Trang 17 / 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 71516171819 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 161 đến 170 / 194

Chủ đề: Truy cập VNPhoto trực tiếp từ smartphone/ tablet

Em có mấy cái máy ở đây, cài app VNPhoto và bị lỗi y chang như nhau

HTC EVO 3D, Android 2.3.4
    HTC One X, Android 4.0.1
    Samsung Galaxy Camera, Android 4.1

2 cái EVO và SS đều mới toanh và lần đầu cài app nên chắc ko bị lỗi cài đè ứng dụng gì ở đây. Không biết có bác nào bị như vậy ko?
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

rất dzui vì bản android 3.7 chạy rất tốt,có thể đăng nhập để comment dc luôn. Rất cảm ơn bác Nikonian, hehe. chỉ có là mấy cái ô check remmember me đâu mất em ko check vào dc
    Remember that good photography comes from your heart and your mind, not your wallet.

1. Anh apham, em đã tìm ra được lỗi vì sao em thử ở bên này không máy nào bị lỗi trong khi anh thử ở vn máy bị lỗi.

2. Ở bên này em không set tiếng Việt trong máy, chỉ set English, cho nên không máy nào bị lỗi. Em thử set qua tiếng Việt trong simulator em chạy thử trên Eclipse (để lập trình app) thì app nó báo lỗi không đọc được ngày ghi bằng tiếng Việt và nó không chạy.

3. Anh còn nhớ là trước kia máy HTC của anh chạy OK nhưng tự nhiên sau này mới bị lỗi. Khả năng em đoán mà không biết đúng hay sai là anh đã set ngôn ngữ lại không phải là English. Nếu muốn, với bản 3.7 hiện tại, nếu anh set English cho ngôn ngữ trong máy nó sẽ chạy OK bất chấp là máy nào. Điều này giải thích vì sao có máy chạy có máy không.

4. Đây là lỗi rất lớn của em để một lổ hổng to như vậy vì khi em chạy thử em đã không nghĩ đến việc này. Em tự nhận ra lỗi này là do anh atuan (dùng ipad) trước đây có lần đã nói cho em biết lỗi tương tự trên vnphoto app cho iphone/ipad.

5. Em thành thật xin lỗi tất cả các bạn và làm lãng phí thời gian của anh apham.

Update phiên bản lên 3.8

6. Em đã sửa lỗi và update lên bản 3.8 và có ghi lời xin lỗi của em với các bạn trong phần What is New của app như một phần nhận trách nhiệm để việc này xảy ra tử 3.7 trở về trước.

7. Nếu bạn nào dùng tiếng Việt trong máy xin vui lòng update bản mới.

8. Anh nglesangtc, em đã tắt javascript không cho chạy trong giao diện cuối cùng khi anh xem chủ đề. Chính vì không có javascript chạy nên anh không thấy ô remember me ở đâu. Cái lợi của việc em tắt là anh sẽ có thể xem giao diện web chữ to hơn không cần phải dùng tay kéo rộng nó ra. Vì máy phone nhỏ cho nên nếu để dọc portrait mà anh xem forum giao diện web anh sẽ không thấy được chữ.

9. Với vấn đề này, sau này anh XL upgrade forum lên bản vBulletin mới, sẽ có mobile skin và vấn đề anh đang gặp phải ở trên sẽ sửa được dễ dàng.

Phiên bản vnphoto app 3.9 sắp đến

10. Trước cuối năm nay em sẽ upgrade bản Android lên 3.9.

11. Hiện tại vnphoto app không có menu bar (như bản Windows Phone em vừa mới viết cho vnphoto). Khi không có, từ trang chi tiết cuối cùng mọi người phải BACK vài lần mới xem được box khác.

12. Khi có menu bar, em ví dụ mọi người đang xem box mua bán, click một cái nó sẽ chuyển ngay sang box điện thoại chẳng hạn. Như vậy sẽ tiện hơn nhiều.

13. Em dự định sẽ bỏ hai icon POW và Video vì background của hai icons này không đẹp khi view trong một số máy Android. Em đi ra tiệm thử nhiều máy (đã ghi ở trên) em mới thấy. Hai icon này chỉ dẫn vào website không có codes gì cả không cần thiết phải giữ.

14. Cũng có thể em sẽ thay đổi hình dạng toàn bộ icon của trang chủ cho cùng một màu xanh như bản iphone cho đồng nhất và đẹp hơn.

Thành thật xin lỗi vì lỗi Settings tiếng Việt

15. Một lần nữa em thành thật xin lỗi mọi người dùng Android bị lỗi như anh apham.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Chính xác rồi anh Vũ ơi, bác sỹ bắt mạch rất chuẩn vụ này.
    Phạm An Dương

Google đã thông qua bản 3.8 sửa lỗi dùng tiếng Việt làm ngôn ngữ trong máy và cho phép phát hành chính thức.

Các bạn nào dùng như anh apham thử cải bản mới xem có bị lỗi gì không. Nếu có thì post lên cho mình biết. Mình đã thử trên hai Android OS phổ biến là 2.x và 4.x thì không bị lỗi trước khi publish. Mình thành thật xin lỗi vì để cho việc này xảy ra từ đầu đến bây giờ qua bao phiên bản nhờ anh apham nói mới có thể suy nghĩ ra bệnh và chữa bệnh.

Các bạn nào không dùng tiếng Việt trong máy hoàn toàn không cần update lần này.

dear anh Vũ
    em vừa cài bản android 3.8 , các box phụ kiện và thiết bị phụ trợ nhiếp ảnh thì chạy tốt, nhưng riêng box Máy ảnh thì báo là XML Parse error. Please notify developer. Xong nó xoay vòng vòng như anh Dương nói.
    Máy em set ngôn ngữ English chạy Android 2.2 không biết có bạn nào bị như em ko
    Được sửa bởi nglesangtc lúc 01:07 PM ngày 23-11-2012
    Remember that good photography comes from your heart and your mind, not your wallet.

Bạn nglesangtc, mình đã thấy msg của bạn. Để mình kiểm tra lại nhe bạn, mình thật sự rất kỹ lưỡng với những việc làm như thế này cho nên trước khi mình publish mình kiểm tra rồi nhưng lại cũng bị lỗi. Nếu bạn đang online xin vui lòng giúp online chờ mình trong giây lát mình xem lại codes thử.

Mình xin lỗi vì những rắc rối này. Tiếng Việt mình có dấu cho nên khi software nó parse chữ nó hay bị lỗi mà người viết phải có khả năng giải quyết hết mọi tình huống trước.

Update thông tin sau bài viết gốc

Mình đã thử lại. OS 2.2 simulator của mình bị lỗi nhưng bản 2.3 trở lên (Samsung S2) và OS4 trở lên không bị.
    Được sửa bởi Nikonian2006 lúc 01:40 PM ngày 23-11-2012

Quote Được gửi bởi nglesangtc View Post
    dear anh Vũ
    em vừa cài bản android 3.8 , các box phụ kiện và thiết bị phụ trợ nhiếp ảnh thì chạy tốt, nhưng riêng box Máy ảnh thì báo là XML Parse error. Please notify developer. Xong nó xoay vòng vòng như anh Dương nói.
    Máy em set ngôn ngữ English chạy Android 2.2 không biết có bạn nào bị như em ko
    Em bị y chang.
    Hôm nay cài 3.8 nói chung là ngon rồi, trừ bị lỗi trên.
    Phạm An Dương

1. Mình chỉ gửi thông tin update vào trong topic cho các bạn biết. Mình đã dành nhiều giờ trong ngày hôm nay để sửa lỗi này nhưng cho đén bây giờ vẫn chưa thành công cho nên mình không phát hành phiên bản mới sửa lỗi.

2. Đây không phải là lỗi update tử 3.7 lên 3.8 mà cho dù ở các phiên bản trước của vnphotoapp vẫn bị lỗi này do SAXParser của Java nó không hiểu một số ký tự đặc biệt mà các bạn thành viên dùng trong chủ đề bán mình đoán là ký tự [] ví dụ [Beebon] vì trong hai box còn lại không có cho nên nó vẫn hoạt động bình thường. Khi nào mình sửa xong mình biết nguyên nhân cụ thể sẽ nói thêm. Có bạn nào vẫn còn dùng bản 3.7 cũng sẽ thấy app vẫn bị lỗi.

3. Mình đang cố gắng làm việc này càng sớm càng tốt và khi nào xong sẽ quay trở lại cho các bạn biết. Sorry các bạn vì sự chậm trễ và vì trình độ viết của mình chưa đủ cao để lẽ ra phải lường trước những điều này.

1. Mình đã sửa xong lỗi vnphoto app không vào được xem bài của Box bán Camera trong khi các box khác vẫn vào được như các bạn thấy ở trên. Lỗi này không phải do update bản 3.8 gây ra vì cho dù bạn dùng bản 3.7 trước đó bạn vẫn bị. Mình giải thích chi tiết bên dưới để nếu bạn quan tâm về kỹ thuật lập trình thì đọc phân đó.

2. Mình đã upload lên phiên bản mới 3.9. Như hình bạn thấy bên dưới, mình chụp screen shot từ máy Samsung S2 của mình dùng để test vnphoto app đang chạy Android 4.0.3.

3. Rút kinh nghiệm, lần này trước khi phát hành mình đã kiểm tra ở các máy sau:

- Simulator Android 2.2 (ngôn ngữ tiếng Anh ở bản này không có tiếng Việt).
    - Simulator Android 2.3.3 (tiếng Anh).
    - Simulator Android 4.0.3 (tiếng Anh và tiếng Việt).
    - Samsung S2 Android 4.0.3 không có tiếng Việt chỉ test tiếng Anh và tiếng Pháp.

4. Tất cả đều không có lỗi khi mình xem tất cả các trang mua bán.

5. Khoảng 1 giờ đồng hồ nữa từ bài viết này các bạn sẽ thấy bản 3.9 trên Google Play.

6. Ngoài ra, như bạn thấy trong hình dưới, mình đã remove đi hai icons POW và Video thì thực chất nó chỉ là dẫn đến website không phải là giao diện native của Android. Mình thêm chức năng swipe từ phải sang trái khi bạn dò tìm (trong trang dò tìm) để cho thuận tiện cho bạn.

7. Các bạn xin vui lòng update lên phiên bản này, sẽ không gặp phải lỗi không vào được xem chủ đề như bản 3.8 trở về trước.

8. Nếu có gì bị lỗi xin vui lòng cho mình biết. Mình thành thật xin lỗi tất cả các bạn dùng Android mình đã mất hơn 12 tiếng đồng hồ mới sửa được lỗi.

Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Trang 17 / 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 71516171819 ... Cuối cùngCuối cùng