Trang 3 / 8 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 79

Chủ đề: Canon, nikon có định giá quá cao cho máy của mình không?

Quote Được gửi bởi ltdung305 View Post
    Xin lỗi các bác chứ cái em khó chịu không phải là Nikon hay Canon kia mà là cái cách con người ta hành xử với nhau. Ở ngay như vnphoto này rõ ràng không có văn hóa tranh luận mà chỉ có văn hóa "đâm", "chọc", "đá đểu" nhau là nhanh. Trần đời em ghét nhất những thằng không dám đứng ra nói chuyện mà chỉ ở đằng sau thỉnh thoảng vào đá đểu 1 câu rồi ra vẻ đạo mạo cười mỉa bước ra. Nói nhẹ nhàng là thích đâm chọc, mà nói nặng lời là loại tiểu nhân đâm lén. Mạng là ảo thật, nhưng chính vì nó ảo mà con người ta dễ lộ ra "bản chất" thật của mình.

Đây là topic đang bàn về giá, thử hỏi liên quan gì đến ảnh hãng này đẹp hơn hãng kia mà nhảy vào xổ 1 câu rồi ra vẻ làm trò? Không thấy thiếu muối à? Thích thì sang topic khác mà tranh luận. Mà nói thẳng ra là cũng chẳng thấy tranh luận gì toàn buông kiểu chủ quan cảm tính rồi chỉ nhanh nhanh chuyển sang đả kích cá nhân là giỏi.

P/s: các bố trẻ fanboy Canon ko phải dậu đổ bìm leo mà nhảy vào "đá" kiểu đổ cho người này cuồng, người kia phát rồ. Biết nghĩ một tí, ko muộn đâu.
    Có lẽ bạn chưa biết anh xichlo, có lẽ bạn chưa tiếp xúc với anh ấy ngoài đời, và có lẽ bác đang hiểu sai vấn đề mà bác Xichlo đề cập. Thật ra, khi bác nói một ai nói dang những câu móc nghéo như: "Mày dốt thế", "Mày béo quá", thì nếu đó là người hiểu mình, thân tình thì chẳng để bụng mà cười phì, nhưng người không hiểu lại sẽ nổi nóng ^_^. Bác Xichlo nếu nói câu ấy trong mục trao đổi kinh nghiệm, chia sẽ kinh nghiệm thì không đúng, nhưng đây là mục "Tán gẫu" mà bác, và tôi biết chắc rằng anh ấy không nói chuyện với bác vấn đề ấy, mà đang chọc những người bạn thân đang chơi Ni mà thôi, đặc biệt là ông già maycatang và ông 4 mắt apham đó thôi ^_^. Bác không hiểu chuyện mà nóng giận vậy, thật không nên. Đôi dòng chia sẽ!
    Mơ về 1Dx

mấy bác chém gió kinh quá
    Nikon Df 35 f2

Quote Được gửi bởi ca-chot View Post
    Tại gì "Trùm" nhái hàng TQ không nhái hàng được cho nên ----> giá nó mới cao như vậy .
    Kết câu trả lời của bác ah nha,sao khi mua lens ,body ko lo hàng nhái ? Vì có hàng nhái đâu mà lo nhỉ , làm ra cái hàng nhái chắc mệt vã mồ hội mà thị phần lại nhỏ ,lừa được tiền mấy fan Ca hay Nik chắc còn vã thêm khối mồ hôi nữa nên bọn Tung Của nó mới bỏ cuộc chứ ko thì có mà ...các đại lý bán hàng" sách tay " vỡ hết cả ...ấy vì ai mà phân biệt nổi thật giả ( như thẻ nhớ , camera bag...) ? Ngoài vỏ body xịn ,lõi toàn hàng dựng lại có mà khóc ròng !
    cactus

Xin lỗi các bác chứ cái em khó chịu không phải là Nikon hay Canon kia mà là cái cách con người ta hành xử với nhau. Ở ngay như vnphoto này rõ ràng không có văn hóa tranh luận mà chỉ có văn hóa "đâm", "chọc", "đá đểu" nhau là nhanh. Trần đời em ghét nhất những thằng không dám đứng ra nói chuyện mà chỉ ở đằng sau thỉnh thoảng vào đá đểu 1 câu rồi ra vẻ đạo mạo cười mỉa bước ra. Nói nhẹ nhàng là thích đâm chọc, mà nói nặng lời là loại tiểu nhân đâm lén. Mạng là ảo thật, nhưng chính vì nó ảo mà con người ta dễ lộ ra "bản chất" thật của mình.

Đây là topic đang bàn về giá, thử hỏi liên quan gì đến ảnh hãng này đẹp hơn hãng kia mà nhảy vào xổ 1 câu rồi ra vẻ làm trò? Không thấy thiếu muối à? Thích thì sang topic khác mà tranh luận. Mà nói thẳng ra là cũng chẳng thấy tranh luận gì toàn buông kiểu chủ quan cảm tính rồi chỉ nhanh nhanh chuyển sang đả kích cá nhân là giỏi.

P/s: các bố trẻ fanboy Canon ko phải dậu đổ bìm leo mà nhảy vào "đá" kiểu đổ cho người này cuồng, người kia phát rồ. Biết nghĩ một tí, ko muộn đâu.
    Thế bác có phân biệt được nhân vật Chí Phèo trong truyện ngắn của Nam Cao và Chí Phèo trong phim Làng Vũ Đại Ngày Ấy của đạo diễn Phạm Đăng Khoa - kịch bản Đoàn Lê không?

Truyện ngắn của Nam Cao, Chí Phèo chửi trời, chửi đất, chửi cả làng, chửi Bá Kiến, chửi cả người sinh ra hắn thế mà bác có thấy chữ nào chửi không, chỉ có vài lần lặp lại từ "Mẹ Kiếp".
    Trong phim Làng Vũ Đại Ngày Ấy, Chí Phèo chửi ra chửi nhé, chửi rác cả tai người xem phim luôn nhá.

Cùng là 2 tác phẩm văn hóa, bác thích văn hoá nào thì bác chơi theo văn hoá đó.

Hehe! Cũng chỉ là tán gẫu, nên bác bực mình thì cứ phản ứng, người không bực mình thì xem xong mĩm cười đi ra.

Em nhớ tới 1 triết lý cùn:
    "Nếu ai trao cho ta thứ gì, ta nhận thì nó là của ta, ta không nhận thì nó vẫn là của người trao."
    Quà cáp cũng vậy, câu chửi cũng vậy, nắm đấm cũng vậy.

Việc gì phải nhận rồi nặng lòng.
    [biết ơn, ấm ức, đau đớn]
    Được sửa bởi 11002 lúc 05:33 PM ngày 12-04-2012
    Chúc Bình An
    FaceBook

Quote Được gửi bởi laktrui View Post
    Nhưng chốt lại là bác có công nhận Canon chụp đẹp hơn Nikon không )) ...

chắc bác ngất luôn trong box tán gẫu này quá ....

Em công nhận Canon chụp ra hình khi đẹp khi không... hehehe.

, nghesibungbu nói đúng rồi, có 1 bạn nghĩ XL đang nói với họ haizzz . Cuộc đời quá ngắn ngủi để đi ôm cái nhãn hiệu máy ảnh mà phát cuồng làm gì nhỉ.

Quote Được gửi bởi nghesibungbu View Post
    tôi biết chắc rằng anh ấy không nói chuyện với bác vấn đề ấy
    www.xichlo.com My Gallery @ vnphoto.net

One goal, One focus, One Red dot, One photography community, One VNPhoto.net

Quote Được gửi bởi xichlo View Post
    Tại sao Nikon vẫn chụp xấu hơn Canon? ------------------------> chạy lẹ.
    Ai cho chạy mà chạy...... Đứng lại ngay. XL chụp Canon nên xấu bà cố đố dám thi chụp ảnh với cái máy cà tàng :-)))

Chăc bạn mới vào vnphoto có thời gian ngắn nên đôi khi chưa hiểu hết vấn đề.
    Bớt nóng bạn nhé !
    Tuy box tán gẫu nhưng cũng không nên nặng lời.
    "VNphoto nối vòng tay lớn"

My Gallery
    - My facebook

Ni đắt là phải rồi, toàn làm bằng vật liệu cao cấp, chống chịu mọi thời tiết từ vùng rừng sâu núi thẳm, sa mạc khô cằn đến bắc cực lạnh giá, thậm chí còn chống được bức xạ vũ trụ để lên thăm chị Hằng, thám hiểm các vì sao.
    Ca thì em chẳng biết, chắc là định giá cao cao tí để "lòe" mẫu: "Máy lày của anh mấy k đô đới" )))))

hot boy nikon vào trễ thế chắc mới đi làm dáng ở Digital Photo show.
    3 năm mới có dịp đâm một lần, không đâm nhau dịp này thì đâm dịp nào bây giờ, phải không anh maycatang

[QUOTE=maycatang;2152495]Ai cho chạy mà chạy...... Đứng lại ngay. XL chụp Canon nên xấu bà cố đố dám thi chụp ảnh với cái máy cà tàng :-)))
    www.xichlo.com My Gallery @ vnphoto.net

One goal, One focus, One Red dot, One photography community, One VNPhoto.net

Cái topic này lôi đủ các ông già đầu 2 thứ tóc vào rủ rê xài Cà Lông Ni lông, hay quá
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Trang 3 / 8 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng