Trang 6 / 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 45678 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 51 đến 60 / 120

Chủ đề: Phân và vân giữa pentax k-r và canon 550d

Bác yên tâm đi,cái ám vàng của chip CCD khiến ối người phát nghiện rồi đấy.
    http://www.vnphoto.net/forums/image.php?u=147098&type=sigpic&dateline=1327169582

Quote Được gửi bởi Love macro View Post
    Em thấy K10D cảm biến CCD cho no màu và đậm đà hơn. Ảnh trên thấy bị ám vàng nhiều quá, nếu bác chịu khó chỉnh manual WB một chút em nghỉ ảnh sẽ ok hơn. Với điều kiện ánh sáng tốt như trên và khép khẩu sâu như vậy thì em nghĩ L với DA 16-45 không khác nhau mấy.
    Bác chỉ em cách chỉnh WB kiểu gì cho bớt vàng với?

Quote Được gửi bởi Buratjno View Post
    theo m tốt nhất là set lại độ K trong WB để yên tâm, đồng thời chỉnh lại Saturation trong chế độ chụp (nếu chụp Portrait thì giảm Sat xuống 1-2 vạch sao cho da ng ko bị vàng)>> m ko dùng K10D nhưng nguyên tắc chỉ thế thôi...WB nếu ko set manual độ K thì tinh chỉnh trong từng trường hợp(trong nhà, đèn neon, ngoài trời. bóng râm...)

Quote Được gửi bởi Buratjno View Post
    Bác có đùa không đấy, chinh chiến như bác mà lại hỏi em WB? Đùa bác tí nếu không phải . Như bác smillingman82 đã nói. Chỉnh theo độ K, chụp một tấm sau đó ấn vào WB xem thử hình vừa chụp vừa mắt chưa? Nếu chưa thì chỉnh lại độ K trước, sau đó tinh chỉnh RGBY cho vừa ý. Tính năng chỉnh WB trên Pentax rất đáng yêu, không phải mày mò như Canon vì chỉnh ngay trên cái hình mình vừa chụp.
    Kit & Fix = Light & Quality

Tại em tưởng các bác có tip gì mới, mấy cách này thì em cũng biết qua rồi ạ :D

Ớ, nhân tiện topic cho người mới chụp :D
    Em hỏi chút là có bác nào còn thừa Rikenon 50 f1.7 không ạ :">
    Em đang tìm bé này :D

mình từng đọc nhìu review so sánh canon 550D va pentax K-r, các kết quả đều cho thấy K-r hiệu năng cao hơn 550D .Nhưng cuối cùng mình chọn 550D vì dễ mua/bán len, dễ mượn len của bạn bè xài ké :d
    Hiện tại mình vẫn đang dòm ngó Pentax (lý do sao mình ra vô box này để comment), thích Pentax ở chỗChơi lens MF, Lens M42 ( qua mount) thì kr có báo nét, thân máy chống rung và có motor lấy nét (đống M42 CarlZeiss, Pentacon ôi thôi ... chẹp chẹp), mớ len pancake của Pentax lại cực xinh và bạn ko phải chú ý nhìu đến các đời máy mới ra như Canon và Nikon cứ ra liên tục ở phân khúc thấp
    Vui chơi và học hỏi là chính, chém gió là 10

Quote Được gửi bởi Alexx View Post
    Ớ, nhân tiện topic cho người mới chụp :D
    Em hỏi chút là có bác nào còn thừa Rikenon 50 f1.7 không ạ :">
    Em đang tìm bé này :D
    Bạn check pm nhá.
    Mình có cái bạn cần.

Tình hình là hôm nay e đã vác bộ K-r về nhà. Body, pin sạc, thẻ nhớ đầy đủ những vẫn chỉ ngồi ngắm máy :((. Bác nào có kit ko dùng nhượng lại cho e điiiiiiiiiiiii

Quote Được gửi bởi tony_adams View Post
    Tình hình là hôm nay e đã vác bộ K-r về nhà. Body, pin sạc, thẻ nhớ đầy đủ những vẫn chỉ ngồi ngắm máy :((. Bác nào có kit ko dùng nhượng lại cho e điiiiiiiiiiiii
    Bác ghé qua mình đưa bác con Pentax A50 f2.0 chụp đỡ ghiền, khi nào mua được ống kính khác thì trả lại mình.

Trang 6 / 12 Đầu tiênĐầu tiên ... 45678 ... Cuối cùngCuối cùng