Trang 105 / 105 Đầu tiênĐầu tiên ... 55595103104105
Hiển thị kết quả từ 1,041 đến 1,046 / 1046

Chủ đề: Ảnh chụp từ phía sau lưng

Quote Được gửi bởi nguyenjose View Post
    Em thích tấm này quá, nhưng chắc phải đặt tên là ảnh chụp sau...mông.
    Gió rong chơi mỏi cánh cũng về
    Sao anh còn đi mãi?

ღ Vợ hai ღ → EOS FF + AF Canon + MF JP - DDR - USSR

Quote Được gửi bởi mygacon View Post
    Em thích tấm này quá, nhưng chắc phải đặt tên là ảnh chụp sau...mông.
    Bác ơi bác dùng từ ko chính xác rùi ah . phải nói là phao câu ah !

Quote Được gửi bởi quangduy View Post
    Có thể cảm nhận của em nhầm... Nhưng... đề nghị bác gỡ ảnh này khỏi topic ạ! Không phải cái gì cũng nên chụp, không phải cái gì chụp rồi cũng nên post lên trên forum!
    Em ĐỒNG Ý với bác quangduy !

Quote Được gửi bởi nguoiduathu View Post
    Em thấy bác quangduy cũng lịch sự mà.
    Em cũng ĐỒNG Ý với bác này !

Chào các bác,

Em xin lỗi là thời gian qua em ít quan tâm đến nhiều topic mà em đã tạo ra (cho em được đổ thừa hoàn cảnh một chút là do bận rộn). Thật sự thì khi tạo một topic, em xem nó như đứa con tinh thần của mình vậy. Em thích một chủ đề nào đó, muốn chụp và rất mong được xem ảnh của các anh chị em chụp cùng chủ đề đó.

Hơn cả điều này, điều mà em mong mỏi nhất là tất cả chúng ta (những người cùng có niềm đam mê nhiếp ảnh, và đa số là không chuyên, chỉ xem nhiếp ảnh như một thú vui tao nhã, lành mạnh) sẽ có dịp chia sẻ hình chụp, trao đổi vui vẻ và nếu may mắn thì có thể học hỏi được từ ảnh của thành viên khác.

Chính vì thế nên hôm nay em vô topic yêu dấu của mình, ban đầu là bất ngờ, và sau đó là rất buồn vì ở đây xảy ra chuyện, nhất là giữa hai thành viên tích cực nhất của topic, đã có nhiều ảnh đóng góp cho topic thêm phong phú.

Em nghĩ rằng đầu tiên đó là do lỗi của em như sau:
    1. Tạo ra topic này, với chủ đề "sau lưng" rộng như vậy, sẽ có nhiều ảnh chộp những vị trí hay hành động không được đẹp mắt.
    2. Thời gian gần đây không theo dõi topic thường xuyên.
    3. (hic, em chưa nghĩ ra, nhưng em biết em còn háng tá lỗi, sẽ bổ sung sau ạ).

Sau khi "làm bảng kiểm điểm" mình rồi, em cũng xin bày tỏ quan điểm của riêng em. Thật sự em rất thích xem ảnh của các bác, rất rất nhiều ảnh trong này tạo nên những cảm xúc khó tả trong em. Nhưng em cũng ngại ngùng khi thấy những bức ảnh "hơi tế nhị" một chút.

Nhưng ảnh thế nào gọi là "tế nhị" hay "không tế nhị"? Em thật sự nhức đầu nếu phải liệt kê ra hai thể loại ảnh nêu trên. Đã có lần em nghĩ rằng mình nên đưa vào một đề nghị nho nhỏ là các bác hạn chế những ảnh "không được đẹp mắt". Nhưng thế nào là những ảnh "không được đẹp mắt"? Em cảm thấy thật khó để định nghĩa nên bỏ qua, và đó cũng là một lỗi nữa của em.

Trở lại vấn đề gần đây của topic, em xin đi thẳng vào nguyên nhân luôn ạ.

Dưới đây là tấm ảnh gây tranh cãi.

Khi xem ảnh này, em có cảm giác đỏ mặt vì nghĩ nhân vật trong ảnh đang xem bụi cây như một toilet công cộng. Em xin lỗi nếu thật sự ngoài đời ông ấy chỉ đang đứng ngắm cảnh hay làm việc gì khác thôi ạ. Nhưng vấn đề ở chỗ thể loại "chụp từ phía sau lưng" có thể khiến một vài người xem nghĩ không đúng (trong trường hợp nhân vật chỉ đứng ngắm cảnh chẳng hạn). Và đó là một khó khăn đối với em...

"Ảnh chụp từ phía sau lưng" là một chủ đề thú vị. Em thật sự mong được xem ảnh từ các bác. Nhưng topic này đã kéo rất nhiều trang, bỗng dưng em có suy nghĩ sẽ nhờ Mod đóng topic này lại ạ. Với lý do: Em sẽ tạo chủ đề "Ảnh chụp từ phía sau lưng phần II" với ao ước "phần II" sẽ tiếp tục là nơi chúng ta chia sẻ hình ảnh trên tinh thần vui vẻ như chúng ta đã từng ạ.

Em xin cám ơn các bác đã góp những tấm ảnh tuyệt vời vào topic này! Mong sẽ gặp lại tất cả các bác trong topic "Ảnh chụp từ phía sau lưng phần II".

LNK
    Được sửa bởi Linh Nhu Khoa lúc 11:15 PM ngày 27-02-2013

Trang 105 / 105 Đầu tiênĐầu tiên ... 55595103104105