Trang 4 / 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Hiển thị kết quả từ 31 đến 34 / 34

Chủ đề: Có nên phơi lens dưới nắng ???

nghe đau đầu nhỉ . nhưng tia UV diệt nấm mốc là có thực . các bác hạn chế đi từ nơi nóng vào nơi lạnh và đi từ nơi lạnh vào nơi nóng .. dễ bị ngưng tụ hơi nước trong ống kính .. mà đã có hơi nước rất dễ có nấm mốc .. hix

Quote Được gửi bởi phusyonline View Post
    nghe đau đầu nhỉ . nhưng tia UV diệt nấm mốc là có thực . các bác hạn chế đi từ nơi nóng vào nơi lạnh và đi từ nơi lạnh vào nơi nóng .. dễ bị ngưng tụ hơi nước trong ống kính .. mà đã có hơi nước rất dễ có nấm mốc .. hix
    Bác cử kiêng khổ thế cơ à, sướng gì nữa

Em chả cử gì cả

Rãnh thì cũng vác ống ra phơi nắng mà phải bọc 2 lớp giấy báo bên ngoài, mà hiếm phơi lắm, chỉ khi tổng vệ sinh lau chùi

Toàn bỏ chống ẩm

Thế các pác vác máy đi chụp ở ngoài trời nắng thì lens và body có bị hư ko vậy??? chắc chắn là ko rồi....trong catalog nhà sx ghi rõ nhiệt độ làm việc có thể chấp nhận là<50 độ C;
    Phơi nắng để diệt mầm nấm mốc là việc nên làm, nếu ko có điều kiện chống ẩm, miễn sao đảm bảo nhiệt độ ko quá giới hạn nhà sx khuyến cáo là ok.
    D3200+tam 17-50+70-300+35f1.8G

Mấy bác sợ hư len do nóng thì em có ngu kiến thế này
    Mua cái đèn UV(khoảng vài trăm k) về, thỉnh thoảng 1 2 tuần lấy ra soi đồ nghề khoảng nửa tiếng, vừa diệt khuẩn lại không hư len.
    Tia UV gần như không gây tác dụng nhiệt nên các bác không phải lo về nhiệt độ

Trang 4 / 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234