Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 19 / 19

Chủ đề: Nếu chưa biết gì về nhiếp ảnh thì học từ đâu?

ở saigon thì bác đến Hội nhiếp ảnh TPHCM trên đường Sương Nguyệt Ánh đăng kí. máy móc bạn khoan mua vội, cứ học rồi hỏi các thầy sẽ tư vấn.

tự mò cũng có cái vui tuy nhiên sẽ mất nhiều thời gian, em ủng hộ việc học 1 cách bài bản.

Tôi cũng giống như bác chủ topic.Tuy nhiên tuổi hơi nhiều ( ~ 50 ) nên cũng ngại học. Gần đây tôi hay xem trên Vnphoto và thấy cũng hay và muốn chụp ảnh cho nhu cầu gia đình, du lịch.Các bác trên có nói mua máy theo khả năng nên tôi hơi lăn tăn 1 chút : Người mới chơi lần đầu tiên có nên dùng 1 combo : 5d2+kit 24-105 không.Nó có nặng lắm không và chất ảnh thế nào.
    rất mong được các bác tư vấn

Quote Được gửi bởi hqc View Post
    Tôi cũng giống như bác chủ topic.Tuy nhiên tuổi hơi nhiều ( ~ 50 ) nên cũng ngại học. Gần đây tôi hay xem trên Vnphoto và thấy cũng hay và muốn chụp ảnh cho nhu cầu gia đình, du lịch.Các bác trên có nói mua máy theo khả năng nên tôi hơi lăn tăn 1 chút : Người mới chơi lần đầu tiên có nên dùng 1 combo : 5d2+kit 24-105 không.Nó có nặng lắm không và chất ảnh thế nào.
    Như thế là quá tuyệt rồi bác ạ, nhưng cháu khuyên bác là nếu bác mới chơi thì nên lên trang sohoa của vnexspress để coi mấy phần về nhiếp ảnh cơ bản, và bác nên xác định, chỉ chụp chơi thì nên mua dòng entry hay là semi pro tức là tầm từ 14-25tr là vừa rồi bác ạ, 60d của canon, d90 của nikon là rất tuyệt rồi bác, mình chụp chơi, mua máy xịn quá sẽ rất phí.

Quote Được gửi bởi hqc View Post
    5d2+kit 24-105 không.Nó có nặng lắm không và chất ảnh thế nào.
    Bác chơi luôn 5d2+24-70F/2.8L đi khỏi lăn nhiều bác ạ!

ôi bấy lâu nay bận bịu, giờ mới đọc được comment của mọi người, cảm ơn các bác nha, mọi người có kinh nghiệm gì xin cứ góp cho em ạ. Thanks!
    Chuyên tư vấn thiết kế thi công Sofa cho gia đình, nhà hàng, cafe, karaoke. Giangthanhlong.com

Nếu ở HN thì bác lên cung VHHN Việt Xô để học, ko cần mua máy vội đâu, có thể mượn tạm máy film của thầy tập trước, khi biết rồi mua máy cũng được
    Ngoài ra nên tự mang sách về đọc nhiều, sau khi học thì mua tạm 1 chiếc máy cũ hoặc entry level tập trước sau 1 thời gian xác định nhu cầu của mình rồi mua.
    Nên mượn vs dùng thử tất cả các hãng sau khi khả năng chụp tương đối rồi chọn máy cẩn thận sau :p

Em thấy quyển Căn bản kỹ thuật nhiếp ảnh - nhiếp ảnh gia Bùi Minh Sơn hay đó ạ.

http://www.mediafire.com/?0gstci6txqn7466
    Mount/Adapter cho MF lens lên body số: fb.com/phukienmf

Trên vnphoto này cũng học đc rất nhiều đấy bác ạ... Căn bản là bác có chịu khó đọc hay ko thui... :D :D :D Đùa tí chứ nếu bác muốn học thật sự thì có thể đăng ký học một Khóa nhiếp ảnh cơ bản ở Hội Nhiếp Ảnh... mà nếu bác ko có thời gian thì cứ rảnh bác lên đây đọc từ từ và kiếm cho mình cái máy thực hành là ok... :D :D :D
    Canon 6D và vài lens cùi bắp

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12