Trang 2 / 7 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 69

Chủ đề: bác nào mua D800 rồi thì đi thay pin miễn phí nhé

Quote Được gửi bởi Paddy View Post
    Pin D800 của mình tìm mãi cũng chẳng thấy chữ E hoặc F nào cả...
    Chúc mừng bác Paddy đã có D800 sớm ơi là sớm.
    ONE SHOOT ONE KILL

Em chọn Nikon xài vì các bác Nikonnian trong đây tư vấn rằng nó không bị lổi mà.

Lỗi nhỏ ý mà, cái này chả ảnh hưởng giề, chỉ mất công đi đổi pin thôi các bác nhể )

Toàn là các bác té nước theo mưa, chẳng chịu đọc kỹ đầu đuôi gì cả haha

Quote Được gửi bởi lequan_photo View Post
    Lỗi này k hề có người dùng máy nào phản hồi,mà hãng đã tự phát hiện lỗi r thu hồi.Nikon thì cũng có lỗi nhưng lỗi rất nhỏ chỉ là pin và lỗi phần mềm sửa = firmware,chứ k như Canon toàn lỗi nặng và ngớ ngẩn như ở hệ thống AF,50D cắm lens hãng vô k bắn đc,văng gương lật ở 5D I...rồi lỗi phần cứng phải tháo ra sửa như 5D III đến firmware cũng bó tay.Bác đâm bị thóc như thế sẽ gây cãi cọ tiếp đấy nên em phải nói vậy(sr các bác Canon),chứ em k thik chọc hãng nào cả
    pác chém cũng hợp lý chút rùi hẵng phán chứ... mấy lỗi về pin hãng ko lo thu hồi sớm để nó nổ hay gây thiệt hại lớn rùi hối không kịp à :-? lỗi pin chưa bao giờ được đánh giá là lỗi nhỏ nhé pác :D ôm hận như chơi chứ đùa )

Bác nói cũng phải ,cơ mà từ bé đến giờ em chưa thấy ai ôm camera mà nổ cả,lỗi phải sửa là đương nhiên rùi .nhưng là lỗi kỹ thuật nhỏ đối với 1 số Pin thế hệ mới nhất định theo luật mới về Pin của Nhật Bản, và trong quá trình sản xuất Pin có thể có sai sót vì vậy có thể gây nóng pin khi chụp nhiều chứ họ ko "cài bom vô đó " để mà có thể nổ dễ dàng đc (để đc đưa vào sx nó phải qua quy trình kiểm duyệt của Nhật các bác cũng biết rùi )??? dù điều gì cũng có thể nên " lỗi " hehe
    -mà cái vụ Pin này thì anh em chơi ảnh vô số kể đã dùng Pin for của nhiều hãng giời ơi nào đó suốt,em cũng dùng dù đôi khi biết ko tốt lắm ,nhưng mà nó rẻ bằng 1/3 thì cũng cứ chơi ) ,ko biết có ngày nó bùm 1 cái cụt mất cái đầu ko ;)) - Ôm hận ko kịp luôn !
    Chém tí cho vui bà con ,em chuồn !

Quote Được gửi bởi chenzenvl View Post
    pác chém cũng hợp lý chút rùi hẵng phán chứ... mấy lỗi về pin hãng ko lo thu hồi sớm để nó nổ hay gây thiệt hại lớn rùi hối không kịp à :-? lỗi pin chưa bao giờ được đánh giá là lỗi nhỏ nhé pác :D ôm hận như chơi chứ đùa )
    cactus

Quote Được gửi bởi cuongking View Post
    Bác nói cũng phải ,cơ mà từ bé đến giờ em chưa thấy ai ôm camera mà nổ cả,lỗi phải sửa là đương nhiên rùi .nhưng là lỗi kỹ thuật nhỏ đối với 1 số Pin thế hệ mới nhất định theo luật mới về Pin của Nhật Bản, và trong quá trình sản xuất Pin có thể có sai sót vì vậy có thể gây nóng pin khi chụp nhiều chứ họ ko "cài bom vô đó " để mà có thể nổ dễ dàng đc (để đc đưa vào sx nó phải qua quy trình kiểm duyệt của Nhật các bác cũng biết rùi )??? dù điều gì cũng có thể nên " lỗi " hehe
    -mà cái vụ Pin này thì anh em chơi ảnh vô số kể đã dùng Pin for của nhiều hãng giời ơi nào đó suốt,em cũng dùng dù đôi khi biết ko tốt lắm ,nhưng mà nó rẻ bằng 1/3 thì cũng cứ chơi ) ,ko biết có ngày nó bùm 1 cái cụt mất cái đầu ko ;)) - Ôm hận ko kịp luôn !
    Chém tí cho vui bà con ,em chuồn !
    các hãng laptop dính lỗi thu hồi hàng loạt pin, cả sony cũng bị dính, mà pin laptop thì phải gắt gao, chất lượng hơn pin máy ảnh, mà vẫn dính đó thôi,
    thế bác định nghĩa pin nổ là thế nào, nó cũng chỉ cần bụp 1 cái nhẹ nhẹ rồi chảy axit ra thôi, hehehe

Alo alo ,Vic chiều nay đã gọi em lấy D800 rùi ,tất cả hết veo khi chưa kịp đặt vô tủ kính ,tranh nhau kịch liệt ngay tại hiện trường và trên điện thoại rùi bằng sức ép mối quan hệ ...thôi rồi nhiêu khê, và kết quả chẳng còn cái nào sót lại,em có 1 suất cơ mà tính cố đợi D800E nên đành ngậm ngùi dợi thêm khoảng 16 ngày nữa???( hi vọng vậy ) - Chán như con gián! giá D800 chính xác như công bố là 67,2 triệu gồm VAT chuẩn !!!
    Hi vọng các bác mới lấy máy sẽ show ảnh chụp "chơi" 30-4 cho anh em ngắm tí !
    cactus

Quote Được gửi bởi xichlo View Post
    Mình đã nói anh maycatang là đừng dùng máy ảnh làm đèn pin nhiều quá, pin nào chịu cho nổi
    Ơ cái Xichlo nầy. Anh đã bẩu anh chuyên dùng làm đèn pin, trừ 2 nhóm sản phẩm có mã sau :
    201XXXXXEXXXXX và 201XXXXXFXXXX

"VNphoto nối vòng tay lớn"

My Gallery
    - My facebook

Quote Được gửi bởi cuongking View Post
    Alo alo ,Vic chiều nay đã gọi em lấy D800 rùi ,tất cả hết veo khi chưa kịp đặt vô tủ kính ,tranh nhau kịch liệt ngay tại hiện trường và trên điện thoại rùi bằng sức ép mối quan hệ ...thôi rồi nhiêu khê, và kết quả chẳng còn cái nào sót lại,em có 1 suất cơ mà tính cố đợi D800E nên đành ngậm ngùi dợi thêm khoảng 16 ngày nữa???( hi vọng vậy ) - Chán như con gián! giá D800 chính xác như công bố là 67,2 triệu gồm VAT chuẩn !!!
    Hi vọng các bác mới lấy máy sẽ show ảnh chụp "chơi" 30-4 cho anh em ngắm tí !
    vậy mới thấy các pác Nikonian nói thì giỏi chứ làm thì [-( chờ đợi biết bao lâu rùi muh giờ ôm máy về cũng không show các ảnh thực tế lên cho anh em nghiên cứu với :(

p/s: iu các pác Canonian trên này ở chỗ mới xách máy 5d mIII về là tối có hình liền :x

Trang 2 / 7 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng