Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 31

Chủ đề: Em có ý định "đào tẩu" - ACE tư vấn giúp

theo e thì 40D + 85 1.8 + ex430 nếu tìm đc giá rẻ
    Nhan sắc có hạn...thủ đoạn vô biên ^^!

Với tầm tiền trên bác chọn Body Canon sẽ hay hơn Nikon lý do : tận dụng lại lens Pentax bác đang dùng , Canon 40D or 50D , 1ds mkI ... + Kit 18-55 IS chụp bạn bè gia đình . Mình thấy bác chơi Lens MF cũng nhiều và thích chụp chân dung thì nên chọn Canon còn Nikon khó chọn lựa lens MF hơn .

Nếu đã quen màu Pentax (tone xanh lá nên chụp cỏ cây hoa lá khá tuyệt) mà muốn thẩm du qua dòng khác, theo em nghĩ kg dòng nào tốt hơn Nikon (tone vàng rực chụp thiên nhiên cũng tươi tắn). Còn nếu bác chủ thiên về xử lí da thì chọn Ca và So cho lành (tất nhiên cái này em đang nói tone chủ đạo của từng dòng máy khi để AWB, đừng ai lôi chỉnh K rồi PS vô so nha)

Với Nikon nếu bác muốn xài MF thì quất ngay D300 (hoặc ham công nghệ thì D7000) + 50 f1.4 AI (giá 2nd tầm 20tr cho 2 món này). Còn kg thì xài D200 (Sensor CCD nên sẽ gần tương đồng với K10) + len nào thấy phù hợp (nếu là em thì làm ngay 50 f1.8D + 85 f1.8D (+ body cho tầm giá gần 20tr)). Kg nên xài các dòng D90 trở xuống vì kg hỗ trợ đo sáng len MF.

P/S:Trước đây em cũng từng thẩm qua pentax nên theo kinh nghiệm của em là từ Pen chuyển qua Ni sẽ có rất nhiều điểm tương đồng từ hệ thống nút bấm,menu cho đến vụ hỗ trợ lấy nét, chỉnh khẩu với len MF.
    Được sửa bởi a_phung15 lúc 07:58 AM ngày 18-04-2012
    EOS M2 + 22mm f2 STM

mình thấy trước mắt cứ là Canon 60D + 50 F1.8 (cố thì lên 50 F1.4 hoặc 85 F1.8) là rất ổn trong tầm tiền 20 chai

Quote Được gửi bởi ltdk View Post
    Bác chia tay Pentax như vậy thì em thấy hơi uổng phí.
    Có thêm nguyên nhân nào sâu xa hơn không bác.

K7 tìm hàng new ở VN khó nhưng ở nước ngoài thì dễ. Mà K7 2nd thì đã sao, K10 của bác là 1 trường hợp đặc biệt thôi mà.
    Riêng Kr có thể bác kết luận hơi vội đó.

20 triệu như bác thì cố xíu có thể lấy body K5 được (23 triệu, anh Viên), giữ lại cái lens MF 50 xài tạm.
    Nếu bác quen ai từ Nhật về thì sẽ dư sức mua K5 + kit 18-55 WR luôn đó.
    Như e đa chia se,e ngán hàng 2nd roi.hiz
    Ngoài ra ko co ly do nao ca,vi voi chi phi cho fep thi pentax la nhất w e roi
    E thko co ai o nc ngoai het thi sai ma mua
    Con K5 gia 23tr cho body brandnew thi e chưa thay

Kr e da chup roi nen danh gia dc màu ảnh
    What the SMC!

Quote Được gửi bởi ca-chot View Post
    Với tầm tiền trên bác chọn Body Canon sẽ hay hơn Nikon lý do : tận dụng lại lens Pentax bác đang dùng , Canon 40D or 50D , 1ds mkI ... + Kit 18-55 IS chụp bạn bè gia đình . Mình thấy bác chơi Lens MF cũng nhiều và thích chụp chân dung thì nên chọn Canon còn Nikon khó chọn lựa lens MF hơn .
    E thấy tư vấn này chuẩn , chơi Canon thì còn có thể gắn lens Nikon , pentax , m42 , olympus .... vào chụp
    , chứ còn chọn Ni thì chỉ biết chơi lens Ni thôi, e thấy a Tr cứ giữ mấy lens mf lại chơi với body canon , sắm thêm cái lens AF chữa cháy là ok

Quote Được gửi bởi e63d90 View Post
    Sorry Bác ! :-). Bác hay chụp fix thì làm con 35 f1.8 là OK rồi ạ.
    Quote Được gửi bởi umihira View Post
    với tầm tiền trên thì lens fix của nikon khá tốt. Độ nét, màu sắc thì khỏi bàn

35mm f1.8 4tr5-5tr

50mm 1.4D 6tr hoặc 50mm 1.8G ~5tr

kit 18-55mm ~2.5tr hoặc 18-105mm ~6tr

Nếu bạn thích xài mf thì phải chịu khó đi sưu tầm

Bạn chịu khó qua topic mua bán tham khảo giá cho chính xác nhé.

E thich fix ma tieu cự dài 1 ti,xoa fong thay ham hon.hihi

Quote Được gửi bởi avec View Post
    Với 20tr em đề nghị:
    - Body A550: 10tr
    - Kit 18-55: 1,5tr
    - Fix 85/2.8: 4tr
    - Flash F42: 4tr5
    Ko biet e co the giao luu w a đe hieu ro hon ve chất anh cua So ko ah?

Quote Được gửi bởi st3v_ph4m View Post
    theo e thì 40D + 85 1.8 + ex430 nếu tìm đc giá rẻ
    Quote Được gửi bởi ca-chot View Post
    Ca 2nd ah?hĩ
    .sao e ngan hag 2nd wa
    Ma e ko chời mf nua dau,cuc wa,moi mắt,mất khoảnh khac nua
    What the SMC!

Quote Được gửi bởi a_phung15 View Post
    Nếu đã quen màu Pentax (tone xanh lá nên chụp cỏ cây hoa lá khá tuyệt) mà muốn thẩm du qua dòng khác, theo em nghĩ kg dòng nào tốt hơn Nikon (tone vàng rực chụp thiên nhiên cũng tươi tắn). Còn nếu bác chủ thiên về xử lí da thì chọn Ca và So cho lành (tất nhiên cái này em đang nói tone chủ đạo của từng dòng máy khi để AWB, đừng ai lôi chỉnh K rồi PS vô so nha)

Với Nikon nếu bác muốn xài MF thì quất ngay D300 (hoặc ham công nghệ thì D7000) + 50 f1.4 AI (giá 2nd tầm 20tr cho 2 món này). Còn kg thì xài D200 (Sensor CCD nên sẽ gần tương đồng với K10) + len nào thấy phù hợp (nếu là em thì làm ngay 50 f1.8D + 85 f1.8D (+ body cho tầm giá gần 20tr)). Kg nên xài các dòng D90 trở xuống vì kg hỗ trợ đo sáng len MF.

P/S:Trước đây em cũng từng thẩm qua pentax nên theo kinh nghiệm của em là từ Pen chuyển qua Ni sẽ có rất nhiều điểm tương đồng từ hệ thống nút bấm,menu cho đến vụ hỗ trợ lấy nét, chỉnh khẩu với len MF.

Hihi,d300 sao ma vip the?
    ma co ve e thich bo nay,fix 85

Quote Được gửi bởi chenzenvl View Post
    mình thấy trước mắt cứ là Canon 60D + 50 F1.8 (cố thì lên 50 F1.4 hoặc 85 F1.8) là rất ổn trong tầm tiền 20 chai
    E thay 60d thi hoi phi,de tien dau tu wa lén
    Fuvhop hon

Quote Được gửi bởi anti war View Post
    E thấy tư vấn này chuẩn , chơi Canon thì còn có thể gắn lens Nikon , pentax , m42 , olympus .... vào chụp
    , chứ còn chọn Ni thì chỉ biết chơi lens Ni thôi, e thấy a Tr cứ giữ mấy lens mf lại chơi với body canon , sắm thêm cái lens AF chữa cháy là ok

Tú oi,a ko mf nua dau.lười roi.hix
    What the SMC!

Tr. post tán gẫu chi cho uổng, qua bên thiết bị dễ hơn.
    Chỉ vì lý do máy tèo mà đổi dòng thì hơi.. không ổn. Mê hai tấm như trên chỉ có Nikon thôi em, So hay Ca chất màu êm không rực.
    20t mà hàng mới hơi khó...

Nói thật, trong tầm tiền 10T thì bộ K10- vài lens MF+ 18-55, 55-200 không nhãn máy nào đọ được đâu em, nhất là chất ảnh CCD... K10 đã đoạt Grand Prize 2006 mà.

Nếu chọn Ni, còn 20t, anh sẽ mua:
    -D2x khoảng 17t- hàng ngon < 40k shots. Con này 300k shot theo tiêu chuẩn thay màn trập.
    - 18-70 khoảng 3t.
    - Giải bớt lens Pen còn, mua thêm AI 50f1.4 hay AF 50f1.8 cửa sổ là xong.

Xin nói lại, 20t Tr. mua đồ mới + lens thì rất khó. Ca không lên nổi xxD mà chỉ xxxD, Ni Dxxx- not D7000... nói chung khó Tr. ơi.

Hix...vay là e fai chon 2nd nua ha a?
    dau long wa
    Vay la a.N khuyen e chuyen wa Ni ha?
    pentax tam thoi co bo nao 20tr nua ko ?
    e so lai bi chet nua
    What the SMC!

Trang 2 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng