Trang 5 / 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 75

Chủ đề: Miss photo Vũ Phương Khanh

Thường thì những người có tự trọng họ rất hay có tự trọng, còn những cái giống người cũng thường không có tự trọng bởi có biết tự trọng là gì đâu.
    Giới chơi ảnh, nói riêng ở VNphoto hay VN nói chung, thường chơi ở rất nhiều site ảnh. Apham bên này không ban được nick bên NikonVN và P-nguyen bên kia không khóa được nick bên VNphoto, nhưng cái tôi biết là họ là những Con người.

Nói riêng cho bạn biết, không phải cái gì cứ theo luật là đúng và không nhất thiết con gì cắn người cũng là chó.
    (Tránh việc Min, Mod cho là tôi nhục mạ thành viên khác, tôi xin cam đoan không ám chỉ bạn chủ topic là con gì, chỉ trích dẫn một câu danh ngôn đọc được ở đâu đó thôi. Gấu quần tôi rách nhiều rồi, nên tôi nói riêng cho bạn chủ topic biết, thật sự thề rằng, tôi không ám chỉ bạn là chó!)
    Một xe đạp, một máy ảnh, một cung đường offroad, một người để yêu thương!

em nghĩ theo như bác chủ thớt nói là bác không sai, và theo nội quy thì có thể là như vậy
    nhưng diễn đàn là một sân chơi nhỏ, giới chơi ảnh nói chung là sân chơi lớn, theo em thì ở sân chơi nào cũng nên giữ thái độ đúng mực hòa nhã để tạo niềm vui thú trong lúc chơi ảnh
    nếu bác giữ thái độ như thế có lẽ sẽ làm ảnh hưởng không nhỏ tới việc hòa nhập vào sân chơi chung với mọi người
    em nghĩ nếu bác tôn trọng lời nói mọi người và post ảnh này trong nikonvn thì sẽ dành đc nhiều sự quan tâm ưu ái thậm chí nể trọng chứ không phải có nhiều ý kiến trái chiều thế này ạ
    đó chỉ là ngu ý của em bắt nguồn từ việc theo dõi topic ảnh của bác và topic phản hồi trong nikonvn
    mong bác không chê cười

http://www.flickr.com/photos/62012857@N05/
    Comment loạt ảnh bác chủ chụp, mình comment thế này: bác PS tệ quá, da mẫu ám vàng, hoặc mất chi tiết trắng bệch... giống như bác đang dìm hàng mẫu của cuộc thi (chí ít em ấy vào TOP 10). Cuộc thi Miss Nikonvn được anh em bên ấy đầu tư và thực hiện rất tốt, khi chưa có kết quả, bác đã post bên này trong khi hiểu rõ luật (bác kienma có comment ở trên) mà bác lại ko gỡ xuống chứng tỏ bác ko tôn trọng anh em khác. Em ko phải ở HN, nhưng tiếc thay cho bác vì những người mà settup cho bác chụp ké hôm ấy, ai cũng là người đáng kính và trình của họ cũng để bác học hỏi rất nhiều.
    Nhìn qua ảnh hậu trường, em thấy rất nhiều Tây, ta chụp ké hôm ấy... nhưng họ khác với bác 1 điểm rất quan trọng, là lòng tự trọng họ ko post ảnh lên diễn đàn khác khi chưa xin phép nhóm chụp. Em cũng đi chụp ké rất nhiều, nhưng cũng chỉ xem lại ảnh mình chụp và so sánh với các ảnh các bạn chụp chính để biết mình chụp tốt xấu thế nào? Chứ ko tự sướng như bác, bác đừng nghĩ là bác chia sẽ ảnh đẹp nhé... nhé, kệch cỡm lắm ạ!
    Bác nói là người ta ko giương bảng "cấm chụp"... vâng, bác đúng ạ!, Vậy hỏi bác nhà của bác ở có bảng: "Cấm đái" ko vậy? Và có ai đái vào nhà bác ko?
    Thôi, tạm thời bác lấy xuống, sửa lại sơ sơ skintone, cân chỉnh lại đúng sáng, đúng màu cho tấm ảnh... rồi sau khi cuộc thi đã xong, có kết quả bác post lên cho anh em xem cũng được ạ!

Quote Được gửi bởi Casper_HN View Post
    Thường thì những người có tự trọng họ rất hay có tự trọng, còn những cái giống người cũng thường không có tự trọng bởi có biết tự trọng là gì đâu.
    Giới chơi ảnh, nói riêng ở VNphoto hay VN nói chung, thường chơi ở rất nhiều site ảnh. Apham bên này không ban được nick bên NikonVN và P-nguyen bên kia không khóa được nick bên VNphoto, nhưng cái tôi biết là họ là những Con người.

Nói riêng cho bạn biết, không phải cái gì cứ theo luật là đúng và không nhất thiết con gì cắn người cũng là chó.
    (Tránh việc Min, Mod cho là tôi nhục mạ thành viên khác, tôi xin cam đoan không ám chỉ bạn chủ topic là con gì, chỉ trích dẫn một câu danh ngôn đọc được ở đâu đó thôi. Gấu quần tôi rách nhiều rồi, nên tôi nói riêng cho bạn chủ topic biết, thật sự thề rằng, tôi không ám chỉ bạn là chó!)
    Quote Được gửi bởi Gà mờ View Post
    Comment loạt ảnh bác chủ chụp, mình comment thế này: bác PS tệ quá, da mẫu ám vàng, hoặc mất chi tiết trắng bệch... giống như bác đang dìm hàng mẫu của cuộc thi (chí ít em ấy vào TOP 10). Cuộc thi Miss Nikonvn được anh em bên ấy đầu tư và thực hiện rất tốt, khi chưa có kết quả, bác đã post bên này trong khi hiểu rõ luật (bác kienma có comment ở trên) mà bác lại ko gỡ xuống chứng tỏ bác ko tôn trọng anh em khác. Em ko phải ở HN, nhưng tiếc thay cho bác vì những người mà settup cho bác chụp ké hôm ấy, ai cũng là người đáng kính và trình của họ cũng để bác học hỏi rất nhiều.
    Nhìn qua ảnh hậu trường, em thấy rất nhiều Tây, ta chụp ké hôm ấy... nhưng họ khác với bác 1 điểm rất quan trọng, là lòng tự trọng họ ko post ảnh lên diễn đàn khác khi chưa xin phép nhóm chụp. Em cũng đi chụp ké rất nhiều, nhưng cũng chỉ xem lại ảnh mình chụp và so sánh với các ảnh các bạn chụp chính để biết mình chụp tốt xấu thế nào? Chứ ko tự sướng như bác, bác đừng nghĩ là bác chia sẽ ảnh đẹp nhé... nhé, kệch cỡm lắm ạ!
    Bác nói là người ta ko giương bảng "cấm chụp"... vâng, bác đúng ạ!, Vậy hỏi bác nhà của bác ở có bảng: "Cấm đái" ko vậy? Và có ai đái vào nhà bác ko?
    Thôi, tạm thời bác lấy xuống, sửa lại sơ sơ skintone, cân chỉnh lại đúng sáng, đúng màu cho tấm ảnh... rồi sau khi cuộc thi đã xong, có kết quả bác post lên cho anh em xem cũng được ạ!
    Tặng 2 bạn lời dạy của Phật:

Có lần Phật đi khất thực vào xóm của Bà-la-môn. Các đệ tử Bà-la-môn thấy Phật khất thực, họ đem cơm cúng dường. Ngài đến dưới cội cây ngồi ăn, sau đó thuyết pháp cho họ nghe. Kết quả họ xin quy y theo Phật hết. Qua đôi ba lần, xóm đó từ từ chuyển thành Phật tử hết. Các thầy Bà-la-môn tức quá, chờ đức Phật vào làng khất thực, họ theo sau kêu tên Phật chửi rất thậm tệ. Chửi thì chửi Phật cũng cứ đi từ từ, không trả lời chi hết. Chịu hết nổi, vị thầy Bà-la-môn kia chặn đầu Ngài hỏi:

- Cồ-đàm, có nghe tôi chửi không?

Phật nói:

- Nghe.

- Nghe sao không trả lời?

Phật đáp:

- Như nhà ông có đám giỗ mời thân quyến tới dự. Khi cúng kính xong, quà còn nhiều nên ông phân chia để tặng họ. Những thân quyến không nhận, vậy những món quà đó thuộc về ai?

- Tôi tặng mà người ta không nhận thì nó thuộc về tôi, chớ về ai?

Phật nói:

- Cũng vậy, ông chửi mà ta không nhận thì những lời ấy thuộc về ai?

...
    @Casper_HN: Thường thì người ta phân ra không biết đọc là chó và biết đọc là người, bạn đọc tôi đã nói rõ về nội qui như thế mà bạn còn vào nói được thì tôi biết bạn là giống gì r. Xin lỗi, gấu quần tôi rách nhiều hơn bạn, nên có bị 1,2 loại tự nhận là người cắn thì cũng chẳng phải sợ đâu.

