Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 13

Chủ đề: Nghề nhiếp ảnh

Nghề nhiếp ảnh

Vì con D800 và 5Dm3 mà các bác chém nhau ghê quá, em làm cái hình vui chia sẻ mong các bác hạ hỏa. Dù sao đi nữa cũng là dân nghệ sĩ, he he, thương yêu nhau đê :D

Được sửa bởi nickchan lúc 02:28 PM ngày 17-04-2012

Tội nghiệp mấy chú mấy bác sống bằng nghề chụp ảnh dạo.
    Mấy "nhiếp ảnh gia" bây giờ còn có vụ "xin chụp free" cho mấy em teen, mà gear thì khủng hơn của mấy chú bác chụp dạo rất nhiều, vậy thì các chú các bác sống bằng gì?
    Chưa kể pns giờ rẻ quá, ngày trước em học cấp III, ước ao đến bao giờ mình mới có được 1 cái để chụp lưu niệm, mãi đến sau này đi làm, gom góp mãi mới sắm được 1 em. Giờ thì hầu như các cháu xì tin dâu cháu nào cũng có, cháu nào cũng chụp kiểu phùng mang trợn mắt, khèo chân, tay chữ V....
    Nghề nhiếp ảnh chắc sắp đến ngày tàn rồi, kiếm ăn bằng nghề này xem ra hơi bị chua.
    Thời đại này là của nghề "buôn đồ phục vụ nghề nhiếp ảnh".

À em định mở 1 cái minilab chuyên thực hiện các album ảnh và in ảnh cho các cháu xì tin dâu chụp lưu niệm, sinh nhật....
    Anh em thấy thế nào ạ? Anh em nào có kinh nghiệm cho em tí ý kiến, để đầu tư 1 minilab giờ tốn khoảng bao nhiêu ạ? Thiết bị, máy móc thì như thế nào?

Chân thành cảm ơn (xin lỗi bác chủ cho em ké thớt tí)
    The Eye of Heaven

Chém nhau toàn a ma tơ chứ có ông nghệ sĩ nào đâu.
    Tôi ước ai cũng có Leica để chụp!

Quote Được gửi bởi .iRis. View Post
    Tội nghiệp mấy chú mấy bác sống bằng nghề chụp ảnh dạo.
    Mấy "nhiếp ảnh gia" bây giờ còn có vụ "xin chụp free" cho mấy em teen, mà gear thì khủng hơn của mấy chú bác chụp dạo rất nhiều, vậy thì các chú các bác sống bằng gì?
    Chưa kể pns giờ rẻ quá, ngày trước em học cấp III, ước ao đến bao giờ mình mới có được 1 cái để chụp lưu niệm, mãi đến sau này đi làm, gom góp mãi mới sắm được 1 em. Giờ thì hầu như các cháu xì tin dâu cháu nào cũng có, cháu nào cũng chụp kiểu phùng mang trợn mắt, khèo chân, tay chữ V....
    Nghề nhiếp ảnh chắc sắp đến ngày tàn rồi, kiếm ăn bằng nghề này xem ra hơi bị chua.

À em định mở 1 cái minilab chuyên thực hiện các album ảnh và in ảnh cho các cháu xì tin dâu chụp lưu niệm, sinh nhật....
    Anh em thấy thế nào ạ? Anh em nào có kinh nghiệm cho em tí ý kiến, để đầu tư 1 minilab giờ tốn khoảng bao nhiêu ạ? Thiết bị, máy móc thì như thế nào?

Chân thành cảm ơn (xin lỗi bác chủ cho em ké thớt tí)
    he..he..Bác mở lab chụp cho các cháu xì tin dâu.. thì đầu tư khá tốn kém, bộ gear phải khủng (Vì các cháu bây giờ biết nhiều về máy & lens ạ) Đồ đạc, phụ kiện cũng phải hàng hiệu chứ không thì các cháu ấy ứ thèm chụp..:D

Còn muốn ít tốn kém hơn thì chuyên trị U40 - U50 thể loại nude, art (Ít tốn tiền mua đèn & phục trang linh tinh...) nhưng đòi hỏi bác phải điển trai, cao ráo và dẻo miệng....he..he...em vọt

Quote Được gửi bởi flyingmagician View Post
    Chém nhau toàn a ma tơ chứ có ông nghệ sĩ nào đâu.
    Bác nói sao chứ nghệ sĩ chém nhau còn kinh hơn ấy chứ.
    Sony A850, A99M2: CZ 24/2, CZ 135/1.8, Tamron 180/3.5, 70-200/2.8 _ Min 17-35D, 28-70G

Quote Được gửi bởi Hamaru View Post
    Bác nói sao chứ nghệ sĩ chém nhau còn kinh hơn ấy chứ.
    A ma tơ thì chém bằng kiếm cùn...Còn nghệ sĩ thì chém bằng kiếm nhật không hà..... :D

Quote Được gửi bởi .iRis. View Post
    Sao bác bi quan thế. Nghề nhiếp ảnh em thấy đang lên đó chứ, Giống như xã hội hóa nhiếp ảnh vậy. :D. rồi sẽ có cơ chế tự đào thải, ai chụp đẹp, đam mê thì theo nghề sẽ tồn tại, ngược lại thì gác máy. hee. Nhưng phần đông anh em trẻ bây giờ nhìn cầm máy pro vậy mà khi hỏi thì chỉ cười :"Em chụp cho vui thôi mà". Bố đời.

Khi người ta chụp xấu người ta chém gió ra bão, khi chụp đẹp rồi tất im lặng, dĩ là vậy.

bác .iRis. : ai bảo bác nghiện chụp choẹt làm chi để tạo cơ hội làm ăn cho các bác " buôn Súng bán Ống " kakakaka
    nói gì thì nói chứ làm nhiếp ảnh rất oai :D - vô nhà bố vợ tương lai chơi - ổng hỏi làm nghề gì - em nói làm nghề chụp ảnh => gặp ngay bố vợ có máu nghệ thuật => ghi điểm heatsot :D kakakak
    Canon Rebel T3 + Canon 5D Mark II
    Canon 17-40L + 85 1.8 + 50 1.2 + 10-22 + 70-200L 2.8

Quote Được gửi bởi tomlong View Post
    he..he..Bác mở lab chụp cho các cháu xì tin dâu.. thì đầu tư khá tốn kém, bộ gear phải khủng (Vì các cháu bây giờ biết nhiều về máy & lens ạ) Đồ đạc, phụ kiện cũng phải hàng hiệu chứ không thì các cháu ấy ứ thèm chụp..:D

Còn muốn ít tốn kém hơn thì chuyên trị U40 - U50 thể loại nude, art (Ít tốn tiền mua đèn & phục trang linh tinh...) nhưng đòi hỏi bác phải điển trai, cao ráo và dẻo miệng....he..he...em vọt

Ý em là mở 1 tiệm RỬA ẢNh (In Ảnh) ấy ạ. Anh em nào rành về phòng rửa cho em ít thông tin đi ạ. 1 cái máy in ảnh giờ tầm bao nhiêu ạ?

Quote Được gửi bởi duyvietphoto View Post
    bác .iRis. : ai bảo bác nghiện chụp choẹt làm chi để tạo cơ hội làm ăn cho các bác " buôn Súng bán Ống " kakakaka
    nói gì thì nói chứ làm nhiếp ảnh rất oai :D - vô nhà bố vợ tương lai chơi - ổng hỏi làm nghề gì - em nói làm nghề chụp ảnh => gặp ngay bố vợ có máu nghệ thuật => ghi điểm heatsot :D kakakak
    Thì đấy bác ạ, anh em mình ở trong này có ông nào mà không vướng phải cái vấn nạn này đâu, đã lao vào con đường đau thương này là vợ con nó cứ đói meo bác ạ.
    Em thì từ ngày tham gia VNPT này, ngày ngày chỉ uống cà phê đá cầm hơi thôi bác ạ.
    Còn cơm bụi, cơm sinh viên là ước mơ mỗi cuối tháng lãnh lương mới dám vô làm 1 đĩa để còn có sức mà làm việc.
    Em đang cố gắng nhịn ăn và uống cà phê đá thay cơm vài năm nữa, nếu có điều kiện cho phép như có cục tiền nó đột nhiên rơi vào đầu, thì em định làm 1 cái phòng rửa ảnh cho các cháu xì tin, hy vọng ngày ngày kiếm được vài chục ngàn đồng mua mì gói cho vợ cho con.
    The Eye of Heaven

Quote Được gửi bởi nickchan View Post
    Sao bác bi quan thế. Nghề nhiếp ảnh em thấy đang lên đó chứ, Giống như xã hội hóa nhiếp ảnh vậy. :D. rồi sẽ có cơ chế tự đào thải, ai chụp đẹp, đam mê thì theo nghề sẽ tồn tại, ngược lại thì gác máy. hee. Nhưng phần đông anh em trẻ bây giờ nhìn cầm máy pro vậy mà khi hỏi thì chỉ cười :"Em chụp cho vui thôi mà". Bố đời.

Khi người ta chụp xấu người ta chém gió ra bão, khi chụp đẹp rồi tất im lặng, dĩ là vậy.
    :=)) em thích comment của bác quá... cứ hỏi đến ảnh là tịt.

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng