Trang 7 / 16 Đầu tiênĐầu tiên ... 56789 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 61 đến 70 / 155

Chủ đề: Tropical snow - IR photography

... bác chủ topic ơi! bác lập topic thể loại này cùng với mấy a e up ảnh lên làm e ngất ngây rồi , xem xong máu quá chắc chắn sẽ mua cái Filter IR rồi nhờ mấy bác chỉ nhé, e cảm ơn trước nha!

@saohom: Tấm cầu Phú Mỹ cho màu trời xanh rất bắt mắt tuy nhiên màu cỏ thì giống như là bị một lớp tro phủ lên chứ không tạo cảm giác snowing được. Lúc nào hẹn gặp nhau em mang theo filer cho em thử nghiệm trên Sigma nó như thế nào nhé. Em vẫn muốn hình nó IR feeling hơn tí nữa

@san ho: thanks bác ghé chơi và cỗ vũ. Nếu có dịp gặp em đưa cho bác mượn filter về phơi trước xem có thích không rồi hãy mua vì nó khá đắt mà bán lại thì em nghĩ cũng lõm nhiều bác ạ

Tao Dan park by habitat's, on Flickr

Untitled by habitat's, on Flickr

Villa by habitat's, on Flickr

@Habita: tớ chụp khoảng 6h sáng, lúc đó cỏ nắng vàng khè. Với lại hôm trước đã mua IR720 rồi phải bán đó... tớ cũng tham khảo trên mạng, con Foveon nó có cấu tạo riêng nên áp loại filter nó chỉ ra mono thôi. Chỉ có để gin mới ra màu trời... keke.

Mấy bác từ từ cho em theo với

em xem lại nhiều lần topic này vẫn không chán. Không dám làm loãng topic của các bác, vì chưa bao giờ chụp thử hình IR nên em không có kinh nghiệm lắm mà giờ thì rất thích thể loại này nên nhờ các bác chỉ giúp vài điều:
    - em nên mua filter IR hay nên làm hẳn 1 body đã được lột sensor (em quan tâm đến chất lượng hình ảnh và hiệu ứng từ 2 phương pháp này ạ)
    - em dùng máy nikon FX và các len phi 77, nếu mua filter IR thì nên chọn thương hiệu nào vì em không có kinh nghiệm về việc này
    Cám ơn mọi người nhiều và mong nhận được hướng dẫn.

@duclinh: nếu có đk thì làm hẳn một cái body lột sensor bác ạ, rất tiện cho việc chụp choẹt mọi lúc mọi nơi. Còn không thì cứ làm cái filter chơi xem sao đã, chất lượng cũng không đến nỗi nào. Filter thì em khuyên bác chọn loại Hoya ir72.

@Jose: tấm cuối cùng bác dùng standard filter or supper ạ? Hình như tấm này gần như là ảnh gốc phải không bác? Em rất thích màu lá xanh nhạt trong vùng low light/ shadow mà không bao giờ chụp được với filter 720nm. Xin bác chia sẻ thêm. Thanks!

Quote Được gửi bởi habitat View Post
    @duclinh: nếu có đk thì làm hẳn một cái body lột sensor bác ạ, rất tiện cho việc chụp choẹt mọi lúc mọi nơi. Còn không thì cứ làm cái filter chơi xem sao đã, chất lượng cũng không đến nỗi nào. Filter thì em khuyên bác chọn loại Hoya ir72.
    cám ơn bác habitat, em sẽ mua filter tập thử để góp ảnh học hỏi, hy vọng lúc nào đó được cafe cùng nhóm các bác.

Trang 7 / 16 Đầu tiênĐầu tiên ... 56789 ... Cuối cùngCuối cùng