Trang 2 / 12 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 120

Chủ đề: Phân và vân giữa pentax k-r và canon 550d

Khổ thế đấy bác ak. E thi thích màu của Pen. Nhưng khi biết e định mua k-r, mấy thằng bạn cũng chơi ảnh thằng nào cũng can. Bây h mấy bác ở box pentax cũng khuyên e chọn 550d thì niềm tin của e sụp đổ rồi

vậy mình thua bạn rồi, chả có thằng bạn nào để can, cũng ngu dốt chả chịu lên lập topic hỏi, thế là dính vào Kx rồi h lại dính vào K5 :(, muốn đổi sang Ca hay Ni cũng chả được (bán đi lỗ to quá mà nên chưa chịu)

Quote Được gửi bởi hoangtu2410 View Post
    vậy mình thua bạn rồi, chả có thằng bạn nào để can, cũng ngu dốt chả chịu lên lập topic hỏi, thế là dính vào Kx rồi h lại dính vào K5 :(, muốn đổi sang Ca hay Ni cũng chả được (bán đi lỗ to quá mà nên chưa chịu)
    con k-x của bác còn ko thế. nếu còn để lại cho e đi

Quote Được gửi bởi tony_adams View Post
    con k-x của bác còn ko thế. nếu còn để lại cho e đi
    đùa bác tí cho vui thôi chứ Ca 550D ko có cửa so với Kr đâu, bác mua lens vừa tầm tiền chắc chắn ăn đứt Canon (ko nói tới FF nhá)...Kr bây giờ đang có giá rất tốt, rất đáng để lựa chọn..chúc bác sớm có máy :D

Quote Được gửi bởi tony_adams View Post
    Khổ thế đấy bác ak. E thi thích màu của Pen. Nhưng khi biết e định mua k-r, mấy thằng bạn cũng chơi ảnh thằng nào cũng can. Bây h mấy bác ở box pentax cũng khuyên e chọn 550d thì niềm tin của e sụp đổ rồi
    Em phát biểu câu này có lẽ sẽ hơi ngông nghênh bác bỏ qua nhá. Nhưng em có ông anh cầm 550D và lens gì đó ổng nói mua 6tr. Nhưng xem hình thì bộ em rẻ + đẹp hơn rất rất nhiều :D
    Ah em dùng K-r với kit nhá. Bây giờ thì đang dùng Kr với DA 35 2.4

Các bác tư vấn buồn cười phết. Hỏi bác chủ tý là bác định dành bao nhiêu tiền cho khoản ống kính đã? Chứ K zờ thì ngon hơn 550D zồi

Mình muốn bắt đầu với Pen bằng lens kit, 50-200 đã. Khi nào vững tay mới tính chuyện lên đời lens sau.

@Reltih : tăng làm gì để anh em lại tranh dành lens hả bác ?

Đùa tý
    Chủ Thớt : Body Kr là ăn đứt 550D rồi, này nhé :
    Chống rung thân máy
    Kiểm soát nhiểu tốt ( không tin, nếu có điều kiện cứ bật Iso 1600 so Kr và 550D là biết liền) Kr đập chết
    Chơi lens MF, Lens M42 ( qua mount) thì kr có báo nét, 550D báo bằng niềm tin.
    Lens kít 18-55 của Pentax chất lượng ngo hơn hẳn lens kit Canon ( 7/10)

và nhiều nhiều thứ khác nữa.
    Moving is Living !

Em so sơ quá một cái là thấy liền tại sao low budget nên chọn Pentax.

. Kr giá tiền/hiệu năng là quá tốt giá lại siêu rẻ
    . Canon ko có mấy con lens như 16-45 f/4 giá rẻ như cho, 55-300 bèo như cái bánh xèo mà ngon như trái bòn bon.
    . Đang ở Chai en lé vồ đừng nghĩ tới nâng cấp hệ thống sau này hay mấy em xì tin xì khói mầm chi. Sau này nhảy hãng khác ko có vấn đè gì miễn là đầu tư ban đầu nó ngon bổ rẻ là được.
    . Hem có hãng nào ở Vn súp pọt tốt như Pentax TCI đâu nhá, tới tận nha thăm hỏi động viên anh em nè, tặng lens cho các hộ nghèo nè, tổ chức chương trình vượt lên chính mình nè, sales đồ giá ko tưởng nè ... V.v và v.v

Quote Được gửi bởi smilingman82 View Post
    đùa bác tí cho vui thôi chứ Ca 550D ko có cửa so với Kr đâu, bác mua lens vừa tầm tiền chắc chắn ăn đứt Canon (ko nói tới FF nhá)...Kr bây giờ đang có giá rất tốt, rất đáng để lựa chọn..chúc bác sớm có máy :D
    E nghe tên bác quen lắm. Hình như gặp bên xóm rồi

Trang 2 / 12 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng