Trang 1 / 6 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 57

Chủ đề: Coi chừng cướp giật máy ảnh .

Coi chừng cướp giật máy ảnh .

Chào các ace,

Xin được mở topic này để nói về tệ nạn cướp giật hiện nay đang rất lộng hành khắp nơi mà chính tôi vừa trở thành 1 nạn nhân giữa ban ngày ban mặt. Khoảng 2 giờ chiều hôm qua tôi đang lái xe gần khu đại học Thủ Đức thì bị cướp giật đi 1 balô đựng máy ảnh, laptop cùng giấy tờ tiền bạc ...

Tôi cũng có nghe ít nhất là 2 trường hợp khác cũng bị giật túi máy ảnh khi lái xe như vậy nhưng may mắn 0 bị mất ( 1 người tri hô lên thì cướp quăng lại túi, và 1 người khác do nhờ để balô ở đoạn giữa của xe gắn máy, có ràng quai qua baga bên dưới, chừng bị giựt không được do vướng lại khiến anh ấy té xe trầy máu me cả người. )

Xin mọi người cẩn thận khi mang máy đi săn ảnh trên đường 1 mình...

Cũng xin nhờ tất cả ace nếu có thấy ai gạ bán một máy Canon 60D (số series là:09938) và 1 lens 18-135mm thì làm ơn tìm cách báo hay phone cho tôi giùm theo số phone 0976 114472. ( xin hậu tạ) Cám ơn thật nhiều.

QLap
    HAI trong MỘT

Thành thật chia buồn cùng bác, cách đay 3 năm e cũng là nạn nhân giống bác bây giờ, mất hết bộ gear thế là bỏ ảnh ọt cho đến bây giờ,
    ôi cái xã hội!!! anh em nên cẩn thận, phải đầu tư dây đeo cáp chống cắt mới yên tâm đc!

Bác QLap cho em hỏi là bác đang đeo balô trên lưng hay là để trên xe mà tụi nó giựt được vậy ?

cám ơn bạn đã chia buồn, QLap để balo dưới chân chổ baga xe, tụi nó chạy từ phía sau tới giật rồi chạy mất đuổi theo và tri hô không kịp, các anh em nên cảnh giác
    HAI trong MỘT

chắc là để phía trước mới bị giật chứ đeo e nghĩ ko giật dc đâu, chắc bị cướp thôi. kiều này chắc đề nghị VNPT làm roi điện bán mọi người đi :D
    Ym! its_easyman
    Mobi: 0988 103 106
    My flickr

Hồi truoc em đi chơi về ngang qua khu chợ Tân Bình, cũng khoãng 11h đêm, có 2 bạn chạy xe cà tàng, bạn bên phải chạy gần sau đó định dựt, nhưng có lẽ là do bạn ấy thiếu canxi nên không thể 1 tay nhấc nổi cái Balo LowerPro hàng hiệu chính hãng của em, trong đó gồm , 1DMARK IV, Nikon D3x, 70-200 F2.8,...2 cái flash, thế là bạn ấy đành tiếc hùi hùi quẳng cho em 1 ánh mắt nhìn hình quả chuối và vọt đi mất. Còn đứa bên trái thì nó thấy khong dựt được , và do em cảnh giác, nên đã nhìn nó chằm chằm, thế là bọn chúng cũng đi luôn. Nên bác nào muốn khỏi bị dựt thì hãy trang bị balo thật nặng vào nhé, và chăc an nữa thì nên cột xoắn xoan mấy cái dây vào xe .
    CANON : way to Prajñā

BQT cảnh cáo lần 2 và nhắc nhở bác đọc nội quy về chữ ký.

Quote Được gửi bởi madi3d8 View Post
    Hồi truoc em đi chơi về ngang qua khu chợ Tân Bình, cũng khoãng 11h đêm, có 2 bạn chạy xe cà tàng, bạn bên phải chạy gần sau đó định dựt, nhưng có lẽ là do bạn ấy thiếu canxi nên không thể 1 tay nhấc nổi cái Balo LowerPro hàng hiệu chính hãng của em, trong đó gồm , 1DMARK IV, Nikon D3x, 70-200 F2.8,...2 cái flash, thế là bạn ấy đành tiếc hùi hùi quẳng cho em 1 ánh mắt nhìn hình quả chuối và vọt đi mất. Còn đứa bên trái thì nó thấy khong dựt được , và do em cảnh giác, nên đã nhìn nó chằm chằm, thế là bọn chúng cũng đi luôn. Nên bác nào muốn khỏi bị dựt thì hãy trang bị balo thật nặng vào nhé, và chăc an nữa thì nên cột xoắn xoan mấy cái dây vào xe .
    Bác này khoe hàng mọi lúc mọi nơi nhỉ ). Cột dây vô xe, thằng nào liều giật bừa, đồng ý là ko mất nhưng nguy cơ té rất lớn. Với em tính mạng quan trọng hơn tài sản )
    Người không có máy

Thôi, của đi thay người bác ạ. Chia buồn với bác
    Cách đây 2 năm nhỏ bạn em làm ở ACB Phú Lâm đi làm về hơi trễ (nghe đâu tầm 18h30 gì đó), có cái điện thoại của bác Hồ... Cẩm Đào, cũng bị 2 thằng choai choai chạy ngang qua giật, nó giằng lại, bị 2 thằng ôn vật kia đạp 1 phát, té trầy tay chân.
    Khi phát hiện ra đó là hàng... đểu, 2 thằng quay xe lại ném cái điện thoại vào mặt nhỏ bạn, tím bầm con mắt mất gần 1 tháng đó.

Túm lại, theo em là xui rồi thì cho nó xui in ít thôi, chấp nhận của đi thay người là tốt rồi,

Quote Được gửi bởi mdesignstudio View Post
    chắc là để phía trước mới bị giật chứ đeo e nghĩ ko giật dc đâu, chắc bị cướp thôi. kiều này chắc đề nghị VNPT làm roi điện bán mọi người đi :D
    Mình lúc nào cũng đeo sau lưng , thấy rất an toàn ^^ . Chắc chỉ có chặn đầu xe rút dao kề cổ mới lấy ra dc . Trước giờ chưa nghe ai nói đeo balô mà bị cắt cả 2 quai rồi giật . Nhưng mà đeo mấy cái túi đeo chéo , 1 quai thì lại rất dễ bi cắt đứt dây và giật .

Chia buồn cùng anh QLap. Cũng may là anh không bị tai nạn thân thể, coi như của đi thay người. Qua đây em thấy là nên đeo sau lưng cho chắc ăn vì tỉ lệ bị giựt khi mình đeo trên lưng rất ít. Còn ở phía trên rất dễ bị giựt.
    Ngoài ra đi tác nghiệp ảnh, các khu Q2, 9, Thủ Đức, KV không đông người rất dễ bị cướp. Còn giựt thì ngay trung tâm SG còn bị giựt như thường :(.

Trang 1 / 6 123 ... Cuối cùngCuối cùng