Trang 1 / 4 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 37

Chủ đề: 1ds mark II - và câu chuyện của những kẻ nhiều chuyện.

1ds mark II - và câu chuyện của những kẻ nhiều chuyện.

Đây là bài của 1 trong những anh chàng đó.

Xin lỗi các bác, em chả biết TT hay SE gì cả (thật ra chỉ nghe tên chứ chưa được gặp mặt) nên em chả binh ai. Là một người đứng ngoài, không biết sự việc diễn ra như thế nào chỉ dựa vào dữ kiện trong các bài viết này cũng chưa nên kết luận được. Cái nhận thấy đúng sai chỉ là sự cảm nhận chủ quan của mỗi người. Thế này nhé: Qua cách dẫn chứng của anh SE, em thấy anh ấy cũng kinh nghiệm và rành ghê thế mà khi cảm thấy máy như đã mở ra mà vẫn còn dám lấy thì quả thực là lạ.

Quote:
    Được gửi bởi snake_eyes
    Dây là chuyện mua bán giữa em Nguyễn Long(snake eyes) và anh Thanh Tùng(ThanhTungphoto), ........................... tôi thấy ốc máy có dấu đã mở và hỏi anh thì anh Tùng nói tôi cứ yên tâm ........................

Còn về phía anh TT đã trả lời quá ... sai khi nói ''đàn bà, tủn mủn....

Quote:
    Được gửi bởi ThanhTungphoto
    ....................cách hành xử và suy nghĩ hết sức trẻ con, đàn bà và tủn mủn ..............

Sau đó anh SE cũng phản ứng lại và cũng miệt thị lại......
    Tóm lại chuyện thoả thuận của hai bên đã và đang không rõ ràng, không êm đẹp. Nhưng để kết luận bên nào đúng bên nào sai như các bác đã làm có vẻ vội quá không? Các bác có là người chứng kiến không mà kết luận? Hơn nữa đây cũng đâu phải toà án, các bác đâu phải là công tố mà phán quyết đúng không?
    Rồi có bác còn gây sức ép cho Ban quản trị bắt phải giải quyết. Xin lỗi, em tuy nhỏ nhưng thấy việc này nó như thế nào ấy! Tại sao việc người này làm mà các bác lại bắt người khác phải giải quyết nhỉ? Bác nào có rảnh và có nhiệt huyết thì số điện thoại của hai anh SE và TT có trong diễn đàn ấy, cứ gọi và tổ chức gặp nhau giải quyết đi nào!
    Thí dụ như bác này:

Quote:
    Được gửi bởi tuands86
    ........................BQT phải có sức ép TT thực hiện nghĩa vụ của một người bán hàng lương thiện và đàng hoàng. Dĩ nhiên, dư luận tạo ra sức ép thì không có giá trị pháp lý. Nhưng nó cũng minh chứng được rằng, ai phải ai quấy trong việc này.
    ...............................notes: nếu tôi nói thẳng thắn, mích lòng BQT thì tôi xin lỗi. Từ lâu, tôi đã không hứng thú sinh hoạt nữa rồi. Việc cảnh cáo hay ban nick gì đó, đối với tôi không quan trọng.
    Thấy việc bất bình lên tiếng vậy thôi.

em thấy tức cười quá, bác nói không còn hứng thú mà sao lại vào đây nói này nói nọ? Mà sao bác lại mất hứng thú vậy bác? Xin lỗi chứ theo em được biết qua lời kể của các anh đã từng chơi chung với bác trong câu lạc bộ chân dung gì đấy thì bác đã tách khỏi nhóm do các lời yêu cầu, sức ép của bác với các thành viên khác trong nhóm (mà bác tự nhận mình là đứng đầu - là người thành lập ) không được các thành viên ấy thực hiện. Thế đấy, việc bác ép các anh em gần bác còn không được thế thì bác còm bảo người này ép người nọ là thế nào? Dạ, bác có quan trọng quá về hiện diện của bác ở đây không ạ????
    Còn bác này :

Quote:
    Được gửi bởi VPT
    .......................... Em rất ngạc nhiên là tới giờ nick ThanhTungPhoto chưa bị treo lên vì phát biểu như thế. Em đề nghị BTQ vnphoto treo nick thành viên BTQ TT lên vì khinh thường miệt thị thái phái nữ nơi công cộng. Hay là thành viên BQT có thể miệt thị người khác ???

