Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 36

Chủ đề: Khi mua D7000 nên chọn kit nào?

Quote Được gửi bởi pear View Post
    Theo em thấy thì lượng D7k đc sản xuất ra khá ít, trận lụt ở Thailand thì cũng đã qua rồi, tình hình này có thể là chuẩn bị cho sự ra mắt D7100 chăng, vì năm nay Nikon nói sẽ còn 3 máy nữa đc giới thiệu sau D4 và D800, D7000 đã ra đc 2 năm, bây h cũng đến lúc để thay rồi, vậy nên e quyết định đợi vậy, chứ bây h mua cái body con D7000 ở VN toàn 3x thì cho nghỉ luôn, từng đó tiền là 7D rồi
    7D là của Canon à? Mình ko thích Canon. Mà newbie như mình thì d7000 là đã quá hớp rồi. Đợi bản nâng cấp của d7000 nữa thì vừa mắc mà vừa vượt qua tầm kiểm soát của mình thì cũng hơi phí

Con D7k giá lúc mới ra mắt là 1200$, con này cũng chỉ thế thôi bạn ơi, k nhiều nữa đâu, căn bản bây h cố đấm ăn xôi mua 1 con bị discontinued thì k nên

Cũng đang kiếm 1 con D7000 mà chỗ nào cũng báo hết hàng,ko biết khi nào có hàng mới đây :(

À, sẵn cái topic này, e hỏi luôn, h nếu mua đc D7k thì nên mua lens j nhỉ, dự định của em là 35mm f/1.8G + 55-200mm f4-5.6G, combo như vậy có ổn k nhỉ, em chỉ chụp phong cảnh, street life linh tinh thôi

À, sẵn cái topic này, e hỏi luôn, h nếu mua đc D7k thì nên mua lens j nhỉ, dự định của em là 35mm f/1.8G + 55-200mm f4-5.6G, combo như vậy có ổn k nhỉ, em chỉ chụp phong cảnh, street life linh tinh thôi
    sao cái điều quan trọng nhất là bác có bao nhiêu tiền bác lại không nói.
    Theo quan điểm của em (em xài d7k) thì bác nên mua lens nào ra lens đó, chưa có tiền thì cứ mua một lens tốt nhất có thể, chừng nào có tiền tính típ.
    Con d7k cũng là một camera tạm tạm nên mua lens xứng với nó một chút. 35f1.8g là lựa chọn tốt nhất cho fix 35 rồi. Có lens này bác chụp street life cũng được. Còn cái 55-200 vr là một midrange tele zoom lens tốt (so với giá của nó thì nó rất rất tốt, nhưng cuối cùng cũng chỉ là tốt so với giá của nó thôi). Ngoài build dở, điểm yếu lớn nhất của nó là focus rất chậm. Bác ghi là 55-200 f4-5.6G, không biết bác muốn chỉ bản 55-200 vr (mà quên ghi chữ vr) hay thực sự bác định mua 55-200 non-vr. Lens này mà không phải bản vr thì khỏi mua làm gì bác.

em cũng đồng ý là 35 1.8G không thể bỏ qua.
    bác jamesdo ở Hàn thức khuya nhỉ ? :D

Quote Được gửi bởi pewimap View Post
    em cũng đồng ý là 35 1.8G không thể bỏ qua.
    bác jamesdo ở Hàn thức khuya nhỉ ? :D
    mai em phải báo cáo, tới h chưa làm xong T_T

Quote Được gửi bởi jamesdo View Post
    sao cái điều quan trọng nhất là bác có bao nhiêu tiền bác lại không nói.
    Theo quan điểm của em (em xài d7k) thì bác nên mua lens nào ra lens đó, chưa có tiền thì cứ mua một lens tốt nhất có thể, chừng nào có tiền tính típ.
    Con d7k cũng là một camera tạm tạm nên mua lens xứng với nó một chút. 35f1.8g là lựa chọn tốt nhất cho fix 35 rồi. Có lens này bác chụp street life cũng được. Còn cái 55-200 vr là một midrange tele zoom lens tốt (so với giá của nó thì nó rất rất tốt, nhưng cuối cùng cũng chỉ là tốt so với giá của nó thôi). Ngoài build dở, điểm yếu lớn nhất của nó là focus rất chậm. Bác ghi là 55-200 f4-5.6G, không biết bác muốn chỉ bản 55-200 vr (mà quên ghi chữ vr) hay thực sự bác định mua 55-200 non-vr. Lens này mà không phải bản vr thì khỏi mua làm gì bác.
    Thank bác. Thật ra tiền em đủ để mua D4 nhưng em k muốn đầu tư nhiều như vậy ngay lúc đầu, nó mất sướng bác ạ, quan điểm của em là cứ phải từ từ cho nó mới sướng :D, em không phải ng theo nghiệp ảnh, chỉ gọi là chụp chơi cho thỏa mãn cái thú thích đi đây đi đó chụp ảnh, còn 55-200 em định mua bản VR, nhưng không biết nó có gọi là dở quá không, tại em thấy giá nó rẻ mà vẫn zoom tốt nên định mua, còn vụ focus chậm thì để em nghiên cứu lại vậy

Thank bác. Thật ra tiền em đủ để mua D4 nhưng em k muốn đầu tư nhiều như vậy ngay lúc đầu, nó mất sướng bác ạ, quan điểm của em là cứ phải từ từ cho nó mới sướng :D, em không phải ng theo nghiệp ảnh, chỉ gọi là chụp chơi cho thỏa mãn cái thú thích đi đây đi đó chụp ảnh, còn 55-200 em định mua bản VR, nhưng không biết nó có gọi là dở quá không, tại em thấy giá nó rẻ mà vẫn zoom tốt nên định mua, còn vụ focus chậm thì để em nghiên cứu lại vậy
    hic, đủ tiền mua D4 thì bác mua 55-200 vr làm gì T_T, chỉ cái mount nhựa em đã không thích rồi, bác kiếm review của nó đọc xem, toàn là khen thôi, nhưng cũng phải nói là do nó tốt so với cái giá quá rẻ của nó. Bác mua 70-300 vr đi, con này rất tốt.
    à, bác có nhiều tiền thế thì mua lens cẩn thận nhá, bây h chưa thích lắm, chụp một thời gian bác sẽ ghiền và có ý định lên fx cho mà xem, nên đề phòng bác mua lens FX cho chắc, lens fx chụp trên dx cũng tốt hơn mà. 70-300 vr là lens fx đấy bác. 35f1.8g miễn cưỡng chụp trên fx cũng được mà bị tối góc. 35f2d thì không nét bằng 35f1.8g. Thôi thì bác lấy con 50f1.8g, con này tốt hơn 35f1.8g, giá ngang nhau, mà lại dùng được trên fx.

Quote Được gửi bởi jamesdo View Post
    hic, đủ tiền mua D4 thì bác mua 55-200 vr làm gì T_T, chỉ cái mount nhựa em đã không thích rồi, bác kiếm review của nó đọc xem, toàn là khen thôi, nhưng cũng phải nói là do nó tốt so với cái giá quá rẻ của nó. Bác mua 70-300 vr đi, con này rất tốt.
    à, bác có nhiều tiền thế thì mua lens cẩn thận nhá, bây h chưa thích lắm, chụp một thời gian bác sẽ ghiền và có ý định lên fx cho mà xem, nên đề phòng bác mua lens FX cho chắc, lens fx chụp trên dx cũng tốt hơn mà. 70-300 vr là lens fx đấy bác. 35f1.8g miễn cưỡng chụp trên fx cũng được mà bị tối góc. 35f2d thì không nét bằng 35f1.8g. Thôi thì bác lấy con 50f1.8g, con này tốt hơn 35f1.8g, giá ngang nhau, mà lại dùng được trên fx.
    hì hì em thấy nếu đủ tiền mua D4 như lời bác ấy thì mua tamron 70-200 hoặc chơi luôn 70-200 vr2 nano cho nó máu).em nói thiệt chứ chẳng thà bác chơi máy nhỏ nhắn như D5100 hay d3100 thì gắn 18-105 thấy nó hơi mất cân xứng (lens nặng hơn body nên cứ chúi tới trước),còn d7k thì hoặc chơi 35 f1.8G loanh quanh dạo phố,tiện cả khẩu to,ko thì 18-105 xài 1 thời gian dài chờ đủ tiền mua lens khác cũng đc đó bác
    CA hay NI cũng chỉ là máy,có cái máy mà biết dùng hay không thôi

Trang 3 / 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 Cuối cùngCuối cùng