Trang 20 / 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 10181920
Hiển thị kết quả từ 191 đến 194 / 194

Chủ đề: Truy cập VNPhoto trực tiếp từ smartphone/ tablet

Để phòng trường hợp có bạn trong forum không thích đọc post dài. Em chỉ lập lại đúng một câu.

Em sẽ sớm giới thiệu bản vnphoto app cho Blackberry Z10 mới ra đời trong thời gian sớm nhất có thể. Để em chạy thử trên simulator xem sao rồi em nộp cho RIM duyệt. Có gì em sẽ gửi update lên topic này.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Chào mọi người

1. Em xin hân hạnh giới thiệu vnphoto app cho máy Blackberry Z10 vừa mới giới thiệu ra thị trường vào ngày 31 tháng 1 vừa qua.

2. Vì em không có máy BBZ10 mới này cho nên em đã chỉ có thể test app trên môi trường development và mọi thứ đều tốt. Trước khi viết bài em đã nộp cho RIM để họ duyệt và cho phát hành. Khi nào họ duyệt xong em sẽ trở lại topic cho biết để bạn nào đặt mua Z10 có thể dùng thử.

3. Vnphoto app có thể chạy trên máy BBQ10 mới ra. Nếu bạn nào chưa biết máy Q10 giống BB9900 có bàn phím ở bên ngoài đúng truyền thống của BB nhưng màn hình nhỏ trong khi BBZ10 có màn hình to giống iphone hay Samsung và bàn phím ẩn. Hiện tại em không thể cho phát hành vnphoto app trên BBQ10 vì em chưa test. Sau khi máy này bán ra thị trường vào tháng 3 em test xong nếu OK em sẽ nộp lại app cho vnphoto app chạy trên cả BBQ10. Hiện tại nó chỉ chạy trên máy BBZ10 trong lần update này.

4. Đối với em, em cho rằng đây là một niềm tự hào của vnphoto là một website nhiếp ảnh vn đầu tiên có app ở tất cả các hệ điều hành smart phone hiện có trên thị trường iOS, Android, Windows Mobile và bây giờ là Blackberry OS 10 mới phát hành.

5. Hiện tại anh XL đã tiến hành cho viết web services (hoặc API) để cho phép vnphoto app kết nối với thư viện ảnh của website. Vì vậy, trong năm 2013 này em hy vọng vnphoto app cho tất cả các hệ điều hành sẽ có thể xem thư viện ảnh trên smart phone theo đúng giao diện dành cho mobile. Về việc này em sẽ trao đổi trực tiếp với anh XL khi nào API hoàn thành.
    Được sửa bởi Nikonian2006 lúc 07:32 PM ngày 05-02-2013

1. Vnphoto đã phát hành bản app cho Blackberry Z10 xem ở đây http://appworld.blackberry.com/webst...09368/?lang=en. Bạn click vào support devices bạn sẽ thấy Z10. Mình sẽ phải test bản Q10 (màn hình nhỏ kiểu truyền thống của BB từ trước đến nay) và sẽ cho phát hành sau nếu màn hình nhỏ thích hợp đủ xem vnphoto app.

2. Hiện tại máy BB10 vẫn chưa phát hành chính thức ở thị trường Mỹ cho đến tháng 3.

3. Anh XL đã tăng số bài đọc mỗi box từ 50 hiện tại lên 100. Lý do của việc tăng là vì mỗi ngày box bán camera body bài nhiều quá nên bạn cần phải xem bài nhiều hơn.

4. Mình muốn các bạn lưu ý. Tất cả bản vnphoto app cho tất cả smart phone OS hiện tại (Apple, Android, Windows và BB10) đều không phải là phiên bản thay thế giao diện web của forum. Mục đích chính của app là phục vụ cho các bạn hay vào box mua bán khi đi xa không có wifi muốn xem thông tin thật nhanh và lẹ bằng sóng 3G để không bị lỡ mua/bán hàng. Mình thấy có nhiều bạn không hiểu việc này, download vnphoto app xuống dùng xong cảm thấy rất thất vọng vì nó không phải là sự thay thế của forum bản website (không login không bình luận gì được).

5. Chỉ cần anh XL upgrade vBulletin lên bản mới sau này thì forum sẽ có bản cho mobile phone như rất nhiều forum hiện tại đang dùng. Vì vậy, viết app thay bản forum là sự lãng phí thời gian và tiền bạc của vnphoto.

6. Mình lập lại, cho đến hôm nay mình rất tự hào vnphoto app có mặt ở tất cả thị trường app stores của smart phone trên thế giới không thiếu một mảng nào.

Hiện tại em vừa phát hành app trên AppStore, thư mực app của em cũng đã hỗ trợ VNPhoto, giống Tapatalk ạ. Xin lỗi vì đã đào mộ ạ.

Trang 20 / 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 10181920