì bác vẫn chụp , cảm nhận sẽ rất khác - phê hơn . Chứ như bác có nói ở trên rùi đó , khả năng gì gì đó đã có chuyên gia họ Test pro rùi , mình là người thu lượm thông tin chắc ko đến nỗi "dốt " mà cái gì cũng tin hay ko biết đúng - sai .
    Mong thêm loạt hình bất kỳ của bác , tks again .

ps: em thực sự lăn tăn giữa 800E hay ko ??? vì hiện tại VIC VN thông báo đợt nhập hàng tới xác xuất có D800E rất ít ( chắc sang cuối tháng 6 mất ) có lẽ D800 dễ lấy hơn,mà em lại cần có để đi chụp MÙ căng chải từ 29/5 ,vì ko đc nghỉ sau đó nữa , bác dùng rùi có thể cho em xin lời khuyên xác thực hơn chút đc ko ah??? em chuyên Landscape và tribe portrait ,hiếm khi Teen or studio !
    cactus

Quote Được gửi bởi cuongking View Post
    to Nguyenjose : tks bác rất nhiều vì đã sẵn lòng " chiều " mọi người , khử noise và độ phân giải khủng quá , nhưng mà thực ra cái này chỉ dành cho anti fan thui ah ;)) ,em thì khỏi cần xem ,thích xem mấy ảnh đời thường ,hay bất cứ thứ gì bác vẫn chụp , cảm nhận sẽ rất khác - phê hơn . Chứ như bác có nói ở trên rùi đó , khả năng gì gì đó đã có chuyên gia họ Test pro rùi , mình là người thu lượm thông tin chắc ko đến nỗi "dốt " mà cái gì cũng tin hay ko biết đúng - sai .
    Mong thêm loạt hình bất kỳ của bác , tks again .

ps: em thực sự lăn tăn giữa 800E hay ko ??? vì hiện tại VIC VN thông báo đợt nhập hàng tới xác xuất có D800E rất ít ( chắc sang cuối tháng 6 mất ) có lẽ D800 dễ lấy hơn,mà em lại cần có để đi chụp MÙ căng chải từ 29/5 ,vì ko đc nghỉ sau đó nữa , bác dùng rùi có thể cho em xin lời khuyên xác thực hơn chút đc ko ah??? em chuyên Landscape và tribe portrait ,hiếm khi Teen or studio !
    thấy lời khuyên của các "chuyên gia" muh pác nói thì D800E thật sự cần cho studio chứ những nhu cầu của pác thì D800 hợp hơn muh :P

@cuongkinh: Bác nên lấy D800, vì E dùng cho studio, design... mình không cần đến mức đó đâu. Nhanh nhanh còn up hình bác ơi...
    All for children...

tks mấy b ,thui thì cái nào cũng được tùy số phận vậy ,đến hôm đó có em nào thì xúc em nấy - cơ mà em vẫn thích E hơn vì em chụp phong cảnh nhiều sẽ cần chi tiết nhiều nhất có thể và cũng ko muốn phải lăn tăn sau khi mua nữa ý mà .
    Hi vọng 16-17/5 có hàng dù hơi mong manh !
    cactus

Cuongking@ bác hỏi thì mình xin trả lời theo sự tìm hiểu về D800/D800e của
    1-bác chỉ chụp phong cảnh là chính ít chụp mẫu thì mình góp ý là em D800e vì em này
    sẻ cho nhiều chi tiết hơn như bác đã biết, còn chụp mẫu thì chắc mẫu không thích (vì nó show hàng xấu của mẫu rỏ quá
    bác về phải làm PS nhiều cho nó min màng) nhưng còn tùy vào khả năng của bác và hàng về có kip cho bác không vì theo mình biết
    D800 mỗi tháng Nikon xuất xưỡng khoan 40.000 cái phân phối đi các nơi, còn em D800e thì chỉ có 4.000 cái nên cơ hội bác có em D800e sơm rất khó.

2- Còn em D800 thì chụp mẫu thích hợp hơn còn phong cảnh thì chịu khó dùng PS keo nó thôi

Cho mình show hàng để bác thèm chơi hihìì.

Tks bác đã lưu tâm,thực tế thì em cũng rất thiên vị cho D800E dù biết rằng sẽ có 1 số vấn đề gặp phải về hiện tượng kẻ sọc rùi moire' này nọ , nhưng mà vẫn cứ muốn thử em nó vì dù sao đây cũng là 1 bước đột phá đi đầu của các dòng máy phổ biến như NIK Can... tiến gần hơn đến ngưỡng cao hơn dù chưa tới của dòng Medium Format . Em cũng thích chân dung nhưng toàn người dân tộc, tự nhiên ko "bả ma tít" nên kệ ,cùng lém em mua thêm cái Soft filter gì đó khi chụp jup' mấy em Teen ( ko biết có giúp gì nhiều cho skin lên đỡ nét quá ko ??? ) .Em trình độ PTS dạng baby 3 tháng tuổi hehe .

Quote Được gửi bởi nguyenjose View Post
    Cuongking@ bác hỏi thì mình xin trả lời theo sự tìm hiểu về D800/D800e của
    1-bác chỉ chụp phong cảnh là chính ít chụp mẫu thì mình góp ý là em D800e vì em này
    sẻ cho nhiều chi tiết hơn như bác đã biết, còn chụp mẫu thì chắc mẫu không thích (vì nó show hàng xấu của mẫu rỏ quá
    bác về phải làm PS nhiều cho nó min màng) nhưng còn tùy vào khả năng của bác và hàng về có kip cho bác không vì theo mình biết
    D800 mỗi tháng Nikon xuất xưỡng khoan 40.000 cái phân phối đi các nơi, còn em D800e thì chỉ có 4.000 cái nên cơ hội bác có em D800e sơm rất khó.

2- Còn em D800 thì chụp mẫu thích hợp hơn còn phong cảnh thì chịu khó dùng PS keo nó thôi

Cho mình show hàng để bác thèm chơi hihìì.
    cactus

Trang 7 / 7 Đầu tiênĐầu tiên ... 567