Trang 61 / 107 Đầu tiênĐầu tiên ... 1151596061626371 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 601 đến 610 / 1066

Chủ đề: Chụp hình món ăn và sản phẩm nhỏ.

Nói chung tùy ở bác, bác nói đúng, mỗi người một định hướng riêng, em chả áp đặt gì, chỉ là góp ý, nghe hay không là chuyện của bác. Hoặc bác chấp nhận ở phân khúc đó, hoặc nên cải thiện thêm, chỉ thế thôi.

Bác ghi bác là Chuyên Viên thương hiệu nhưng cái cách của bác em thấy nó chả chuyên viên xíu nào. Cái chuyện từ lúc bán 700,000 đồng/ngày cho đến khi bán 8,000,000/ngày nó không liên quan đến mấy hình ảnh đâu bác. Chả có một cái hình ảnh nào tạo ra sức bật kiểu đó nếu không có các yếu tố khác như chiến dịch marketing, cải tiến chất lượng món ăn, thêm món mới, chất lượng dịch vụ. Bác chắc chưa mở quán ăn nên không hiểu để đẩy được doanh thu 1 ngày lên thì cần thời gian bao lâu và cần những gì. Nếu nói như bác thì khách của em doanh thu 1 ngày gần mấy trăm triệu cơ, nhưng em chả bao giờ dám bảo là do hình ảnh em chụp mà ra cả, vì em hiểu nó còn dính đến ti tỉ thứ khác mới chạy được doanh số như vậy.

Thôi, chúc bác vui. Góp ý tý thôi như cái cách của bác em thấy ai góp ý bác cũng vậy. Cơ bản thế này, nếu 1 người chê bác thì có thể do chủ quan, đằng này khá nhiều ý kiến tương đồng mà bác thì cứ đổ cho khách hàng. Mình là dân chụp hình, mình nên hướng tới cái đẹp hơn nữa cho khách chứ không phải cứ ai chê hình là bảo khách nó muốn thế. Ngoại trừ bác cãi cùn, vì thỉnh thoảng em cũng hay cãi cùn theo kiểu "Tại khách thích vậy á".

Thêm nữa, phần chụp sản phẩm bác cũng chưa đạt luôn. Bác nên cải thiện kỹ thuật hơn nữa, tự khó khăn với bản thân thêm thì sẽ ra các hình ảnh ổn hơn. Kỹ thuật hậu kỳ cũng quan trọng, dân chụp commercial mà không vững photoshop thì không ổn xíu nào và cũng không thể bào chữa cho chuyện đó bằng bất cứ lý do gì khác, ngoại trừ mình không học thêm được thôi.
    Hình ảnh tạo nên đẳng cấp chứ không phải thiết bị.

Nếu Bác để ý kỹ Bác sẽ thấy số điện thoại của chủ quán trên Poster, Nếu Bác muốn xác minh,
    Ah nhà em buôn bán trên bốn mươi năm thương hiệu nổi bật của gia đình em là món Mì Xứ Quảng "Thủy Cát"ngay số 10 Trần Văn Ơn, Thành phố Nha Trang, Khánh Hòa và quán số hai ở 31 nguyễn Thái Học Ba Ngòi Cam Ranh, nếu có dịp Bác ghé ủng hộ.

Còn về vụ Photoshop em hằng ngày vẫn làm việc với nó trên 10 năm, em không thích hình chụp về bôi bôi xóa xóa, hình ảnh em setting 01 phát ăn liền, chụp hình xong em giao tại chỗ luôn Bác.

uh thôi ở trên cũng là chia sẽ của em với nghề tai trái và cũng niềm đam mê của em, những thông tin thực tế cũng là tư liệu cho nhiều bạn trẻ để tham khảo.
    Trên diễn đàn vui là chính, Hình Bác chụp rất là đẹp.
    Em cam đoan những chia sẽ không có điều gì sai sự thật.

452

[IMG]chup hinh mon an Viet by vinhho, on Flickr[/IMG]

455

[IMG]_DSC0067 by vinhho, on Flickr[/IMG]

456

[IMG]_DSC0098 by vinhho, on Flickr[/IMG]

CHụp mấy cái sản phẩm trong suốt, hay phản chiếu ánh sáng xong.
    Nhìn qua thể loại này,chán hẳn. cứ giơ đèn lên canh máy rồi shoot nhỉ

Cái đó mình cũng không rành nữa kinemi ah

458

[IMG]Mon An Han Quoc by vinhho, on Flickr[/IMG]

Trang 61 / 107 Đầu tiênĐầu tiên ... 1151596061626371 ... Cuối cùngCuối cùng