Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 18

Chủ đề: Nơi mua đồ chống ẩm!

Nơi mua đồ chống ẩm!

Thấy nhiều người cứ hỏi chỗ mua hộp chống ẩm ở đâu cho rẻ, mấy hôm làm hội chợ hàng hàn rồi tới thái nên biết 1 số bên phân phối chia sẻ cho mọi người:
    hộp chống ẩm : rẻ mà tốt thì có loại supper lock của thái, các bạn mua hộp 16 lít giá 180k với hộp 8 lít giá 100k đều là hộp kín có khóa các bác hỏi hộp đựng gạo 10kg hoặc 5kg là họ đưa cho 2 loại này. Phân phối bởi trung huy 26 Phan Huy Chú, Phường 10, Quận 5, ĐT: 08 38 573 810 hoặc B6C - Phòng 405, Khu Đô Thị Nam Trung Yên, Q. Cầu Giấy. Tel: (84-4) 6 2817 166
    còn muốn lớn hơn thì đóng tủ nhôm kính theo yêu cầu. mạnh tiền thì dĩ nhiên là tủ chống ẩm tự động ( em khoái cái này vì không phải lo nghĩ).
    hạt chống ẩm rẻ nhất là loại hạt chống ẩm silicalgel mua theo cân, sài gòn thì ra kim biên, hà nội thì ra Phương mai, khu phố cổ cũng có. hơn chút nữa thì mua đóng túi nhỏ đặt ở 12 ngõ 2 hoa lư hà nội chỗ này không biết có bán lẻ không nhưng có loại hạt của thái tốt lắm hay dùng cho chuyển hàng hóa chống ẩm mốc trong nước và quốc tế.
    sau đó là loại hộp hút ẩm 500g bằng than và gel của pigeon , có cả dạng vỉ, cái này đắt hơn nhưng mình thấy dạng vỉ khá hay cho vào túi máy mang đi xa ổn hơn là mang hộp kín. cái này không hại cho con nhỏ. nhược điểm là không tái sử dụng được như silicalgel, mua lẻ chắc khoảng 4 50k. Hà nội thì phân phối bởi thuận hưng 04.22137829 còn sài gòn thì cũng có cty MTV cung và cầu (08) 5410 4805.
    Loại hút ẩm bằng máy sạc của tàu mua ở các cửa hàng chuyên doanh máy ảnh, mỗi lần sạc 15% dùng được khá lâu tùy vào dung tích hộp cũng là 1 lựa chọn hay.
    ẩm kế cái này 100 tới 200k mua ở hiệu thuốc gần các bệnh viện lớn như phố Phương Mai Hà Nội bán rất nhiều, đa số là của tàu, có 1 số loại của nhật chuyên dụng cho y tế thì đắt hơn, nhưng chính xác hơn +- 1 % thôi. độ ẩm cho máy ảnh khoảng 35% tới 50%
    tổng chi phí chắc khoảng 300k cho 1 bộ chống ẩm được 1body 3 lens.( hộp 16l) nếu bạn có nhiều hơn thì mình khuyên nên mua 1 cái tủ 30l là ngon lành đỡ phải suy nghĩ bảo hành 3 tới 5 năm.

Thông tin rất bổ ích..thanks bác nhiều!!

Bạn ơi, hạt chống ẩm mua về có phải rang lên ko?
    DSLR tập tọe

Quote Được gửi bởi chinha View Post
    Theo mình được biết thì hạt này nó đổi màu, khi ẩm sẽ chuyển màu hồng, nếu thấy màu hồng thì đem phơi nắng nó chuyển sang màu xanh dương thì lại cho vào hộp thôi !
    Everyday is a good day !

Quote Được gửi bởi chinha View Post
    Bác mua ở đâu và là loại nào?
    Tuy nhiên khi hạt mới mua về thì dùng được luôn không phải rang ạ! trừ khi bác mua phải hạt đựng trong túi thủng!!!

Quote Được gửi bởi lamcaydalat View Post
    Theo mình được biết thì hạt này nó đổi màu, khi ẩm sẽ chuyển màu hồng, nếu thấy màu hồng thì đem phơi nắng nó chuyển sang màu xanh dương thì lại cho vào hộp thôi !
    Muốn tiết kiệm thời gian thì bạn bỏ silicagel vào lò viba để giải hấp (sấy) là được, không cần phơi nắng đâu.

Ở hcm chắc ra Kiêm Biên quá

Ở HN bác qua Megabuy số 17 ngõ 178 Thái Hà nhé, còn HCM thì qua 18 Trà Khúc, P2, Q. Tân Bình, bên này có nh loại tủ chống ẩm chuyên dụng bác ah.

Các bác có thể ghé bên em để tham khảo một số thiết bị chống ẩm tốt nhất hiện nay

http://bachan.vn/product/hop-chong-am.htm

Cũng có lúc lăng tăn vụ này, nhưng nghĩ lại cái body và mớ lens cũng kha khá thì sao mình tiếc vài triệu làm cái tủ cho yên tâm!

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng