Trang 63 / 85 Đầu tiênĐầu tiên ... 1353616263646573 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 621 đến 630 / 843

Chủ đề: Pentax K-01 và quân bài Joker

@bac tungngoc. máy tinh nhà em ko cài nổi LR với PS bác à; em cũng ko rành nên rất ít xài. Mậy hình chụp cái cốc là hôm trước mới cầm máy nên vội test, up luôn ảnh gốc nên nó hơi tối. Sau này kinh nghiệm rồi nên em +ev trên máy luon

Góc K01 dạo này vui hơn trước
    Xin góp cùng các bác 1 shot chụp lâu lắm rồi

Green by Bum0208, on Flickr

K01 - 35 F2.4

Hàng năm cứ mỗi dịp xuân về giang hồ quy tụ anh tài thi thố thực lực phô trương sức mạnh môn phái, K01 pikachu tự thấy công pháp Film Filter và Tam Thập Ngũ kim biến tự luyện trong mấy năm nay đã đủ hỏa hầu nên cũng hăng hái tham gia với 1 bầu nhiệt huyết của tuổi trẻ.

Trong 1 rừng đệ tử từ đại môn phái Nikon, Canon, ít hơn là từ Fuji, Sony thì xuất hiện 3 khách nhân lạ: Olympus E3, Pentax KS-2, Pentax LX. Thánh chủ Pentax để cho đệ tử chân truyên đời thứ nhất mang theo 1 hậu bối ngao du giang hồ mục đích nhập thế ngộ đạo, tìm con đường đi cho riêng mình.

Đây cũng là lần đầu tiên đệ tử thuộc phân chi bị lãng quên K01 ngộ kiến đồng môn và tiền bối lừng danh, lòng thấy rất vui và học hỏi được nhiều kinh nghiệm mới mẻ trong việc tu hành. Đặc biệt được tận tay cầm nắm 2 thanh bảo kiếm đại danh đỉnh đỉnh của môn phái là 31 & 77 ltm như tiếng sét giữa trời hanh đánh động tâm linh, làm dâng trào 1 khao khát.

"Sẽ có 1 ngày ta đủ mạnh để đoạt lấy song kiếm này, sẽ có ngày người đời sẽ phải nhớ đến ta, khắc sâu vào tâm trí, ta sẽ không bị lãng quên, ta là mãi mãi!"

PS: Thực ra đây mới là khách nhân - đồng môn sư huynh bí ẩn nhất trong mắt Pikachu K01

Được sửa bởi alexa lúc 12:38 PM ngày 02-02-2016

K01 - 35 F2.4

(Xem lại thấy film filter này hơi đậm haha)

Được sửa bởi alexa lúc 12:47 PM ngày 02-02-2016

@tungngoc: em rất thích màu sắc mấy tấm bác chụp người dân tộc mặc quần áo thổ cẩm :D

@boplu2003: em tưởng của bác là Doremon hóa ra lại là Pikachu hả hahaha

Quote Được gửi bởi boplu2003 View Post
    @bac tungngoc. máy tinh nhà em ko cài nổi LR với PS bác à; em cũng ko rành nên rất ít xài. Mậy hình chụp cái cốc là hôm trước mới cầm máy nên vội test, up luôn ảnh gốc nên nó hơi tối. Sau này kinh nghiệm rồi nên em +ev trên máy luon
    Bạn bật cái này lên khi chụp là biết mà. Mình thấy với 1 nick tham gia diễn đàn với gần 800 bài như bạn thì việc này có lẽ là quá dễ. Ko rành Ps & Lr cũng chơi đc mà cần gì "...sau này kinh nghiệm..."

Quote Được gửi bởi bum0208 View Post
    Góc K01 dạo này vui hơn trước
    Xin góp cùng các bác 1 shot chụp lâu lắm rồi
    Tiếp ảnh đi bác em cũng toàn cơm nguội thôi, đợt rồi thấy box Pen Lạnh quá ngó bên FB thì lởm khởm nên vào vác tù và tí cho vui vẻ ko khí mấy ngày tết ;)

up side down

@Alexa: Cặp đôi hoàn cảnh 31 & 77 thì ai cũng mê rồi, mấy ảnh vừa rồi chơi reversal film ah. Cái đó chơi trời nắng hay bị gắt vì nó tăng tương phải nhiều, cá nhân mình thi thoảng chơi cái đó khi Hà Nội mù mịt mưa lạnh hoặc chụp cũng mấy lens nga ngố ko có Coating
    Được sửa bởi tungngoc lúc 04:11 PM ngày 02-02-2016

@tungngoc: em vẫn đang trong quá trình tìm hiểu máy nên muốn test hết cỡ cái film reversal filter này :D, một phần em cũng thích tương phản đậm đà giống film. Serie ảnh này hơi đậm chút.

Mai em rời xa phố thị tìm về chốn quên bình yên nên em tối nay sẽ tung ra 100% công lực, không giấu không ém hàng nữa, up cho bằng hết để năm sau còn cảm hứng đi chụp rồi up.

Em xin up phần thứ nhất hoa / lá / cành / quả :D, đi chụp hoa mà nên hình hoa là chủ yếu, chụp chân dung không phải là thế mạnh của em, một phần súng 35 ngắn quá muốn có hiệu ứng xoá phông thì phải đứng gần, đứng gần bị mấy anh súng dài chửi ỏm tỏi nên thôi vậy. Nhưng mà post liền 1 cục thì hơi nhiều nên em lại mạn phép chia làm sáng / chiều.

Hoa ban sáng:

Lần đầu đi làng hoa Sa Đéc, cái nắng xuân dường như rực rỡ hơn rất nhiều vì những luống hoa như thế này. Vàng 1 mảng nhìn hơi hơi đã vì đã lớ mê mẩn cánh đồng hoa nơi bác tungngoc đã đi qua

Lại màu vàng, màu sắc của ngày xuân

Đổi món tí, chuyển qua tông xanh, em rất thích sự kết hợp của filter film với màu xanh Pentax, nhìn rất là êm, rất là mượt

Anh yêu em như hoa yêu nước này

Tình yêu làm cho con người ta đẹp lên, hoa cũng vậy, lung linh là lên luôn

Mùa xuân mùa của yêu thương, bé nào cũng có phần

Bông mai bự tổ chảng :D, lần đầu thấy bông cỡ này haha

Muôn hoa khoe sắc, muôn màu yêu thương

Có những bông hoa không cần 1 phồng nên thật đẹp cũng biết cách đón nắng để bừng sáng

@alexa: Doraemon chụp Pikachu đó; con Pikachu này là của anh Tomnguyen - Winfun

Được sửa bởi boplu2003 lúc 12:16 AM ngày 03-02-2016

K01 - 35F2.4

Hoa ban trưa:

Bảo vệ cái đẹp là trách nhiệm của mọi người nha :D

Hoa này em không biết tên nhưng chỉ thường thấy màu đỏ, về miền Tây, đủ màu luôn, vàng, tím, hồng... :D

Thêm một loài hoa không biết tên, nhưng rất ấn tượng, từ cái đẹp gai góc vẫn có chút gì tinh tế

Ở 1 góc, những cành hoa được bó và gói lại, chuẩn bị chuyển đi. Tấm giấy báo như những mảnh vải thô kệch nhưng không thể nào che hết đi nét đẹp của người con gái còn xuân thì

Phần còn lại vẫn đang toả sáng cùng nắng, vẫn ngạo nghễ trong gió nhẹ, hoa đẹp, là để ngắm!

Đẹp người chưa đủ, phải đẹp cả nết nhé. Sống trong đời phải có 1 tấm lòng, để gió cuốn đi, cho đi tình yêu nhận lấy nụ cười.

Trang 63 / 85 Đầu tiênĐầu tiên ... 1353616263646573 ... Cuối cùngCuối cùng