Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9

Chủ đề: Tư vấn Flash cho Olympus E-P1

Tư vấn Flash cho Olympus E-P1

Tình hình em hơi khó khăn khi chụp tối với nó. Mọi người tư vấn giúp em nên dùng Flash nào hợp với em nó mà lại ngon bổ rẻ nha ^^. Thanks!

Smile

Quote Được gửi bởi luuvycuong View Post
    Tình hình em hơi khó khăn khi chụp tối với nó. Mọi người tư vấn giúp em nên dùng Flash nào hợp với em nó mà lại ngon bổ rẻ nha ^^. Thanks!
    nếu bác không ngại đánh flash manual thì con YN-560 mark II đối với e là khá ngon bổ và rẻ rồi đó, e sử dụng thấy cũng ko mấy khó khăn, chụp nhiều thì quen thôi bác, hiện e đang dùng nó với GF2 cảm thấy rất hài lòng chúc bác mua dc 1 cái ưng ý.
    Được sửa bởi jindo86 lúc 06:25 PM ngày 23-05-2012

em xài SB-24 của Nikon với E-PL1 =)) Đánh auto và manual ầm ầm =))
    What goes up,must come down...

Quote Được gửi bởi Foxxie View Post
    em xài SB-24 của Nikon với E-PL1 =)) Đánh auto và manual ầm ầm =))
    Ủa đèn Nikon với E-PL1 đánh auto (TTL) được ạ? Bác hướng dẫn em với, em cũng có cây SB-700 ko biết có xài được ko? Nhiều lúc đánh off với manual cũng bất tiện :D

Có cái flash nào nhỏ gọn không mấy bác ^^

Quote Được gửi bởi nttd2pdp View Post
    Ủa đèn Nikon với E-PL1 đánh auto (TTL) được ạ? Bác hướng dẫn em với, em cũng có cây SB-700 ko biết có xài được ko? Nhiều lúc đánh off với manual cũng bất tiện :D
    Ko đánh TTL được đâu ạ :D Em có SB-24 và SB-800 gắn E-PL1 để auto A và Manual chụp thôi,mà rất ít dùng.Em xài thấy ok mà cũng ớn ớn =)) Tại nó đâu có tương thích =))

Quote Được gửi bởi luuvycuong View Post
    Có cái flash nào nhỏ gọn không mấy bác ^^
    Hình như Flash cho E-P1 có mỗi cây FL-14, cũng tương đối nhỏ gọn mà giá tới 200 0bama cơ bác ạ. Hay là bác bán E-P1 để lên E-P3 chơi flash cóc :D

Quote Được gửi bởi Foxxie View Post
    Ko đánh TTL được đâu ạ :D Em có SB-24 và SB-800 gắn E-PL1 để auto A và Manual chụp thôi,mà rất ít dùng.Em xài thấy ok mà cũng ớn ớn =)) Tại nó đâu có tương thích =))
    Vậy là em hiểu nhầm ý bác, tại em cứ nghĩ bác nói Auto nghĩa là nó TTL được :D
    Vậy là bác cắm đèn Nikon lên Hotshoe của E-PL1 luôn ấy ạ? Bác cũng liều nhỉ :D Bác kích hoạt đèn bằng cách nào? Chắc là nhá đèn cóc trên E-PL1 để SB nhại?

Gắn luôn vào hot shoe của máy đó bác ) nó vẫn ăn 1 chân mà.vẫn đánh được

Kiếm flash chính hãng loại này ở đây ít thật. Đa số mọi người chơi flash của hãng thứ ba :(. Em thì thích nhỏ gọn với đánh auto chứ gắn cái flash to vô máy vác đi chằng thích :D