Trang 3 / 9 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 81

Chủ đề: Ảnh D800/800E: Cặp đôi hoàn hảo

em thấy khử noise cũng ko hơn gì D7k hay D5100 :D

Quote Được gửi bởi namlong97 View Post
    không biết tại máy hay bác chụp em thấy chả có gì đặc biệt cả, đc cái dung lượng ảnh nặng hơn, độ nét em chưa thấy gì nổi trội, hi vọng được chiêm ngưỡng tiếp :D
    Quote Được gửi bởi GreenPark View Post
    Cá nhân em vẫn chửa thấy gì đặc biệt, ngoài vụ khử noise ở iso cao.
    2 bác mong muốn cái gì ở đây???
    mục đích vài cái này là samples ISO cao mà tái hiện màu sắc vẫn chân thực mà,ko lẽ lấy máy về là bằng mọi giá phải lặn ra 1 vài tác phẩm cân đối bố cục gì đó rùi pts ( giống bên box mark3 ) rùi mới cho lên đây ah??? rùi mọi ngừoi xem chẳng biết đấy là ảnh của D90 -50D hay D800 -Mark3- vì pts rùi còn đâu nữa ???
    Độ nét thì phải thong thả làm cái pano zoom chi tiết mới thấy chứ,lekima 1 mình làm mấy topic ko công liền có đc vài ảnh này đã là đóng góp rùi bác còn đòi hỏi cái gì nữa,hay bác mua D800 về chụp ko công cho mọi ng xem đi "có gì đặc biệt" ko???mình chỉ vào theo dõi ko mấy topic của họ đã phát oải vì số lượng trang rùi.hay bác copy ra đem đi in cỡ 9 mét vuông đi cho mọi ngừoi xem " ngoài dung lg nặng " còn cái gì khác ko???

Hài vãi , ko biết tks còn nói vậy cũng nghe đc !
    cactus

Thích nét thì có unsharp mask hoặc để f8, thích sặc sỡ thì tăng vibration etc. Các bác chê test shot làm gì, ảnh ra còn phải chỉnh thì mới chuẩn được chứ làm gì có máy nào 100% one shot one kill được. Nếu mà có cái máy như thế thì chả phải học hỏi làm gì :-j

Công nhận D800 thực sự làm rung chuyển cả thế giới DSLR, đi đâu cũng thấy cãi nhau :D

@ hai bác bên trên...hihi...em lại ném hòn đá...hai bác muốn abc gì em cũng ném...hehe. D800 nó làm rung chuyển cả thế giới thì phải chứng tỏ là làm sao nó lại rung chứ nhỉ, hóa ra máy khủng vẫn cần phải có IQ đứng đằng sau để bấm, với lại pts à...thế mà cứ tưởng shot nào bắn ra là đẹp shot đấy.... đúng là mình ngu thật ....

Quote Được gửi bởi cuongking View Post
    2 bác mong muốn cái gì ở đây???
    mục đích vài cái này là samples ISO cao mà tái hiện màu sắc vẫn chân thực mà,ko lẽ lấy máy về là bằng mọi giá phải lặn ra 1 vài tác phẩm cân đối bố cục gì đó rùi pts ( giống bên box mark3 ) rùi mới cho lên đây ah??? rùi mọi ngừoi xem chẳng biết đấy là ảnh của D90 -50D hay D800 -Mark3- vì pts rùi còn đâu nữa ???
    Độ nét thì phải thong thả làm cái pano zoom chi tiết mới thấy chứ,lekima 1 mình làm mấy topic ko công liền có đc vài ảnh này đã là đóng góp rùi bác còn đòi hỏi cái gì nữa,hay bác mua D800 về chụp ko công cho mọi ng xem đi "có gì đặc biệt" ko???mình chỉ vào theo dõi ko mấy topic của họ đã phát oải vì số lượng trang rùi.hay bác copy ra đem đi in cỡ 9 mét vuông đi cho mọi ngừoi xem " ngoài dung lg nặng " còn cái gì khác ko???

Hài vãi , ko biết tks còn nói vậy cũng nghe đc !
    Hài vãi vãi bác này, thấy sao nhận xét như thế, vô đây để nhận xét như đâu phải để khen ))))))))))))))))) chả phải mình bảo chụp thêm để xem thêm àh, giống như bác nói thì cần gì chụp D800 mới ra ảnh đẹp ))))

Quote Được gửi bởi GreenPark View Post
    @ hai bác bên trên...hihi...em lại ném hòn đá...hai bác muốn abc gì em cũng ném...hehe. D800 nó làm rung chuyển cả thế giới thì phải chứng tỏ là làm sao nó lại rung chứ nhỉ, hóa ra máy khủng vẫn cần phải có IQ đứng đằng sau để bấm, với lại pts à...thế mà cứ tưởng shot nào bắn ra là đẹp shot đấy.... đúng là mình ngu thật ....
    Giá nó là $3,000 chứ ko phải là $30,000 nhé. Mà có là $30,000 chơi Phrase One hay Mamiya thì cũng phải ném vào Lightroom mà chỉnh cả thôi.

Quote Được gửi bởi ltdung305 View Post
    Thích nét thì có unsharp mask hoặc để f8, thích sặc sỡ thì tăng vibration etc. Các bác chê test shot làm gì, ảnh ra còn phải chỉnh thì mới chuẩn được chứ làm gì có máy nào 100% one shot one kill được. Nếu mà có cái máy như thế thì chả phải học hỏi làm gì :-j

Công nhận D800 thực sự làm rung chuyển cả thế giới DSLR, đi đâu cũng thấy cãi nhau :D

Thế review làm gì hả bác, chỉ để chứng minh là máy đã được bán à?

cãi vì cái giá chưa đáp ứng với chức năng muh pác lại kêu là "rung chuyển" àh :-? khái niệm vui thật :D

ha ha ha
    bác @ltdung305 này chắc chắn có nghe death metal nè. one shot one kill của dying fetus nè phải ko bác!
    chính xác là ảnh muốn đẹp thì phải hậu kỳ mới đẹp được chứ.
    Được sửa bởi phoenixrising19 lúc 11:02 PM ngày 07-04-2012

Quote Được gửi bởi chenzenvl View Post
    cãi vì cái giá chưa đáp ứng với chức năng muh pác lại kêu là "rung chuyển" àh :-? khái niệm vui thật :D
    "rung chuyển" ở đây mình đang nói là đi đâu cũn thấy cãi nhau thôi. Còn nó có đáng đồng tiền hay ko thì thiết nghĩ bác nào đủ tiền múc rồi mới có quyền nói ;)) Cơ mà thực sự là chưa thấy ai mua D800 xong rồi chê cả.

Trang 3 / 9 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng