Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7

Chủ đề: [Tư vấn] Sơn lại máy ảnh phim

Cool [Tư vấn] Sơn lại máy ảnh phim

Dạ chào các anh chị chơi máy ảnh film trên diễn đàn ạ. Hiện em có một cái máy Nikon Fe (black), máy cũng cũ nên sơn bị xước và cái lõi đồng nó bị lòi ra rồi ạ. Em muốn đi sơn lại màu cho nó trông sạch sẽ và đẹp đẽ hơn chút. Tìm kiếm trên mạng thì thấy rất ít, hầu như không có thông tin gì về vấn đề này. Nên em muốn nhờ các anh chị tư vấn xem có thể sơn ở đâu? Nếu tự sơn thì phải làm gì ạ?
    Cảm ơn các anh chị

Phải tháo hết các khớp ra, Đánh cho trầy đồng rồi sơn lại. Nhưng nói chung để lòi đồng trông nó mới đẹp )

Máy bị sơn lại giảm phân nửa giá trị so với máy lòi đồng. Vì không có kinh nghiệm tháo ra lắp lại kiểu gì cũng có lỗi ).

Xem ảnh của bác chủ trên flickr có nhiều ảnh rất thích ^^.Theo em thì máy cổ thì nó cứ phải "cổ cổ" một tí ^^
    Ideas > Gears

Quote Được gửi bởi asazy View Post
    Phải tháo hết các khớp ra, Đánh cho trầy đồng rồi sơn lại. Nhưng nói chung để lòi đồng trông nó mới đẹp )

Máy bị sơn lại giảm phân nửa giá trị so với máy lòi đồng. Vì không có kinh nghiệm tháo ra lắp lại kiểu gì cũng có lỗi ).
    Dạ nghe bác nói thế này chắc em đành thôi vậy :">

Quote Được gửi bởi BillDre View Post
    Xem ảnh của bác chủ trên flickr có nhiều ảnh rất thích ^^.Theo em thì máy cổ thì nó cứ phải "cổ cổ" một tí ^^
    Hehe cảm ơn bác vì lời khen ạ. Em vẫn còn là gà đang tập tành thôi ạ :D. Nghe các bác nói thế này chắc em cũng thôi. Vì tháo ra lỡ có vấn đề gì :(

Qua 2 ảnh này của bác, em có thể khẳng định máy bác chủ đang rất khô dầu. Tốc màn trập dưới co về không đúng, trể hơn chuẩn 1 tẹo nên phần dưới ảnh hơi bị đen một chút. Hết cuộn này bác nên tìm đến chỗ nào đó lau dầu đi.

Nếu không 2 3 cuộn nữa là kẹt màn trập hỏng máy đó.

Nếu ở HN thì lau ở 15 Phùng Khắc Khoan, Nếu ở HCM lau ở Nguyễn Du thì phải

Quote Được gửi bởi asazy View Post

Qua 2 ảnh này của bác, em có thể khẳng định máy bác chủ đang rất khô dầu. Tốc màn trập dưới co về không đúng, trể hơn chuẩn 1 tẹo nên phần dưới ảnh hơi bị đen một chút. Hết cuộn này bác nên tìm đến chỗ nào đó lau dầu đi.

Nếu không 2 3 cuộn nữa là kẹt màn trập hỏng máy đó.

Nếu ở HN thì lau ở 15 Phùng Khắc Khoan, Nếu ở HCM lau ở Nguyễn Du thì phải
    Ôi bác đoán chuẩn quá, máy em đang bị bệnh đấy bác ạ, chụp tốc nhanh là bị đen ảnh :(. Có buổi em đi chụp, trời nắng to quá, về ảnh đen một nửa :(. Tiếc hết bao công đi chụp. Em mới vào Sài Gòn được một tháng, chưa biết scan ở đâu, cũng chưa biết sửa ở đâu. Cái ảnh đầu scan trong này đó ạ. Ảnh bé lắm, zoom cái là vỡ :(. Màu cũng ko thích :(