Trang 1 / 5 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 43

Chủ đề: H E L P ... tình trạng của D 700 , nhờ các bác giúp em với !!!!

H E L P ... tình trạng của D 700 , nhờ các bác giúp em với !!!!

Tình hình là con D 700 của em mới mua lại của 1 người trên diễn đàn ! khoảng 5k shot

Em có mang máy ra chụp gia đình . Mọi thứ vẫn hoạt động bình thường sau 3 lần chép hình vào máy bằng card CF .

Nhưng hôm nay lấy card ra để gắn vào máy thì thấy báo trên máy là [ C H A ]...

Không biết là bị tình trạng gì mà không cho mình chụp tiếp , dù có thay đổi 4-5 cái card vẫn báo như vậy !

Các bác nào đã từng trải qua tình trạng của D 700 thì giúp em với nhé !

Xin cảm ơn các bác nhiều lắm ạ !

Quote Được gửi bởi cuong_pro_h View Post
    Tình hình là con D 700 của em mới mua lại của 1 người trên diễn đàn ! khoảng 5k shot

Em có mang máy ra chụp gia đình . Mọi thứ vẫn hoạt động bình thường sau 3 lần chép hình vào máy bằng card CF .

Nhưng hôm nay lấy card ra để gắn vào máy thì thấy báo trên máy là [ C H A ]...

Không biết là bị tình trạng gì mà không cho mình chụp tiếp , dù có thay đổi 4-5 cái card vẫn báo như vậy !

Các bác nào đã từng trải qua tình trạng của D 700 thì giúp em với nhé !

Xin cảm ơn các bác nhiều lắm ạ !
    search GG cho bác thì thấy cái này là do lỗi tương thích thẻ nhớ thôi.

Có cái chân nào trong khe CF trên D700 bị gãy không bác ? hy vọng bác sớm tìm được nguyên nhân trước khi làm phiền người bán.

Một lỗi nữa là có thể bác chưa cập nhật firmware mới nhất của máy !
    Nikon D4 14-24N | 24-70N | 70-200N VRII | 85 G | SB-910

www.tringuyenphoto.com

Quote Được gửi bởi t2k View Post
    search GG cho bác thì thấy cái này là do lỗi tương thích thẻ nhớ thôi.
    Hic , không biết có phải là lỗi tương thích thẻ nhớ không , nhưng những thẻ CF đó em vừa mới chụp xong cách đây 2 ngày mà ! Nếu vậy ngay lúc đầu đã không cho chụp rồi chứ ???

Mong các bác giúp đỡ em , vì em hơi ngu trong thiết bị ạ !

Cảm ơn các bác ạ !

Quote Được gửi bởi AlexD3 View Post
    Có cái chân nào trong khe CF trên D700 bị gãy không bác ? hy vọng bác sớm tìm được nguyên nhân trước khi làm phiền người bán.

Một lỗi nữa là có thể bác chưa cập nhật firmware mới nhất của máy !
    Bác cho em hỏi là cập nhật Fimware bằng cách nào , vì bây giờ em bỏ card vào nó cứ báo [ C H A ] ... Bác còn cách nào không ạ ? Em đang bị rối vì nó ...hic

Đôi khi em cũng bị lỗi này (em dùng D90 ạ). Lúc đầu cũng hoảng lên nhưng bác thử rút thẻ nhớ ra, thổi mạnh vào cái chân thẻ. Lắp lại thẻ 1 cách chậm nhưng mà chắc tay xem còn bị không

Quote Được gửi bởi chickenII View Post
    Đôi khi em cũng bị lỗi này (em dùng D90 ạ). Lúc đầu cũng hoảng lên nhưng bác thử rút thẻ nhớ ra, thổi mạnh vào cái chân thẻ. Lắp lại thẻ 1 cách chậm nhưng mà chắc tay xem còn bị không
    Cảm ơn bác , em đã thử cách này nhưng vẫn không được ạ ! hichic

cso ai bị tình trạng giống em k ạ ????

Xin mọi người giúp đỡ với ạ !!!!

Em xin cảm ơn nhiều nhiều !!!!

Ngày xưa e dùng D70s cũng bị, hồi đầu thổi phù phù, lắp ra lắp vào còn đc, sau tịt luôn. Cái này e phải đi thay chân thẻ của máy, hết 500k :(

Bác mang lên Vic xem nào? Bệnh này có thể có từ trc khi máy đến tay bác, cũng có thể đến sau, cái này bác hỏi Vic sẽ rõ hơn

Thẻ giả hoặc thẻ bị lỗi sử dụng một thời gian mới có sự cố, nhiều khi hình chụp xong về coi lại bị mất luôn, bác thử cho vào đầu đọc thẻ cho vào máy tính quét virus xem sao. Còn firmware mới nhất của D700 là : A/B 1.02 bác lên google đánh firmware D700 là có à. Mong bác sớm khắc phục
    Học ! Học nữa ! Học mãi. Càng học càng ngu.
    http://flickr.com/photos/trinhhongquan58/

Trang 1 / 5 123 ... Cuối cùngCuối cùng