Trang 4 / 354 Đầu tiênĐầu tiên ... 234561454104 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 3540

Chủ đề: Góc ảnh tamron 17 - 50 F2.8

Quote Được gửi bởi lm0nlne View Post
    em thấy kit 18-55mm f3.5-5.6( ko phải kiss bác chủ nhá ) khép xuống f8 hay f11 chụp cũng lên được ảnh ntn, có khi còn hơn
    trong điều kiện ánh sáng tốt thì "có thể" như nhau, nhưng bác thử zoom lên 100% xem ảnh nào chi tiếc hơn...chắc chắn tam 17-50 ảnh sẻ nét hơn rất nhiều. (em khẳng định luôn vì đã dùng ca 18-55 1 thời gian dài, còn Ni thì em ko biết).
    QUAY ĐẦU LÀ BỜ...AI NGỜ LÀ BIỂN

Quote Được gửi bởi lm0nlne View Post
    em thấy kit 18-55mm f3.5-5.6( ko phải kiss bác chủ nhá ) khép xuống f8 hay f11 chụp cũng lên được ảnh ntn, có khi còn hơn
    hehe. Cái này là do bác chưa xài nên mới nói thế. Em cũng thử hết rồi chứ bác. Có len này rồi em thấy kit ko còn nhu cầu nữa nên đã bán Kit mới mua được hai tháng (BH12th) với giá bèo 1tr45 vì để em cũng chẳng gắn vô body nữa.

Mới chuyển qua DSLR Nikon em dùng em này luôn nên ko biết so sánh sao. Đương nhiên so với mấy hình P&S thì nét và trong hơn. Tuy nhiên, dãy tiêu cự này trên máy crop là hoàn toàn hợp lý cho nhu cầu đa dụng.
    Hình các bác chụp đẹp quá.

Mình cũng đang xài loại này, nói chung thỏa mãn đủ nhu cầu chụp chẹt, nếu bạn nào không khắc khe về đồ hiệu, chính hãng... có thể đây là lựa chọn hợp lý.

Test VC của Tamron ở tiêu cự 50mm, tốc 1/30 (có nhiều bạn nói ở tiêu cự 17-50 không cần chống rung, chỉ đúng nếu là ban ngày, ánh sáng tốt, còn ban đêm thì sao.)

_MG_1785 của Công Tiến, trên Flickr
    That's the problem these days: Every Monkey with an Dslr Camera thinks he's a photographer

Em thì mới làm quen với máy ảnh nên ko bít ntn so với những ống khác cùng tiền, nhưng hiện tại em hài lòng với nó

My FliCk

Quote Được gửi bởi tiennam81 View Post
    Em thì mới làm quen với máy ảnh nên ko bít ntn so với những ống khác cùng tiền, nhưng hiện tại em hài lòng với nó

Cái này cụ để mẫu bị hậu cảnh chi phối, mất luôn cả chiều sâu ảnh nhỉ?

Vâng vì cô ấy nép sau tấm pano che nắng, canh mãi mới bắn đc, hix hình như chưa bị bắn lén bao giờ nên thấy máy ảnh đưa lên về hướng mình là mấy cô nàng này cười khúc khích và quay ngay sang chổ khác :((
    My FliCk

Cửa nào cho mấy cái kit mà đòi so với Tam này vậy ?! Theo ý E một khi đã chụp lens 1 khẩu rồi khó quay lại chụp lens 2 khẩu lắm, nó bức bí ntn íh, vặn zoom là nó chạy khẩu nên ko kiểm soát đc DOF
    Tuy nhiên ko có lens nào tốt nhất ở khẩu rộng nhất đc, với lens Tam này nên tránh f2.8 tí đi thì còn lại là tuyệt vời ...
    So cùng lens Tam này ở 2 khẩu f2.8 & f4:

Sharpness có phần trội hơn cả lens prime Ni 35 f1.8G @ f5.6:
    Không thèm mơ D600 nữa vì mắc quá ! Để tiền đi du lịch & thẩm du lens chơi !

Quote Được gửi bởi Saigonner View Post
    Cửa nào cho mấy cái kit mà đòi so với Tam này vậy ?! Theo ý E một khi đã chụp lens 1 khẩu rồi khó quay lại chụp lens 2 khẩu lắm, nó bức bí ntn íh, vặn zoom là nó chạy khẩu nên ko kiểm soát đc DOF
    Tuy nhiên ko có lens nào tốt nhất ở khẩu rộng nhất đc, với lens Tam này nên tránh f2.8 tí đi thì còn lại là tuyệt vời ...
    Đúng là có minh họa mới thấy được rõ. Ngay từ khi mua máy em chỉ mua body, chưa được dùng kit nên thật khó so sánh ... tuy nhiên đọc review thì cũng hiểu được một phần tại sao có sự khác biệt.

Chào các bác đang sử dụng Tam 17-50. Em cũng đang ngó nghiêng em này nhưng đang phân vân nên mua VC hay nonVC. Vẫn biết VC vẫn tốt hơn tuy nhiên với tiêu cự 17-50 không biết thật sự có cấn VC kg. Rất mong ý kiến của các Bác đã sử dụng qua.
    Chụp, chụp nữa, chụp mãi!

Trang 4 / 354 Đầu tiênĐầu tiên ... 234561454104 ... Cuối cùngCuối cùng