Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 19

Chủ đề: Thông tin cảnh giác về 2 đối tượng đang bỏ trốn và tiếp tục gây án

Exclamation Thông tin cảnh giác về 2 đối tượng đang bỏ trốn và tiếp tục gây án

Lời đầu tiên em xin đc nói là mong mod đừng del bài này vì rất có thể sẽ có vài nạn nhân tiếp theo
    Em trai của em đam mê nhiếp ảnh nên tích góp mãi mới mua đc 1 máy canon EOS 60d
    và thay vì 2 thằng sau đây nó lừa cướp máy hay giựt thì em ko nói
    nó dàn dựng cảnh cướp xe
    mong mọi người cảnh giác - vì em hăng hái chở em trai của em đi chụp hình cho 2 thằng này mà bây giờ ko còn xe đi >"<~
    chuyện là thế này ( tìm mãi ko ra chỗ post thông tin cảnh giác nên em post vào mục này - nếu ko đúng mod move dùm em nhé ! tks mod nhiều lắm ạ )
    -----
    Ty - Tên thường gọi ( tên Nam nhà ở rạp đống đa Trần Tuấn khải Q5 đi xe Attila BKS 53-x2 4269 sử dụng số đt 0908330826 -> xài gần 1 năm - mất xe mình xong Ty giả điên và trốn tránh chưa lên trình báo và nói mất đt )
    13h30pm chiều 12/04/2012 Mình nhận đc số đt của Ty rủ đi ra Phú Mỹ Hưng chụp hình xe chung vs bạn Ty với lý do xe mới đỗi màu sơn từ tím nhám sang nhám trắng ) 14h30pm gặp nhau ngay khu vực cầu đỏ PMH 4 người ( gồm Mình và em ruột + Ty và thằng Ken ty chở theo = xe attila đít vịt đời 2004 gì đó BKS như trên )
    16h30pm Chiều Thứ 5 12/04/2012 4 người qua tới khu vực Bờ sông sau hầm thủ thiêm khúc nhìn qua Q1
    sau 1 lúc khoảng 10p chụp hình . Thằng bạn của Ty nhảy lên xe mình chạy đi ( mình còn để chìa khóa ) mình la lên và chạy theo -> Ty cản -> ko sao nó chạy thử xe
    5p - 10p ko thấy quay về Mình hỏi Ty rằng biết nhà thằng đó ko -> ty trả lời ấp úng ko biết ( lúc đầu Ty nói chắc là biết nên mình ko đuổi theo và la lên )
    tranh thủ mình chưa kịp nhận ra việc gì đang xảy ra
    Ty lên xe bỏ trốn và cả đêm ko liên lạc đc 2 người 2 số Đt
    -> Ty Đi chung vs 1 người có nick trên biker
    Ken gì đó
    nghe Ty nói nó bên dương bá trạc Q8
    đi nouvo Lx đen nhám - nó nói đang sơn lại màu xanh nhám
    Biển số thằng bạn nói đc 3 chữ
    59-P ... trước khi phóng đi thì Ty nói đc vài dòng thông tin về thằng đó thì mất dạng ( thế là em hỉu 2 thằng này chủ mưu lừa em khi em ko đề phòng )
    em bị mất chiếc Nouvo Lx đen nhám 59-z1 01407 tem SV
    bị nó lừa đưa xe ngay khúc hầm thủ thiêm hướng Q2
    0933624304 - > đây là số đt của nó
    ai biết xin báo em nghe
    em đang rất ... híc
    em xin hậu tạ
    số đt của em 0937633354 - đt bàn 0866743335
    mong mod duyệt cho em

sau 24h mất xe - hôm nay ngày 13/4/2012
    em đã làm việc với công an 2 quận
    Q2 và Q1
    đang đề nghị truy tố trách nhiệm hình sự đối với 2 bị cáo
    sau đây là hình của 2 kẻ lừa đảo
    1 là tên ty chạy xe mang biển kiểm soát 53-x2 4269 màu trắng nhám hiệu SYM attila victoria 2004 hiện đang bỏ trốn ko có ở gia đình q5 !
    nick bên truongton.net là Nhóc Đầu Keo
    đồng phạm trong vụ việc
    2 là tên Nghĩa - theo 1 nguồn tin mình biết đc
    còn thằng Ty gọi thằng nghĩa này = tên Ken ( xin đính chính ko phải ken.ft mà mọi người lầm tưởng trước đó . mong mọi người thông cảm và bỏ qua cho mình ! thành thật xin lỗi bác ken.ft nhé ! vì thằng ty mà phải làm bác ra mặt thế này thì thật là mất thời gian của bác quá đi à ) thằng Nghĩa này cao khoảng 1m7 tầm 60kg đeo kính . đội nón kết xanh dương . mang 1 đôi dr.2k7 fake -> đó là hình dáng của nó bữa gặp em !
    ai biết 2 tên này đang ở đâu xin trình báo công an khu vực biết hay đt cho bị hại là em cũng đc
    số đt của em 0937633354
    đừng để là nạn nhân tiếp theo của 2 kẻ này

-----------
    Bổ sung tình tiết :
    Ngày T6 13/04/2012
    em đi chung vs HS Q.2 và CSKV Q1 vào kiểm tra nhà 265/19 hẻm 265 đường phạm ngũ lão phường phạm ngũ lão Q.1 - đây là 1 căn phòng cho thuê 4 tầng lầu ở ghép - hỏi chủ hộ thì đc biết Thằng Ty đã bị chủ hộ ko cho ở tiếp vì mất đồ trong nhà sau thời gian 2 tháng tạm trú ở phòng trọ như trên ! ai biết hay đã quen biết Ty thì sẽ biết phòng trọ này nằm ở đâu và có thể tới hỏi đích danh chủ hộ xem thực hư thế nào !
    ----
    Hiện tại Ty và thằng kia vẫn chưa biết C.an vào cuộc nên hôm 15/04/2012 có để 1 dòng status trên Yahoo : -> đang đi làm xe - ai rãnh chở đi cafe chứ ngồi đợi mệt quá
    chắc là đã bán đc xe Mình nên Ty đã có chút vốn rồi - tinh thần độ xe rất cao
    Vì ngay ngày Ty dàn cảnh lấy xe thì ty còn mượn tiền đổ xăng đi chơi chung - khi sự việc xảy ra thì mình đc biết chính xác Ty ko có nơi ở nhất định và sống lang thang thuê mướn phòng trọ và khách sạn ! Ty nổ với mình và vài người trên mạng xã hội truongton.net rằng đang làm bartender !
    ----
    Đừng để vẻ ngoài đánh lừa - Thằng Ty này khéo ăn nói nên rất nhiều người bị nó gạt rồi ! mong các bạn cảnh giác ! tks đã bỏ thời gian đọc tin của mình
    ----
    Đây là link Flick và hình của 2 tên cướp
    http://www.flickr.com/photos/79021384@N04/?saved=1

---p/s : ----
    tks những người đã cung cấp 1 vài thông tin hữu ích cho em
    Em ko tiện công bố tên và số đt những người đó để tránh những việc xấu xảy ra !
    xin chân thành cám ơn mọi người đã quan tâm và chia sẻ với em !
    có thêm thông tin gì em sẽ liên tục cập nhật cho mọi người cùng biết !
    ---
    http://bikervietnam.com/bfrm/showthread.php?t=301555
    http://www.5giay.vn/showthread.php?t=4862788
    http://truongton.net/forum/showthrea...4#post18737484
    http://www.webtretho.com/forum/f209/.../#post24540558
    http://www.vnphoto.net/forums/showth...30#post2159830
    http://www.vn-zoom.com/f413/thong-ti...l#post10978911
    http://ngoinhachung.net/diendan/foru...d=92576&extra=
    http://xomnhiepanh.com/?mod=board&act=showthread&t=3119
    8 links bên 8 diễn đàn lớn có nhiều comments báo với em rằng Ty đã gạt nhiều người trước đó ! mọi người nên cẩn thận ! share thông tin cho những ai chưa biết về đối tượng này !
    ---
    Và nếu Ty có online truongton.net Yahoo hay các 4room khác nói ko phải thì mình ko biết nói sao ! vụ việc đã lên C.an truy tố trách nhiệm hình sự nên mình khai báo sự thật và ko đùa đc !
    Hôm nay 16/04/2012 mình vừa cung cấp thêm bên C.an mấy tấm hình bữa đi chụp ! mong là sẽ bắt đc 2 đứa lừa đảo này để ko còn ai khác bị hại !
    ------tks mọi người đọc tin-----

--------- Tiếp tục Cập nhật ------------
    22h30 ngày 16/04/2012
    đc thông tin của vài người tốt vô danh nên em đã tìm đc đến địa chỉ nhà Ty ( Nam ) ở số nhà 89 gần đường Trần Hưng Đạo F5 . Q5 cách công an phường 5 Quận 5 khoảng 5 căn
    chính xác là nhà của Mẹ nuôi Ty ( bà ấy tên Xuân ) sống ở tầng 1 khu chung cư 4 tầng căn hộ số 89
    . đã khuya nên mọi người đã ngủ ! ko thể kêu đc chủ nhà là bà Xuân xuống trình diện nên em qua công an phường 5 Quận 5 trình báo
    Vụ việc đc các anh công an tiếp nhận nhanh gọn và thụ lý
    sau khi xác thực đó chính là nhà mẹ nuôi Ty và Ty thường lui tới chứ ko sống ở đây ! " nhà Ty bên bình chánh " - bác tổ trưởng dân phố thông báo !
    quay về trụ sở công an F5 Q5 em tiếp tục làm việc với các anh công an tường trình về vụ việc
    khoảng đc 15p khi đang lấy lời khai
    em nhận đc 1 số đt lạ - cứ tưởng là 1 người tốt nào đó cung cấp thông tin cho em về sự việc nhưng ko ngờ đây là số của thằng Ty 0974441252
    vừa bắt máy - Ty hâm chém chết mẹ em và đòi tìm ra em - đang huyên thuyên chửi cho em nghe - thì em đưa thẳng điện thoại cho anh công an đang ghi lời khai - anh C.a kêu lên C.a phường làm rõ vụ việc thì Ty cúp máy - ghi xong lời khai - anh C.an kêu em đt lại nhưng số đã khóa
    xong cuộc hành trình tìm ra nhà mẹ nuôi Ty
    bây giờ mọi việc sẽ dễ hơn nhiều
    về đến nhà khoảng 1h sáng hôm nay 17/04/2012
    mọi việc tiếp theo sau em sẽ nhờ đến các anh công an vì em sợ sẽ nguy hiểm đến tính mạng của mình
    khi Ty đã hâm dọa như thế - lần này Ty sẽ đi lâu lắm đây
    nếu ai biết thông tin gì thì nhắn tin hay điện thoại vào số mình nhé ! vì Ty đã biết mình đăng bài này nên có thể Ty sẽ dùng 1 số điện thoại nào đó giả danh rồi hẹn em ra cho thông tin để sát hại nên dù bất cứ trường hợp nào thì ai có lòng tốt xin nhắn tin và điện thoại em sẽ gọi lại
    ---------
    và sẽ ko quên việc hậu tạ đâu ạ
    p/s : thằng Ty này giờ em mới biết lắm người ghét nó thiệt =.=''
    ai cũng đòi em gặp đc nó thì cho nó 1 trận
    -------- sẽ tiếp tục cập nhật tình tiết mới cho anh em ----

1 thành viên bên 5s đã tiết lộ 1 chút về lịch sử của Ty
    Trích : " Cái thằng Ty này tớ từng ở chung nhà trọ ở 265 PNL với nó hồi cuối năm ngoái rồi nà, thằng này mất dạy lắm, còn chơi đá nữa. Chúc bạn mau lấy lại xe. "
    ---

Cập nhật bổ sung : 11h20p 17/04/2012 thông tin C.an F5 Q5
    Tên đầy đủ : Hồ Thanh Nam Sinh năm 1993 đang sống với cha ở 1 căn nhà tại huyện Bình Chánh
    nhà số 89 chỉ là nhà mẹ nuôi của đối tượng hay lui tới
    ---
    ngày mai C.an Q2 sẽ làm việc với C.a Q5 và đi xuống H.bình Chánh để phối hợp truy nã Nam về tội lừa đảo chiếm đoạt tài sản và đe dọa tính mạng người khác

New Update
    22h30 ngày 16/04/2012
    đc thông tin của vài người tốt vô danh nên em đã tìm đc đến địa chỉ nhà Ty ( Nam ) ở số nhà 89 gần đường Trần Hưng Đạo F5 . Q5 cách công an phường 5 Quận 5 khoảng 5 căn
    chính xác là nhà của Mẹ nuôi Ty ( bà ấy tên Xuân ) sống ở tầng 1 khu chung cư 4 tầng căn hộ số 89
    . đã khuya nên mọi người đã ngủ ! ko thể kêu đc chủ nhà là bà Xuân xuống trình diện nên em qua công an phường 5 Quận 5 trình báo
    sau khi xác thực đó chính là nhà mẹ nuôi Ty và Ty thường lui tới chứ ko sống ở đây ! " nhà Ty bên bình chánh " - bác tổ trưởng dân phố thông báo !
    quay về trụ sở công an F5 Q5 em tiếp tục làm việc với các anh công an tường trình về vụ việc
    em nhận đc 1 số đt lạ - cứ tưởng là 1 người tốt nào đó cung cấp thông tin cho em về sự việc nhưng ko ngờ đây là số của thằng Ty 0974441252
    vừa bắt máy - Ty hâm chém chết mẹ em và đòi tìm ra em - đang huyên thuyên chửi cho em nghe - thì em đưa thẳng điện thoại cho anh công an đang ghi lời khai - anh C.a kêu lên C.a phường làm rõ vụ việc thì Ty cúp máy - ghi xong lời khai - anh C.an kêu em đt lại nhưng số đã khóa
    mọi việc tiếp theo sau em sẽ nhờ đến các anh công an vì em sợ sẽ nguy hiểm đến tính mạng của mình
    nếu ai biết thông tin gì thì nhắn tin hay điện thoại vào số mình nhé ! vì Ty đã biết mình đăng bài này nên có thể Ty sẽ dùng 1 số điện thoại nào đó giả danh rồi hẹn em ra cho thông tin để sát hại nên dù bất cứ trường hợp nào thì ai có lòng tốt xin nhắn tin và điện thoại em sẽ gọi lại
    ---------

Trích : " Cái thằng Ty này tớ từng ở chung nhà trọ ở 265 PNL với nó hồi cuối năm ngoái rồi nà, thằng này mất dạy lắm, còn chơi đá nữa. Chúc bạn mau lấy lại xe. "

New update

Đúng là mọi người trên mọi diễn đàn chứ ko phải mình mình
    miệng lưỡi thật
    sao ko lên trình báo công an mà trốn ? mất xe hay cướp xe thì sao im re ?
    xài Ip giàu quá mà đi cướp xe
    sao hồi nãy ko lên thẳng C.an F5. Q5 mà giải quyết ? anh công an đích danh kêu qua điện thoại mà ?
    trốn luôn đi
    ko nói nhiều - ko cãi - ko đối chất trên mạng - vì mọi người ai cũng biết quá rõ về mi rồi
    tự mà đi đọc comment của những 4rum kia xem
    mọi người bỏ chút thời gian mà đọc comment của các thành viên khác thì sẽ hiểu rõ về bản chất thằng Ty này !
    muốn nói à
    lên C.an nhé ! see U
    --- nghĩ lại thấy chưa đủ nên bổ sung trích dẫn những commnet của các thành viên khác trên vài diễn đàn làm ví dụ ---

trích @ gaumapanitvanmap web 5s
    Cái thằng Ty này tớ từng ở chung nhà trọ ở 265 PNL với nó hồi cuối năm ngoái rồi nà, thằng này mất dạy lắm, còn chơi đá nữa. Chúc bạn mau lấy lại xe.
    ----
    Trích @gin.nl2t web biker
    Thằng tên Ty này dưới f5q5 chợ hoà bình tên thật là gì thì e k biết . Thấy nó chạy ati đen zòg zòg chợ wài à . Con nhà giàu đi cắp xe . Bắt đc đánh chết . A cứ lưu hình vào đt r` đem xún hỏi nta

---
    Trích @MsCao_Xitrum web biker
    Êh tui bít thằng áo đen chạy atti nè , lúc trc nó trong club Atti tên Tý Bảnh , nó hay wa bên w8 khu tui chơi lắm ... bữa nó đã gạt mấy ng zòii bạn ơi
    ---
    Trích @Khả NhiThằng này láo
    tội 2 năm trước bà chưa quên
    p/s : chả biết tội gì
    ---
    Trích @binh1204 web 2t
    Thằng Nhóc Đầu Keo này tui nhìn mặt nó là éo ưa từ hồi bước zo 2T này rồi,nói ra sợ mích lòng thằng này thiệt là khốn nạn
    Trích @tieuthu_thienthan22 web 2t
    haiz... thua luôn.
    nó mới nói vs tôi mất ip4s giờ phải xài ip3gs
    hài quá má ơi...
    không ngờ nó là người như thế...
    vậy mà vẫn onl ung dung đấy nhở.
    ----
    v.v....
    còn nhiều comment thiếu tế nhị do quá ức Chú này nên mình ko tiện post lên
    mọi người thử nghĩ xem sống sao mà nhiều người ghét vậy là hiểu rồi
    nếu ko có nguồn tin báo thì mình cũng ko biết nhà thằng này ở đâu
    tks mọi người giúp đỡ

New Update

Sự việc đã đến nước này mà Ty vẫn còn cố gắng lật lọng và cố chấp ko nhận còn đỗ lỗi ngược lại cho mình - thực chất bản tính con người Ty như nào thì mọi người đã hiểu quá rõ
    Đến cả ông chủ hộ cho thuê căn nhà 265/19 cũng đã nói với công an là ko cho Ty ở tiếp vì lý do mất đồ trong nhà chỉ chưa tới 2 tháng Ty mướn phòng ở ghép
    ---
    Thực chất mình ko hiểu nỗi tại sao Ty còn cố gắng lên 2T để reply đối chất với mình trong khi ko dám ra C.an đầu thú
    Nếu ty ra C.an khai sự thật về thằng kia thì có lẽ sẽ đc hưởng án treo
    ---
    mọi việc mọi người cũng đã biết rằng 90% trước sau gì thì cũng đi đến điểm kết và cái kết quả của nó thì chắc ai cũng biết đc . vấn đề chỉ là thời gian mà thôi !
    ---
    p/s : Trả xe mình đi Ty - ko trả cũng đc - bán rồi lấy tiền đi làm xe của Ty và đánh bi-da mấy bữa nay chứ gì - mình bỏ qua - chỉ cần Ty khai thằng kia ra là mọi chuyện sẽ qua !
    Đừng nói mình khai man hay gì gì đó nhé
    nếu Ty ko cản và đồng ý cho thằng kia chạy thử xe thì mình còn lâu mới để nó chạy đi như vậy - mình ko bị NGU đến nổi đưa xe cho 1 người ko quen biết đâu nha - tin tưởng Ty nên mới ko đuổi theo - ai ngờ Ty cài mình - gì thì gì chứ xe ko tìm đc mình ko nói
    chủ yếu mình thông báo cho mọi người biết để đừng ai là nạn nhân tiếp theo của Ty mà thôi
    thông cảm nha Ty
    chắc đây là phi vụ cuối của Ty rồi đó

New Update

Cập nhật bổ sung : 11h20p 17/04/2012 thông tin C.an F5 Q5
    Tên đầy đủ : Hồ Thanh Nam Sinh năm 1993 đang sống với cha ở 1 căn nhà tại huyện Bình Chánh
    nhà số 89 chỉ là nhà mẹ nuôi của đối tượng hay lui tới
    ---
    ngày mai C.an Q2 sẽ làm việc với C.a Q5 và đi xuống H.bình Chánh để phối hợp truy nã Nam về tội lừa đảo chiếm đoạt tài sản và đe dọa tính mạng người khác

-------
    tks chú satthu đã edit cho bi
    Đúng là mọi người trên mọi diễn đàn chứ ko phải mình mình
    miệng lưỡi thật
    sao ko lên trình báo công an mà trốn ? mất xe hay cướp xe thì sao im re ?
    xài Ip giàu quá mà đi cướp xe
    sao hồi nãy ko lên thẳng C.an F5. Q5 mà giải quyết ? anh công an đích danh kêu qua điện thoại mà ?
    trốn luôn đi
    ko nói nhiều - ko cãi - ko đối chất trên mạng - vì mọi người ai cũng biết quá rõ về mi rồi
    tự mà đi đọc comment của những 4rum kia xem
    mọi người bỏ chút thời gian mà đọc comment của các thành viên khác thì sẽ hiểu rõ về bản chất thằng Ty này !
    muốn nói à
    lên C.an nhé ! see U
    --- nghĩ lại thấy chưa đủ nên bổ sung trích dẫn những commnet của các thành viên khác trên vài diễn đàn làm ví dụ ---

trích @ gaumapanitvanmap web 5s
    Cái thằng Ty này tớ từng ở chung nhà trọ ở 265 PNL với nó hồi cuối năm ngoái rồi nà, thằng này mất dạy lắm, còn chơi đá nữa. Chúc bạn mau lấy lại xe.
    ----
    Trích @gin.nl2t web biker
    Thằng tên Ty này dưới f5q5 chợ hoà bình tên thật là gì thì e k biết . Thấy nó chạy ati đen zòg zòg chợ wài à . Con nhà giàu đi cắp xe . Bắt đc đánh chết . A cứ lưu hình vào đt r` đem xún hỏi nta

---
    Trích @MsCao_Xitrum web biker
    Êh tui bít thằng áo đen chạy atti nè , lúc trc nó trong club Atti tên Tý Bảnh , nó hay wa bên w8 khu tui chơi lắm ... bữa nó đã gạt mấy ng zòii bạn ơi
    ---
    Trích @Khả NhiThằng này láo
    tội 2 năm trước bà chưa quên
    p/s : chả biết tội gì
    ---
    Trích @binh1204 web 2t
    Thằng Nhóc Đầu Keo này tui nhìn mặt nó là éo ưa từ hồi bước zo 2T này rồi,nói ra sợ mích lòng thằng này thiệt là khốn nạn
    Trích @tieuthu_thienthan22 web 2t
    haiz... thua luôn.
    nó mới nói vs tôi mất ip4s giờ phải xài ip3gs
    hài quá má ơi...
    không ngờ nó là người như thế...
    vậy mà vẫn onl ung dung đấy nhở.
    ---
    Trích @ KenFighter
    vì cũng chả ưa ji cái thằng chém gió , xạo *** này , chuyên hại đời gái ng` ta
    ----
    Trích @ touchi
    chia buồn cùng bạn....tìm ra nó thì cứ đập chó nó chừa....bikergì mà dơ vậy...
    v.v....
    còn nhiều comment thiếu tế nhị do quá ức Chú này nên mình ko tiện post lên
    mọi người thử nghĩ xem sống sao mà nhiều người ghét vậy là hiểu rồi
    nếu ko có nguồn tin báo thì mình cũng ko biết nhà thằng này ở đâu
    tks mọi người giúp đỡ

---------------------
    Tên Ty đã Vu khống nick ken.ft 1 sạp có uy tín trên 5s ! mình xin đính chính lại rằng bạn Ken.ft ko liên quan hay liên can gì đến vụ này và bạn ấy còn giúp mình tìm ra vài thông tin bổ ích !
    mình rất cám ơn bạn ken.ft ! và mong bạn bỏ qua về những hiểu lầm ko mong đợi xảy ra trước đó !
    ---
    đây là comment của bác ken.ft ạ ^^!

Dạ thưa chủ topic ... !!! mình là chủ cái nick ken.ft mà thằng Ty nó nói đây [ mún chửi thề lắm , mà đã hứa vs mod là hk flame nữa ] !!! mình biết nó , biết cả nhà bên quận an bình của nó , biết shop nó làm ... mình hk có liên can hay liên quan ji tới vụ này cả , cả gần 1 năm mình hk có gặp nó rồi , mình biết chiện này là do 1 anh bạn send cho mình cái link này , và mình bít !! và đây là pic của mình đây .

... Và mình hk có chơi bên hội nouvo ji` cả , mình chĩ chung thành vs attila của mình thôi , trên biker này những ng` bít mình, ai mà hk bít mình chĩ toàn chạy 1 chiếc attila , tuy là có chiếc ab , mong chủ topic sửa cái bài dùm mình , vì danh tiếng mình trên này cũng hk nhỏ , thanks bạn . Nhưng mình sẽ giúp bạn tìm ra thằng Ty đó hỏi cho rõ , thằng ty nó nói dối vậy là bít nó cùng bọn , và đang cùng thằng ken kia cưa xe bạn rồi !!!

_ Đầu tiên bạn sửa cái bài bạn cái đã nhen :-s hix !! thì mình bít rõ về nhà thằng ty ở đâu , và cái shop quần áo nó làm thôi , còn h nó có chuyển nhà hay nghĩ làm hk thì mình hk biết , nó làm ở shop quần áo 5pm kế bên nhà tang lễ ở đường nguyễn trãi nè , nhà thì trong cái hẻm của đường trần tuấn khải , có ông anh hàng xóm trong ABC saigon , tên Khang đấy . nick biker là " VEZIN ji` đó ak' " ... để mình inbox bạn cái này !!

===== Bổ sung vào lúc 03:03 ===== Bài cũ được gởi vào lúc 02:45 =====

thì mình chĩ bít ông khang là ông anh hàng xóm thôi , chứ hk phải là đồng bọn ji vs 2 thằng này đâu , mình sẽ tìm cách giúp bạn !! vì cũng chả ưa ji cái thằng chém gió , xạo *** này , chuyên hại đời gái ng` ta
    ----->>>> cám ơn bác Ken.ft nhé ... chỉ do nó nên phải hiểu lầm bác và mắc công tới bác như vậy !
    Đính chính lại ko phải Ken.Ft bên 5s ! <<<<<-------
    -----------
    1 đoạn nc ngắn = Yahoo vs 1 người trong club aitti
    -----------
    »ß¡—Thay—Doi«: ?
    »ß¡—Thay—Doi«: à
    »ß¡—Thay—Doi«: nick này có sẵn rồi
    | • [26-9-2k10] • | :-* Q ...S2...N [K.4]-Top: ủa ?
    »ß¡—Thay—Doi«: ai vậy
    | • [26-9-2k10] • | :-* Q ...S2...N [K.4]-Top: có phải nick này ở nhà bè đúng ko ?
    | • [26-9-2k10] • | :-* Q ...S2...N [K.4]-Top: quen quen
    »ß¡—Thay—Doi«: ừm
    | • [26-9-2k10] • | :-* Q ...S2...N [K.4]-Top: giống hồi kì dk ra off ati club mà
    »ß¡—Thay—Doi«: bạn trên biker vừa inbox
    »ß¡—Thay—Doi«: kiu mình add nick
    »ß¡—Thay—Doi«: đúng rồi bạn
    »ß¡—Thay—Doi«: nhưng mình ko ra đc
    | • [26-9-2k10] • | :-* Q ...S2...N [K.4]-Top: ủa rồi h a ở đâu ?
    »ß¡—Thay—Doi«: thì cũng ở nhà bè
    »ß¡—Thay—Doi«: kiu add nick có gì ko bạn ?
    | • [26-9-2k10] • | :-* Q ...S2...N [K.4]-Top: thg ty nick nó còn onl bt mà
    | • [26-9-2k10] • | :-* Q ...S2...N [K.4]-Top: với nhà nó ở hốc môn chứ ko phải bình chánh
    »ß¡—Thay—Doi«: từ bữa mất xe tới giờ
    | • [26-9-2k10] • | :-* Q ...S2...N [K.4]-Top: hồi kì off ati có qua 1 lần rồi
    »ß¡—Thay—Doi«: mình
    »ß¡—Thay—Doi«: thấy nó onl
    »ß¡—Thay—Doi«: pm ko tl
    | • [26-9-2k10] • | :-* Q ...S2...N [K.4]-Top: mà sao a biết thg này ?
    | • [26-9-2k10] • | :-* Q ...S2...N [K.4]-Top: nó lừa thg bạn chơi chug club e hết 2 cây 4road với tiền rồi
    »ß¡—Thay—Doi«: thiệt hả bạn ?
    »ß¡—Thay—Doi«: bạn lên commnet giúp mình với
    »ß¡—Thay—Doi«: trên 5s biker vs truongton đi
    | • [26-9-2k10] • | :-* Q ...S2...N [K.4]-Top: a qua topic attila club có đó
    »ß¡—Thay—Doi«: đưa link cho mình với
    | • [26-9-2k10] • | :-* Q ...S2...N [K.4]-Top: thang bạn mình bỏ luôn ko thèm nói nữa
    »ß¡—Thay—Doi«: vậy là thằng này hại nhìu người rồi
    | • [26-9-2k10] • | :-* Q ...S2...N [K.4]-Top: sao a ko qua nhà nó bên hóc môn
    | • [26-9-2k10] • | :-* Q ...S2...N [K.4]-Top: ??????
    »ß¡—Thay—Doi«: ko báo động cảnh giác thì ko xong đâu
    »ß¡—Thay—Doi«: e bik nhà nó ?
    | • [26-9-2k10] • | :-* Q ...S2...N [K.4]-Top: club e có qua 1 lần rồi
    | • [26-9-2k10] • | :-* Q ...S2...N [K.4]-Top: cái hình a post trên biker nó ẳm thg nhóc là kì đi off nhà nó đó
    »ß¡—Thay—Doi«: e đưa cho a cái link
    »ß¡—Thay—Doi«: mà nó lừa
    »ß¡—Thay—Doi«: bạn bè gì của e đó
    »ß¡—Thay—Doi«: để a bổ sung thêm
    »ß¡—Thay—Doi«: đc ko e
    | • [26-9-2k10] • | :-* Q ...S2...N [K.4]-Top: đợi e tí
    »ß¡—Thay—Doi«: oke
    | • [26-9-2k10] • | :-* Q ...S2...N [K.4]-Top: http://www.bikervietnam.com/bfrm/sho...36#post5294136
    | • [26-9-2k10] • | :-* Q ...S2...N [K.4]-Top: có linh red bull
    | • [26-9-2k10] • | :-* Q ...S2...N [K.4]-Top: um sùm 1 thời
    »ß¡—Thay—Doi«: tks e
    | • [26-9-2k10] • | :-* Q ...S2...N [K.4]-Top: nhưng sao a ko qua bên hóc môn nhà nó
    | • [26-9-2k10] • | :-* Q ...S2...N [K.4]-Top: nhà nó làm gì ở bình chánh
    | • [26-9-2k10] • | :-* Q ...S2...N [K.4]-Top: ????
    | • [26-9-2k10] • | :-* Q ...S2...N [K.4]-Top: thg này muốn gặp cũng dễ thôi
    | • [26-9-2k10] • | :-* Q ...S2...N [K.4]-Top: cứ lượn 23.9 với ng trãi là gặp
    »ß¡—Thay—Doi«: tình hình là nó đt hăm dọa ngay lúc a ở cơ quan C.an trình báo
    | • [26-9-2k10] • | :-* Q ...S2...N [K.4]-Top: yên tâm
    »ß¡—Thay—Doi«: công an có nghe đc đt nó đt cho a
    | • [26-9-2k10] • | :-* Q ...S2...N [K.4]-Top: dc cái miệng thôi
    | • [26-9-2k10] • | :-* Q ...S2...N [K.4]-Top: ko làm gì đâu
    | • [26-9-2k10] • | :-* Q ...S2...N [K.4]-Top:
    »ß¡—Thay—Doi«: nên C,a kêu a ở nhà để C.a giải quyết
    | • [26-9-2k10] • | :-* Q ...S2...N [K.4]-Top: a qua nhà nó bắt nó đi chắc ăn
    »ß¡—Thay—Doi«: Trích lời _Shock_Boy_ viết: View Post
    Cho mình hỏi Atila Club có Mem này phải ko ạ

Nếu đúng thì cho mình biết sao bạn này lấy bô 4road - bông mai - K&N ..... của bạn mình ko trả ( Lấy của Pi Ati 4357 )? Cho mình một lời giải thích nha bạn Tý Bảnh ! Đừng để ae xích mích nha bạn
    | • [26-9-2k10] • | :-* Q ...S2...N [K.4]-Top: đúng rồi đó
    »ß¡—Thay—Doi«: a ko hỉu lắm 2 cái này
    »ß¡—Thay—Doi«: 1 cái của bạn e hả ?
    | • [26-9-2k10] • | :-* Q ...S2...N [K.4]-Top: đúng rồi a
    »ß¡—Thay—Doi«: còn cái này của thằng Ty à
    »ß¡—Thay—Doi«:
    MÃi hôm nay mới biết có cái comment của bạn trẻ này

Hóa ra đây là bạn chẽ ở An giang đòi mượn cây 4road mình đi test xe trái 61 gì đây đó hả

Thế biết 1 mà ko biết 10 à

Đi mà hỏi lại bạn chẽ Pi xù 3457 gì đó lại đi har

Hẹn đem bô wa, làng ngàng giờ giấc để thằng anh bị giam chiếc 037.57 + biên bản tang vật 1 cây 2k8 + 1 cây 2k9

Biết chuyện xong rồi bơ bơ la để nhờ người wen giúp rồi im im là *** vui rồi

Cảm thấy *** vô được thì dze, muốn gì nữa thì hẹn ra nói chiện chứ đừng phong long trên này

Có gì kêu ku Pi dắt ra sạp bô gặp rồi nói chiện har

Còn *** biết gì thì im , nói lung tung , chính bạn mới là người đ
    | • [26-9-2k10] • | :-* Q ...S2...N [K.4]-Top: cái 2k9
    | • [26-9-2k10] • | :-* Q ...S2...N [K.4]-Top: đừng nghe nó
    | • [26-9-2k10] • | :-* Q ...S2...N [K.4]-Top: thằng này bản chất là của con chó rồi
    »ß¡—Thay—Doi«: nó miệng lưỡi ghê nhỉ
    | • [26-9-2k10] • | :-* Q ...S2...N [K.4]-Top: a cứ đọc hết topic rồi biêt
    | • [26-9-2k10] • | :-* Q ...S2...N [K.4]-Top: linh red bull cũng vào xác nhận lun rùi
    | • [26-9-2k10] • | :-* Q ...S2...N [K.4]-Top: ko có chyện ngược lại đâu
    »ß¡—Thay—Doi«: ra thế vậy a yên tâm
    »ß¡—Thay—Doi«: tks e nhìu nha !
    | • [26-9-2k10] • | :-* Q ...S2...N [K.4]-Top: mà sao a biet61 no ?\
    »ß¡—Thay—Doi«: 1 lần
    »ß¡—Thay—Doi«: trong 2 t
    | • [26-9-2k10] • | :-* Q ...S2...N [K.4]-Top: à à
    »ß¡—Thay—Doi«: nó bost hình xe nó
    »ß¡—Thay—Doi«: a thấy con nhện lạ lạ
    »ß¡—Thay—Doi«: khen đẹo
    »ß¡—Thay—Doi«: nó nói lấy ko cho nè
    »ß¡—Thay—Doi«: a ra lấy thì bắt đầu wen bik
    »ß¡—Thay—Doi«: nó dẫn lại hẻm 265 PNL Q.1
    »ß¡—Thay—Doi«: nói là nhà nó
    »ß¡—Thay—Doi«: nhưng thực chất ko phải
    »ß¡—Thay—Doi«: chỉ là nhà trọ
    | • [26-9-2k10] • | :-* Q ...S2...N [K.4]-Top: mà ai nói a nó ở bình chánh ????
    | • [26-9-2k10] • | :-* Q ...S2...N [K.4]-Top: a cần qua nhà nó bên hóc môn ko ?
    »ß¡—Thay—Doi«: công an
    »ß¡—Thay—Doi«:
    »ß¡—Thay—Doi«: nói nó sống bên BC
    »ß¡—Thay—Doi«: vs ba nó
    »ß¡—Thay—Doi«:
    | • [26-9-2k10] • | :-* Q ...S2...N [K.4]-Top: thg này lắm chiêu quá
    »ß¡—Thay—Doi«: thế nhà nó hóc môn à
    | • [26-9-2k10] • | :-* Q ...S2...N [K.4]-Top: ừh
    ---------
    trích @ AirBlade3257 trên biker
    Mình từng leader Attila Club một thời gian nên cũng biết "chút chút",bạn Ty đã từng lấy của bạn mình hết cây 4road với thêm chút lúa rồi,có gì cứ liên hệ mình nhé
    -Đồng thời mình cũng xác nhận rằng Ken.FT ko liên quan gì hết vì có 1 thời gian chơi chung nên mình biết rõ về bạn Ken.FT,nên mình chắc chắn Ty đã gài bạn
    -----------
    Trích @KenFighter biker
    E lẫy lừng trên biker , 5s 3,4 năm này rồi ... cái thằng mất dạy Ty âm mưu tỏng vụ này , dám vu khống , quăng đại cái tên Ken.FT lên !!! coi nóng hk ... đã mấy tháng trời gần 1 năm , hk muốn lên biker nữa rồi ah` !! bắt được thằng Ty này chắc đập nó cho đã cái tay quá !!
    ---
    cám ơn bác Ken.ft nhé ... chỉ do nó nên phải hiểu lầm bác và mắc công tới bác như vậy !
    Đính chính lại ko phải Ken.Ft bên 5s !
    ---
    ko ai rãnh hơi mà đi vu khống
    vậy chắc có nhiều thành viên biker và 5s đi vu khống thằng Ty này sao ?
    vậy nên mọi người đã biết rõ bộ mặt thật thế nào rồi đó
    ---
    Mình có đầy đủ tất cả thông tin + hình ảnh hồ sơ chứng minh -> đã nộp hết cho công an
    Cần thì mình sẽ điện thoại cho vài nhân chứng ra để vạch mặt thằng Ty này
    Vài người là nạn nhân đồng ý làm nhân chứng giúp mình tố cáo Ty đã lừa gạt nhiều người
    trong thời gian này mong mọi người cảnh giác !
    mình là bị hại nên mình ko đặt điều ai !
    cám ơn anh em biker ! anh em 5s ! thành viên truongton ! các phó nháy bên vnphoto ! đã cùng vạch mặt và chia sẻ với mình ! lại xe. "
    Được sửa bởi lx01407 lúc 11:12 PM ngày 17-04-2012

Lúc tên kia lấy xe bác đi sao bác và em trai bác không bắt tên Ty kia giao CA mà để sự việc đến nông nỗi này? Bác nhẹ dạ quá!
    Sony A850, A99M2: CZ 24/2, CZ 135/1.8, Tamron 180/3.5, 70-200/2.8 _ Min 17-35D, 28-70G

Xã hội giờ kinh hãi quá, chuyện vậy mà cũng lừa được, không biết nói gì hơn nữa ...

Thank bác chủ, bác chủ muốn up hình lên vui lòng bác chủ thay đổi quyền truy cập của hình ảnh

http://www.flickr.com/photos/62012857@N05/
    Up giúp bác chủ thằng áo trắng, ăn cắp xe bác

Thằng Ty, tòng phạm trong vụ ăn cắp nè

em chỉ nói 1 câu thôi... "em kinh tởm nhất mấy thằng này"
    Xin chia buồn cùng bác chủ.

Sao thấy thằng áo đen vào toilet chụp hình tự sướng thế kia. Tụi này có vấn đề ngay từ tấm ảnh, vậy mà bác còn dây vào. Các bác nhớ tránh xa nhé.

http://bikervietnam.com/bfrm/showthread.php?t=301555
    http://www.5giay.vn/showthread.php?t=4862788
    http://truongton.net/forum/showthrea...4#post18737484
    http://www.webtretho.com/forum/f209/.../#post24540558
    http://www.vnphoto.net/forums/showth...30#post2159830
    http://www.vn-zoom.com/f413/thong-ti...l#post10972951
    http://ngoinhachung.net/diendan/foru...d=92576&extra=
    http://xomnhiepanh.com/?mod=board&act=showthread&t=3119
    8 links bên 8 diễn đàn lớn có nhiều comments báo với em rằng Ty đã gạt nhiều người trước đó ! mọi người nên cẩn thận ! share thông tin cho những ai chưa biết về đối tượng này !
    ---
    Và nếu Ty có online truongton.net Yahoo hay các 4room khác nói ko phải thì mình ko biết nói sao ! vụ việc đã lên C.an truy tố trách nhiệm hình sự nên mình khai báo sự thật và ko đùa đc !
    Hôm nay 16/04/2012 mình vừa cung cấp thêm bên C.an mấy tấm hình bữa đi chụp ! mong là sẽ bắt đc 2 đứa lừa đảo này để ko còn ai khác bị hại !
    ------tks mọi người đọc tin-----

22h30 ngày 16/04/2012
    ---------

WoW, sao trùng hợp hay vậy ta. Cái tình tiết thằng này gọi điện hâm dọa Anh ngay lúc đag làm việc với công an thì quả thật, thằng này tới số rồi! =))

chia buồn với bác chủ :( em thì em chả bao giờ tin vào bạn bè online muh lai lịch không rõ ràng :-?

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng