Trang 10 / 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 89101112 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 91 đến 100 / 194

Chủ đề: Truy cập VNPhoto trực tiếp từ smartphone/ tablet

Sao em chưa thấy v3.3 trên Google Play nhỉ. Mấy hôm nay em dùng app vnphoto.net suốt, rất tiện lợi.

Hy vọng Apple mau duyệt cho anh em được xài
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Các bạn

Vnphoto app cho Apple sẽ có mặt trên iTunes Store trong vòng 24 giờ đến

1. Mình không thể nào dùng lời nói để diễn tả tâm trạng của mình hiện tại khi nhận được thông báo của Apple cho phép phiên bản vnphoto.net app (cho iphone và ipad) đã được Apple thông qua và cho phép đưa lên iTunes Store trong vòng 24 giờ đồng hồ nữa.

2. Nếu bạn nào đã đọc topic này từ đầu trang đến giờ đã biết mình đã mất bao nhiêu thời gian để làm việc với Apple và phải đến lần thứ ba nộp lại trong suốt thời gian chờ đợi gần 25 ngày liên tục (từ lúc nộp đầu tiên) và bị từ chối sửa đi sửa lại nhiều lần hôm nay mới được thông qua.

3. Các bạn, nếu đã chưa biết, hãy lưu ý là vnphoto đã phải trả chi phí 100 đồng cho mỗi năm để xin được chỗ đăng app trên iTunes Store. Đây là giá cao so với Android chỉ có 25 đồng một lần và App World là miễn phí hoàn toàn.

4. Các bạn dùng iphone (4.3 and up) hãy thông cảm cho phiên bản đầu tiên của iphone/ipad hiện không nhiều chức năng như phiên bản Android và BB vnphoto đã phát hành. Hãy dùng cái đang có và mình chắc chắn sẽ bổ sung chức năng và gửi cho Apple duyệt bản update nhưng sẽ tốn rất nhiều thời gian chờ đợi.

Update phiên bản Android và BB phiên bản 3.4

5. Mình đang viết thêm chương trình để bổ sung vào phiên bản Android và BB tablet như sau:
    5.1 Có chức năng tìm kiếm bài viết trên toàn bộ forum thông qua Google Search Engine.

5.2 Sẽ cố gắng đưa chức năng ra lệnh bằng giọng nói vào trong trang chính. Ví dụ như bạn giữ nút microphone trên mobile và nói "camera" bằng tiếng Anh nó sẽ đưa bạn đến box mua bán camera và lens.

5.3 Phải dùng tiếng Anh nhưng mình sẽ dùng những từ rất đơn giản không giỏi tiếng Anh cũng ra lệnh được.

5.4 Tạo ra thêm chức năng xem video review mà bạn KhoanTuong đang thực hiện để các bạn có thể vào xem video review nếu muốn.

Viết ra phiên bản hoàn toàn mới cho BB smart phone

6. Sau khi update xong Android và BB tablet 3.4, mình sẽ tiếp tục viết ra phiên bản khác (viết hoàn toàn mới từ đầu đến cuối) cho BB smart phone.

7. Vì có nhiều bạn ở Việt Nam đang dùng BB màn ảnh nhỏ nên phiên bản này sẽ giới hạn cho máy BB có màn hình to đa số dòng 9 trở lên.

Chuyển giao quyền chủ sở hữu cho vnphoto

8. Trước cuối tuần sau, mình sẽ chuyển hoàn toàn các sản phẩm trí tuệ trên cho anh XL và qua đó trao quyền chủ sở hữu và quyền sử dụng độc quyền cho vnphoto trên tất cả sản phẩm mình viết (gồm bốn phiên bản hiện tại iphone, ipad, Android và Blackberry Playbook).

9. Nếu sản phẩm trên của vnphoto bị vi phạm bản quyền kể cả thương hiệu, BQT hoàn toàn có quyền lên tiếng như là chủ sở hữu.

10. Nếu bị than phiền / kiện tụng vnphoto ăn cắp bản quyền của người khác, mình sẽ chịu trách nhiệm.

11. Mình cám ơn tất cả các bạn đã ủng hộ download app của vnphoto. Khi vnphoto có mặt trên Apple, Android và BB số lượng người online đi mua bán sẽ tăng lên và qua đó sẽ có lợi cho các bạn là thành viên hay đi mua bán trong forum.

12. Như đã nói, mình sẽ không hài lòng dừng lại với những gì đã làm được và tiếp tục nâng cấp chức năng cho tất cả các phiên bản của vnphoto trong cả ba platforms.
    Được sửa bởi Nikonian2006 lúc 08:56 AM ngày 15-05-2012
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Các bạn

1. Link bên dưới là dẫn vào vnphoto app cho ipad

http://itunes.apple.com/us/app/vnpho...7210?ls=1&mt=8

2. Link bên dưới là dẫn vào vnphoto app cho iphone

http://itunes.apple.com/us/app/vnpho...6114?ls=1&mt=8

3. Xin vui lòng lưu ý là do mình sử dụng một số lệnh codes mới, và sau này sẽ đưa chức năng ra lệnh bằng giọng nói (Siri) vào trong app cho nên mình chỉ cho version 4.3 trở lên được download.

4. Ở một số thị trường các nước, hiện tại các bạn chưa thể thấy vnphoto app cho Apple chưa phân phối ra kịp cho đến 24 giờ sau. Nếu các bạn click vào link trên mà vẫn không thấy có nghĩa là ở thị trường nước của bạn Apple đưa replicate app kịp chỉ bắt đầu từ thị trường Mỹ trước.

5. Apple rất khó khăn trong việc duyệt app cho nên những từ ngữ giải thích description cho app đều phải được Apple thông qua mới được phép đăng cho nên mình không thể nào tự do nói sao cũng được như trong phiên bản Android.

6. Mình mong rằng các bạn sẽ ủng hộ vnphoto cho mobile devices. Cám ơn các bạn. Phiên bản Android gần 100 máy download chỉ tron vòng 1 tuần phát hành.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Chân thành cám ơn bác Nikonian2006, em ở VN báo cáo đã download đc tốt rồi ạ! :D

hôm nay em ở Thượng Hải - Trung Quốc đã tải được app vnphoto trên Appstore về điện thoại em rồi..một lần nữa em cám ơn bác Nikonian2006 đã vất vả vì anh chị em vnphoto
    Canon 60D + kit 18-135 IS + 50-1.8 + mới tập tành = ?.?.?.?

hi anh, em gặp trường hợp là khi vào 1 thread nào đó của mục mua bán, thì chỉ hiện post cuối cùng, còn post đầu tiên về thông tin máy, người bán... thì ko hiện lên. Do cấu trúc app như thế hay em chưa biết cách sử dụng hết. Ai biết chỉ giúp em với ạh. Thanks

Quote Được gửi bởi xuannhat88 View Post
    hi anh, em gặp trường hợp là khi vào 1 thread nào đó của mục mua bán, thì chỉ hiện post cuối cùng, còn post đầu tiên về thông tin máy, người bán... thì ko hiện lên. Do cấu trúc app như thế hay em chưa biết cách sử dụng hết. Ai biết chỉ giúp em với ạh. Thanks
    1. Sorry bạn đã không trả lời cho bạn sớm hơn về câu hỏi này. Từ khi bạn trả lời mình đã có thông báo trên forum là mình bận không viết bài trên forum được cho đến hôm nay.

2. Về câu hỏi của bạn mình đã có giải thích trong những trang trước của topic này, nếu muốn bạn vui lòng đọc lại.

3. Với phiên bản iphone/ipad, từ ban đầu mình có tạo ra link đi thẳng đến toàn bộ topic nhưng Apple không chấp nhận. Họ, khác với phiên bản Android/Blackberry, không cho phép sử dụng giao diện nào bằng web mà hiện lên mobile app của họ vì họ cho rằng đó là webclipping và nếu muốn xem bằng web thì dùng Safari không nên tốn công viết app (native application). Sau lần từ chối đó, mình buộc phải loại bỏ link thẳng đến topic (xem toàn bộ nội dung). Nếu bạn muốn xem toàn bộ nội dung bạn phải dùng Android hoặc BB app.

4. Phiên bản 2.1 của iphone/ipad mà mình nộp cho Apple mà họ chưa duyệt sẽ cho bạn sự chọn lựa hoặc xem bài viết đầu tiên hoặc xem bài viết cuối cùng của một topic.

5. Cho đến khi anh XL upgrade toàn bộ diễn đàn lần đến, hiện tại máy chủ không có chức năng cung cấp toàn bộ bài viết theo giao diện mobile. Vì vậy, cái mà bạn hiện đang có trong app là mức tối đa mà có thể làm được.

6. Bạn còn gì thắc mắc nữa thì cho mình biết.

Em đã update bản 1.2 cho Playbook. Chưa có thời gian test. Không biết bác chủ có cần em chụp màn hình nữa không ah.
    Được sửa bởi vinhanh lúc 05:38 PM ngày 21-05-2012

Bạn vinhnh, cám ơn bạn đã đề nghị giúp đỡ. Mình đã tự thu xếp được rồi bạn. Mình đã nộp screen dump của trang chính phiên bản mới lên RIM nhưng mà phải chờ RIM duyệt rồi họ mới cho xuất hiện cho nên trên link vào app của vnphoto bạn sẽ thấy mình đã xóa đi trang chính của version 1.1 rồi vì không còn thích hợp vài ngày nữa RIM duyệt xong sẽ thấy version 1.2. Cám ơn bạn đã update ủng hộ vnphoto. Mình tin rằng bạn sẽ có nhiều sự lựa chọn hơn khi update lên phiên bản mới.

Mình đang viết chức năng dò tìm bài viết trong diễn đàn cho máy Android và sẽ sớm giới thiệu đến các bạn. Hiện tại, do vấn đề giấy phép sử dụng search engine của người ta cho nên mình không thể giới thiệu lên bản Playbook và phải chờ xin giấy phép với quyền được query lớn hơn.

You have made a great efforts for VNphoto members. It is very enthusiastic of you. Each page gives me an adventure. Congratulate you on the success in obtaining approval by Apple!

Trang 10 / 20 Đầu tiênĐầu tiên ... 89101112 ... Cuối cùngCuối cùng