Dạ thế thì nếu ban quản trị treo nick anh TT lên thì lấy ai vào trả lời trong đây những vấn đề mà anh SE cần được giải đáp???? Thiệt là.....
    Và bác này:

Quote:
    Được gửi bởi h1970
    Cảnh báo cho cộng đồng những hành vi mua bán mang tính chất lừa đảo của thành viên trong diễn đàn là hành động nhằm xây dựng VNPHOTO ngày một tốt đẹp hơn đấy, thưa BQT.

Bác tuyên bố có sớm không? Nếu như vậy thì đưa ra pháp luật cho rồi cần gì nói ở đây????
    Tóm lại, đọc qua cái topic này, em thấy các bác chỉ nói mà chưa được suy tính gì ạ. Các bác có nói em hỗn em cũng chịu chứ như các cuộc tranh luận trong trường em nói như các bác chỉ tổ bị người khác phản biện thôi. Các bác chỉ trông vào dữ kiện, nói ra cảm nhận chứ chưa giải toả được vấn đề. Đồng ý là các bác đã tỏ ra thông cảm với anh SE nhưng chưa có bác nào giúp được gì ngoài sự chê bai anh TT?
    Em kính các bác,

Bác Khoan Tuong nói cũng hay lắm. Nhưng bác cũng chả đưa lên ý gì giúp anh SE và TT cả. Em cũng chả chứng tỏ làm gì (mà ai hay chứng tỏ cũng tự mình biết phải không anh?). Xin lỗi, bài của anh có vẻ phân biệt giai cấp quá. Trên diễn đàn đều bình đẳng chứ, phải không anh. Nói như anh thì các anh thân với nhau thì được quyền bè phái với nhau à?
    Bạn anhhang,
    Không ai phán xét à? Thế bác không thấy nhiều bài phán xét ở trên sao?
    Chính vì có bác đòi quyền được ''cảm nhận'' và được ''nói'' của thành viên thì em - cũng là thành viên- xin ké luôn cái quyền đó!
    Thưa anh Khoan Tuong,
    Nói đúng thì nói ở đâu cũng được, cũng tự tin, cũng không xấu hổ với cái lương tâm là cảm thấy được rồi. Cần gì phải ra mục nào để tranh luận anh à! (cũng như như chụp ảnh vậy - xấu là xấu, đẹp là đẹp; chụp là chụp, sửa là sửa, tự nhận phân minh rõ ràng thì dễ lôi cuốn người khác anh ạ!)
    Anh Skywalkers,
    Bàn tay có ngón ngắn ngón dài sao anh không đo thử xem?

thích tranh luận câu chữ thì sang đây,,,bên đó không phải chỗ cho chú nhiều chuyện , bắt bẻ người này người kia,,,

Chuyện vui ngày chủ nhật
    Nhận scan film 135 các loại , 200k/cuộn , file JPEG 17+ Mpx , 12+ MB , lh O9845179O3 .

@Bác gì: Em bày tỏ thái độ với cái kiểu chả liên quan gì tự dưng nhảy vào phán xét những người đáng tuổi cha chú mình của bác thôi. Quan điểm của em cho dù là diễn đàn hay ngoài đời, người ít tuổi phải tôn trọng và đừng có dạy đời người hơn mình ( rất) nhiều tuổi. Không có cái chuyện vào diễn đàn ai cũng như ai đc, môi trường nào cũng phải có sự lễ độ, trên dưới của nó.
    Còn ngoài ra em cũng chẳng hơi đâu tranh luận thêm với bác nữa, tranh hơi với bác nữa hóa ra em bằng bác!!!

đồng chí thanhhuynh86 này sn 1986 hả ?
    RedHat
    http://www.phucnikon.com | yim: phucvd

Em đã nói là không cần phải đi đâu nếu mình nói mà không cảm thấy xấu hổ với lương tâm, đã trung thực thì không e ngại.
    Anh có vẻ trịch thượng nhỉ khi gọi người khác là chú này chú nọ! Anh dựa vào gì ạ? Tuổi? Giải thưởng gì đó mà em nghe anh em nói là anh dán cả vào mặt ngoài của laptop? Hay dựa vào số bài viết (mà không biết có bao nhiêu bài spam)?
    Mà tranh luận với anh cho vui chứ em biết anh hổng giống mấy người cà khựa ra vẻ, lúc nào cũng: vì trang web, yêu trang web thế mà có việc lại lao vào xâu xé....Hic. Anh tốt hơn nhiều!
    Thưa các anh,
    Xin lỗi tôi đã có CMND. Và tôi tự chịu trách nhiệm về hoạt hộng, hành động của mình chứ không đổ vịn vào người khác.
    Bác anhhang, xin bác đọc kỹ, em chả phán xét ai chỉ là giúp những người phán xét tự nhìn lại họ.
    Được sửa bởi thanhhuynh86 lúc 09:09 AM ngày 12-08-2007

đang nói về cách ứng xử và những cái nên và không nên trên diễn đàn, đừng lôi chuyện cá nhân của người khác vào mà nói, bác rành về tôi như vậy có lẽ bác núp dưới gầm giường nhà tôi phỏng.

1/Cái huy hiệu E-Fiap đó tôi đựơc một người anh , người thầy mà tôi rất tôn trọng tặng cho tôi, vậy thì tôi dán tôi đặt ở đâu là quyền của tôi, đúng không.Có gây khó chịu cho bác không?
    2/ Tôi luôn là thằng em út trong site từ những ngày đầu, và luôn thương mến mọi người, nên chuyện tôi yêu quí cái site này vì nó là nguồn vui, là nơi mà tôi có rất nhiều bạn( hiện tất cả những người bạn thân của tôi đều từ site này mà ra, bạn bè trước đây ít lắm ạ) Tôi dù có tranh cãi hay gì gì, vẫn trên tinh thần tôn trọng mọi người. Không có cái kiểu xếp nhau ngang hàng như bác.
    3/ Tôi chơi lâu nên tôi nhiều bài viết, vui đùa có, kỹ thuật có, tranh luận có, điều đó tất nhiên, nhưng tôi chả cần spam để làm gì, anh em ngoài đời có những người chưa biết tôi, khi nói Khoantuong thì biết, chứ Khoa Tran có lẽ ít ai biết. Người ghét tôi có, người mến tôi cũng nhiều.

Đợi mọi người vào xem rùi người ta sẽ nói gì nhé,,,

Vâng, thưa anh, cứ để mọi người bình luận.
    1/. Em không thấy khó chịu gì nhưng em nghe anh em nói là trên cái laptop chình ình cái chữ E-Fiap bên ngoài thế thì người đối diện anh chả dám nói to.
    2/. Em không xếp ngang hàng ai, ai em cũng thưa cũng kính và EM KHÔNG KÊU AI BẰNG CHÚ!
    3/.Người ghét, người ưa là chuyện nhỏ! Tự ưa được mình tự ghét thói huênh hoang, tự cao của mình mới là điều khó anh ạ!

Một tràng pháo tay cho đồng chí thanhhuynh86 :gathering
    Nhận scan film 135 các loại , 200k/cuộn , file JPEG 17+ Mpx , 12+ MB , lh O9845179O3 .

đây không cãi tay đôi với bác...chỉ mong bác hiểu chỗ bên kia không phải là nói phát biểu tùm lum .

7 búa đừng có cái kiểu đó nhen cưng. Không hay đâu.

Trang 1 / 4 123 ... Cuối cùngCuối cùng