Trang 4 / 107 Đầu tiênĐầu tiên ... 234561454104 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 1066

Chủ đề: Chụp hình món ăn và sản phẩm nhỏ.

Cảm ơn bạn Rmongmute đã ghé và góp hình vui cùng topic
    để tránh spam em cũng góp thêm hình vui với Bác
    [IMG] _DSC0588 copy của vinhhovn, trên Flickr[/IMG]

Cảm ơn Bác nguyenbang65208 đã góp ý, đó cũng là điều em mong muốn.
    -Thứ 01 về hình món ăn là em chụp theo đặt hàng của khách chứ không chụp chơi a.
    -Thứ 02
    07
    [IMG] _DSC0707 copy của vinhhovn, trên Flickr[/IMG]
    08
    những mảnh hành vụn không phải là rác mà là cách trình bày của đầu bếp nước ngoài, phong cách phóng khoán, gần gũi, và có cá tính.
    - Thứ 03 Topic của em có tên "Chụp hình món ăn và sản phẩm nhỏ." là bao gồm hình món ăn và sản phẩm có tích lưu niệm như Bác thấy đó em đi theo chủ đề mà, nếu như đây là trang web cá nhân em sẽ có cách bố trí hợp lý, đây là sân chơi chung em muốn xem chim ngưỡng và học hỏi, mọi người cứ tự tiện không nhất thiết phải cầu kỳ cho lắm.
    Em tiếp nhận ý kiến của Bác, nhưng có nhiều nhiều ý chưa chính xác, có lẻ Bác ít chụp thức ăn.
    Cảm ơn mọi người.
    [IMG] _DSC0129 copy của vinhhovn, trên Flickr[/IMG]

Cảm ơn Bác nguyenbang65208 đã góp ý, đó cũng là điều em mong muốn.
    -Thứ 01 về hình món ăn là em chụp theo đặt hàng của khách chứ không chụp chơi a.
    -Thứ 02
    những mảnh hành vụn không phải là rác mà là cách trình bày của đầu bếp nước ngoài, phong cách phóng khoán, gần gũi, và có cá tính.
    - Thứ 03 Topic của em có tên "Chụp hình món ăn và sản phẩm nhỏ." là bao gồm hình món ăn và sản phẩm có tích lưu niệm như Bác thấy đó em đi theo chủ đề mà, nếu như đây là trang web cá nhân em sẽ có cách bố trí hợp lý, đây là sân chơi chung em muốn xem chim ngưỡng và học hỏi, mọi người cứ tự tiện không nhất thiết phải cầu kỳ cho lắm.
    Em tiếp nhận ý kiến của Bác, nhưng có nhiều nhiều ý chưa chính xác, có lẻ Bác ít chụp thức ăn.
    Cảm ơn mọi người.
    Cảm ơn bác đã chia sẻ.
    Bác đừng hiểu sai ý em nhé. Những cái "rác" em muốn nói ở đây là rác của nền Bachkground ấy. Nếu thiết bị và kỹ thuật chụp như của bác, chỉ cần bác sắp đặt các món ăn chỉn chu một chút là tấm hình sẽ khác ngay. Bác cứ thử lại mà xem, sẽ hiệu quả hơn nhiều.
    Em thích chụp món ăn nhưng không có len macro và điều kiện thiết bị bác ạ. Chỉ thi thoảng ngày nghỉ cuối tuần đi ăn mới tí tách vài phát thôi nên không được sáng đẹp như của bác. Góp với bác và món giao lưu nhé.

1. Món Bò lúc lắc ăn với khoai tây chiên bơ là món khoái khẩu vào buổi sáng của em.

2.
    Còn gì thú vị hơn khi mỗi buổi sáng cuối tuần, dưới tán lá của dàn dây leo ngoài vườn, ta ngồi lắng nghe âm thanh buổi sáng, nhâm nhi ly cafe', thanh thản thả hồn mình nghe thánh thót giọt ghi ta thùng đong đưa với những tình khúc mượt mà của Trịng Công Sơn. Chỉ những khi ấy ta sẽ thấy cuộc đời đáng yêu biết mấy.

3.
    Món ăn nhanh Bánh mì, hột gà ốp la với ly sữa tươi thêm chút cafe' nữa. Rất gọn nhẹ và chỉ cần thế thôi cũng đủ làm cho ta ấm bụng mỗi buổi sáng trước khi đi làm...

Tôi yêu say đắm những miền đất tôi bước chân qua!!!

Các bác chụp món ăn đẹp quá, góp ý giúp em tấm sau đây nhé:

Mực xào hành tây by haifangshi, on Flickr

Quote Được gửi bởi HFS View Post
    Các bác chụp món ăn đẹp quá, góp ý giúp em tấm sau đây nhé:

Mực xào hành tây by haifangshi, on Flickr

Theo em thấy ảnh chưa được "trong" và chưa nổi khối lắm.

ôi e cũng cùng sở thích giống bác chủ topic này :P
    e cũng post 1 tấm.
    Được sửa bởi juliecloud lúc 04:47 PM ngày 23-04-2012

Cảm ơn các bạn đã ghé thăm và giao lưu.
    51
    [IMG] _DSC0035 copy của vinhhovn, trên Flickr[/IMG]

52
    [IMG] _DSC0061 copy của vinhhovn, trên Flickr[/IMG]

53
    [IMG] _DSC0050 copy của vinhhovn, trên Flickr[/IMG]

54
    [IMG] _DSC0089 copy của vinhhovn, trên Flickr[/IMG]
    Được sửa bởi Vinhho lúc 10:47 PM ngày 30-04-2012

Quote Được gửi bởi nguyenbang65208 View Post
    1. Món Bò lúc lắc ăn với khoai tây chiên bơ là món khoái khẩu vào buổi sáng của em.

2.
    Còn gì thú vị hơn khi mỗi buổi sáng cuối tuần, dưới tán lá của dàn dây leo ngoài vườn, ta ngồi lắng nghe âm thanh buổi sáng, nhâm nhi ly cafe', thanh thản thả hồn mình nghe thánh thót giọt ghi ta thùng đong đưa với những tình khúc mượt mà của Trịng Công Sơn. Chỉ những khi ấy ta sẽ thấy cuộc đời đáng yêu biết mấy.

3.
    Món ăn nhanh Bánh mì, hột gà ốp la với ly sữa tươi thêm chút cafe' nữa. Rất gọn nhẹ và chỉ cần thế thôi cũng đủ làm cho ta ấm bụng mỗi buổi sáng trước khi đi làm...

Cho em góp ý 1 chút về các tác phẩm của bác ^^! Hình như các sắc màu nóng bác chỉnh lại hơi cao 1 tý làm màu thực phẩm nhìn hơi không ổn 1 chút

Tấm Bò lúc lác, phần rau củ và khoai tây chiên màu hơi bị cháy, khiến cảm giác tươi mát của rau củ hao đi phần nào làm nhân vật vật thì bò bị chìm đi như làm nền cho rau củ đang bốc hỏa :">

Có gì sai mọi người góp ý thêm nhé vì em không biết chụp hình nhiều lắm ^^!
    Vietnam food stylist: www.foodstylistvn.com

bác chủ tốt về làm chủ thiết bị... tuy nhiên hình chỉ có 1 kiểu đèn 1 kiểu chụp... 1 góc chụp
    và chụp xong cũng ko retouch, post ko lựa chọn, vài tấm nhìn còn khoái... về sau thấy thường...
    bác có vẻ như sẵn đèn đó, bày ra rồi tiện tay chụp luôn...!!!
    Lien-he-chup-anh -> 0903.964.291

51,52 bác nên bỏ mấy cái dĩa đằng góc đi,thực sự thì nó làm mất tập trung của người nhìn ạ

54 không biết bác muốn tạo điểm nhấn vào 2 cái cốc hay là dĩa thức ăn. Nếu là 2 cái cốc thì bác nên bỏ cái dĩa đi,đặt cạnh đấy là mấy trái hoa quả,thay đổi góc chụp bên hông sang góc chính diện,check 45 độ với 2 chiếc cốc.

Ngoài lề: cho e hỏi chút là bác để khẩu bao nhiêu đấy ạ,xoá phông mù mịt quá!? Vì e nghĩ đã chụp sản phẩm nên để khẩu bé,như thế các đường nét chi tiết được đặc tả một cách sắc nét nhất
    Quote Được gửi bởi tinhthuc.vn View Post
    Cảm ơn các bạn đã ghé thăm và giao lưu.
    51
    [IMG] _DSC0035 copy của vinhhovn, trên Flickr[/IMG]

52
    [IMG] _DSC0061 copy của vinhhovn, trên Flickr[/IMG]

53
    [IMG] _DSC0050 copy của vinhhovn, trên Flickr[/IMG]

54
    [IMG] _DSC0089 copy của vinhhovn, trên Flickr[/IMG]
    http://www.vnphoto.net/forums/image.php?u=147098&type=sigpic&dateline=1327169582

E chỉ mới tập chụp sp,thiết bị chẳng có gì ngoài 2 cái đèn compact,tripod và lens fix MF. Xin góp ảnh để mong nhận được ý kiiến của các bác ạ.
    1

2

3
    http://www.vnphoto.net/forums/image.php?u=147098&type=sigpic&dateline=1327169582

Trang 4 / 107 Đầu tiênĐầu tiên ... 234561454104 ... Cuối cùngCuối cùng