Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 17

Chủ đề: Đề nghị tạo topic mới khi post ảnh. Vui lòng đọc.

Exclamation Đề nghị tạo topic mới khi post ảnh. Vui lòng đọc.

Chào các bạn thành viên,
    Ban Quản Trị mạng VNPHOTO.net đề nghị các bạn tạo chủ đề mới trong từng chuyên mục. Các bạn vui lòng không post ảnh sau ảnh người khác.

Việc post nối tiếp từng post sẽ rất khó theo dõi và tìm kiếm sau này, post ảnh sau ảnh của người khác có thể gọi là spam ảnh vào bài của người khác, vì ảnh trong diễn đàn để mọi người bình luận chứ không phải là một Gallery thứ 2. Chúng ta đã có gallery theo tưng chuyên mục.

Ví dụ trong ảnh phong cảnh, các bạn đi biển Vũng tàu thì tạo post ảnh Vũng tàu, đi Mũi né về thì tạo topic Mũi né chứ đừng post tiếp vào Đồi cát của người khác. Hay ảnh macro chụp ảnh Sen, thì tạo topic tên là Sen. Các bạn khác cũng chụp Sen thì cứ việc tạo topic mới là Sen cũng được. Trong ảnh Chân dung, các bạn có em gái đẹp thì tạo topic riêng, Gái đẹp Sài gòn hay là Model ABC chứ xin vui lòng không post vào cai topic đã có sẵn của người khác.

Mong được xem những tấm ảnh đẹp của các bạn theo cách post ảnh mới. :D

Xin chân thành cảm ơn.

BQT VNPHOTO.net

Thưa các bác Admin,
    Trước đây em thường xem các trang chuyên đề ở TTVNOL, em nhận thấy cách trình bày theo kiểu từng chuyên mục , ai có hình muốn tham gia thì post lên cho mọi người xem chung. Xem rồi ai có nhiềi cảm xúc dâng trào thì viết bài bình luận gửi luôn hay viết thank you for sharing cũng được. Sau đó có ai muốn post hình tiếp cũng tham gia luôn thể. Theo ý kiến riêng của em thì cách này dynamic, và real time hơn là cách muốn gửi hình phải mở một topic mới.
    Sẵn em xin hỏi các bác (1) là em có một số hình trùng với một topic đã mở rồi (thí dụ biển Phước Hải), bây giờ em muốn post lên để tham gia thì phải mở môt topic mới hay sao hả các bác ?(2) Muốn gia nhập thành viên SGPB thỉ thể lệ ra sao ?
    Cuối cùng em xinh nhận xét là trang web của bác rất PRO, rất Việt Nam vá rất Khoa học.
    Em rất hãnh diện khi VN cũng có một trang web như vậy về nhiếp ảnh.

Thân ái.

To bác PhuongAnh70: nếu cứ post nối đuôi nhau kiểu TTVNOL hồi xưa thì sau 3 ngày nữa đố bác tìm được những ảnh, bài mình đã post hoặc là post của bác mất hút trong một đống các post của người khác, chả ai ngó ngàng tới- buồn phỏng ạ! Các cứ lập đất riêng, ở đây khu tái định cư mới, đất đai rộng rãi, ai ai cũng được queo-cơm lập đồn điền. Phước Hải của bác thì cứ mở mới, ví dụ như "Phước Hải qua ống kính rất bờ-rồ" hay là giời bụt gì cũng được

Muốn tham gia Saigon Photoshop thì rất dễ: (1) post hình dài dài (2) Tham gia sinh hoạt cùng mọi người là Okie thôi mà

Cám ơn bác SONEROS đã cho ý kiến. Mình sẽ cố thực hiện. Thực ra nghe thông báo là muốn gửi hình thì cứ mở một topic mới , mình nghe long trọng quá nên hơi ngại. Thôi bây giờ mình đi resize để gửi hình đây.

Thanks

Vâng, bạn cứ mở topic mới theo quy định, mong được xem ảnh của bạn.

XichLo
    www.xichlo.com My Gallery @ vnphoto.net

One goal, One focus, One Red dot, One photography community, One VNPhoto.net

To XICHLO
    Mình đã mở topic mới nhưng mỗi khi gửi hình thì bị báo lỗi là KHÔNG ĐÚNG DẠNG HÌNH CHO PHÉP ???!!! Mình gửi thử trong gallery thì được ngay. Không hiểu tại sao ? Bạn vui lòng xem trong gallery nhé.
    Thân

Bạn Phuonganh70 vào đây xem hướng dẫn cách post ảnh vào forum nhé

http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=43
    Thành viên nữ duy nhất của SGPB :o

Cám ơn các bác đã chỉ dẫnvà sau bao mày mò mình cũng đã post được một số hình vô gallery cũng như vô forum. Nhưng mà sao hình nó nhỏ quá vậy các bác ? Mình đã resize theo quy định là mỗi cạnh to nhất là 800 pixels và resolution là 72. Nhờ các bác chỉ tiếp .
    Cám ơn trước.

Bạn phuonganh70 đã up link là thumbnail nên hình nhỏ là phải. Bạn hãy mỡ hình ở dạng fullview sau đó copy link và dán lên đây
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Chao vnphoto.net minh la thanh vien moi nen chua biet cach post hinh len. Xin vui long chi cach cho minh post hinh len de tham gia voi cac ban khac

Chao vnphoto.net minh la thanh vien moi nen chua
    Quote Được gửi bởi Administrators
    Chào các bạn thành viên,
    Ban Quản Trị mạng VNPHOTO.net đề nghị các bạn tạo chủ đề mới trong từng chuyên mục. Các bạn vui lòng không post ảnh sau ảnh người khác.

Việc post nối tiếp từng post sẽ rất khó theo dõi và tìm kiếm sau này, post ảnh sau ảnh của người khác có thể gọi là spam ảnh vào bài của người khác, vì ảnh trong diễn đàn để mọi người bình luận chứ không phải là một Gallery thứ 2. Chúng ta đã có gallery theo tưng chuyên mục.

Ví dụ trong ảnh phong cảnh, các bạn đi biển Vũng tàu thì tạo post ảnh Vũng tàu, đi Mũi né về thì tạo topic Mũi né chứ đừng post tiếp vào Đồi cát của người khác. Hay ảnh macro chụp ảnh Sen, thì tạo topic tên là Sen. Các bạn khác cũng chụp Sen thì cứ việc tạo topic mới là Sen cũng được. Trong ảnh Chân dung, các bạn có em gái đẹp thì tạo topic riêng, Gái đẹp Sài gòn hay là Model ABC chứ xin vui lòng không post vào cai topic đã có sẵn của người khác.

Mong được xem những tấm ảnh đẹp của các bạn theo cách post ảnh mới. :D

Xin chân thành cảm ơn.

BQT VNPHOTO.net

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng