Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10

Chủ đề: hỏi về flash nikon cho canon

Exclamation hỏi về flash nikon cho canon

các pro cho em hỏi là cái flash Nikon SpeedLight SB-22s có dùng dc cho canon 60d ko a! cái này của ông anh bỏ 1 góc lâu nay rồi ^^!
    thanks!
    Canon 60D + 55 - 250 IS II....

Dùng vô tư luôn, bác yên tâm.

em cám ơn.. cuối tuần ghé lấy về con thử còn sống hay đã chết.. mà cho em hỏi thêm là nếu cái flash chết có chổ nào cấp cứu nó ko các bác ^^

em cám ơn.. cuối tuần ghé lấy về con thử còn sống hay đã chết.. mà cho em hỏi thêm là nếu cái flash chết có chổ nào cấp cứu nó ko bác ^^

Quote Được gửi bởi thinhtran View Post
    em cám ơn.. cuối tuần ghé lấy về con thử còn sống hay đã chết.. mà cho em hỏi thêm là nếu cái flash chết có chổ nào cấp cứu nó ko bác ^^
    Bình tĩnh Bác. Đèn chưa lấy về mà đã lo sống/chết khẩn trương vậy. Có nó thì Bác mới mô tả bệnh lý nặng nhẹ thế nào, giá sửa nên là bao nhiêu...và Bác hiện ở đâu (chỗ sửa). Em nghĩ mấy cái món vất xó lâu ngày thì Hên/Xui...Có khi phải đem ra Cty Môi Trường là thường...

hihi ^^ em lấy rồi bề ngoài nhìn tạm ổn.. mà nó bị thất lạc nấp đạt pin rồi ko coi thử dc còn sống hay đã chết.!! :( các bác cho em hỏi có chổ nào bán nấp đậy pin em này ko? giá bao nhiu? em còn hỏi thêm 1 việc nữa là em muốn đánh flash ở xa ( ko gấn flash trên body) thì em mua thêm cái nào ak? em dùng body 60D
    thanks!

tiện thể cho em hỏi là dùng cho Fuji X100 của em có được không ạ?

Quote Được gửi bởi cuongcaav View Post
    tiện thể cho em hỏi là dùng cho Fuji X100 của em có được không ạ?
    Theo em hiểu thì chân đèn của Nikon thì chỉ gắn lên đèn của Nikon được thôi, có mấy bác bảo gắn cả lên canon được thì thế nào nhỉ? Canon và Nikon có cấu tạo chấu khác nhau làm sao gắn đèn lẫn lỗi của nhau được. Trừ phi dùng đèn for thôi.

Bác nào biết chỉ thêm đi ạ.
    Tham gia CLB Olympus Vietnam: goo.gl/1z7A1C

Quote Được gửi bởi vietgoldstar View Post
    Theo em hiểu thì chân đèn của Nikon thì chỉ gắn lên đèn của Nikon được thôi, có mấy bác bảo gắn cả lên canon được thì thế nào nhỉ? Canon và Nikon có cấu tạo chấu khác nhau làm sao gắn đèn lẫn lỗi của nhau được. Trừ phi dùng đèn for thôi.

Bác nào biết chỉ thêm đi ạ.
    em ko biêt nó có cấu tạo gì khác ko chứ gấn lên 60D vẫn nhá ầm ầm tới lúc hết pin..... tuy bị mất nấp đấy pin và đã chế xong gắn vào test thử okey!!! giờ đang phân vân chổ đánh rời (ko gấn flash trên body) em phải mua thiết bị nào cho phù hợp hả các bác... bộ nào mà có thể năng cấp đánh dc nhiu flash ak! thank!

Nói chung đèn đóm cấu tạo giống nhau, cứ lắp vào được là bắn được thôi, tất nhiên với máy số các bác nên chọn những e có điện thế chân thấp để bảo đảm an toàn cho body.