Xin nói thêm, apham và p-nguyen k ban nick tôi vì tôi chả làm j sai hết, nick bên nikonvn của tôi vẫn còn nguyên đấy, còn nếu ban " luật rừng " thì chắc 2 bạn đó đã không được mọi người gọi là CON NGƯỜI như bây h mà chắc thành giống loài của bạn r casper_HN ạ.

Cuối cùng 1 lời cuối với bạn, tôi là con người nên chỉ tin lời thề của con người thôi, bạn thề thì tôi xin lỗi, tôi tin không nổi

@Gà Mờ:

Thứ 1: về kỹ thuật tôi đã nói rất rõ,tôi pts không giỏi nên tôi muốn nhờ mn xem xét và chỉ bảo, đã có rất nhiều bác pm chỉ tôi cách pts cho đỡ bết màu mất chi tiết...và tôi vẫn đang thực hành. Còn ai vào khen ảnh đẹp, tôi vẫn vui và tôi thấy việc vui vì được khen nó bình thường ở 1 con người. Vậy xin mời bạn giữ lại 2 chữ KỆCH CỠM cho riêng mình, kệch cỡm lắm khi chưa đọc kĩ người ta nói j đã phán như thế.

Thứ 2: Về câu này của bạn:

Vậy tức là vì topic này tôi k treo biển " cấm đái " nên bạn vào đái rất tự nhiên đúng k? Xin lỗi bạn, ở trên này bạn đái thoải mái nhưng nếu bạn vào nhà tôi đái thật thì chắc chắn bạn k còn cái răng nào mà ăn cơm. Còn nếu người ta cấm chụp mà k có biển chắc lúc đấy đã có thành viên ra nhắc nhở. Xin cảm ơn.

Thứ 3: Tây ta tàu chụp nhiều nhưng họ up khắp nơi bạn biết không, hay bạn chỉ vào cái topic này của tôi mà phán. Còn nếu bạn nói bạn đã đi khắp hang cùng ngõ hẻm trên internet và k thấy có cái ảnh nào ngoài tôi up, tôi xin phép nhận sai. Còn chữa rõ cái j đã vội nói ra mà k căn cứ thì không phải là hành động của 1 người có học đâu.

Anw, tôi cũng đã gỡ hết ảnh xuống để các bạn đỡ phải chạy rông vào nữa, cuộc sống đã có rất nhiều điều mệt mỏi, sống với nhau mà chỉ biết phán xét, chỉ trích như các bạn chắc thú vị lắm, riêng tôi không dám nhận.

Quote Được gửi bởi gaudainhan View Post
    em nghĩ theo như bác chủ thớt nói là bác không sai, và theo nội quy thì có thể là như vậy
    nhưng diễn đàn là một sân chơi nhỏ, giới chơi ảnh nói chung là sân chơi lớn, theo em thì ở sân chơi nào cũng nên giữ thái độ đúng mực hòa nhã để tạo niềm vui thú trong lúc chơi ảnh
    nếu bác giữ thái độ như thế có lẽ sẽ làm ảnh hưởng không nhỏ tới việc hòa nhập vào sân chơi chung với mọi người
    em nghĩ nếu bác tôn trọng lời nói mọi người và post ảnh này trong nikonvn thì sẽ dành đc nhiều sự quan tâm ưu ái thậm chí nể trọng chứ không phải có nhiều ý kiến trái chiều thế này ạ
    đó chỉ là ngu ý của em bắt nguồn từ việc theo dõi topic ảnh của bác và topic phản hồi trong nikonvn
    mong bác không chê cười
    Diễn đàn 1 sân chơi, giới nhiếp ảnh nghiệp dư cũng là 1 sân chơi, chính vì vậy tôi up ảnh lên để nhờ mn nhận xét chỉ bảo, tôi chẳng ham hố gì cái sự nể trọng, nhất là trong 2 cái sân chơi nhan nhản những con ng như Casper_HN hay Gà Mờ, tôi nể trọng những người đã góp ý và chỉ dẫn cho tôi qua email và pm diễn đàn về cách chỉnh bộ ảnh này. Còn tôi rất tôn trọng những thành viên khác và mẫu, tôi có vote cho mẫu, tôi vẫn xuýt xoa trước những bức ảnh tuyệt vời mà tôi chưa làm được bên nikonvn và tôi vẫn chưa thấy mình thiếu tôn trọng bất kì ai trong những bức ảnh của mình.

Cảm ơn ngu ý của bạn, mong lần sau bạn đưa ra ý kiến khi sáng suốt nhé

Còn non và xanh lắm nhóc nguy hiểm ạh. Đọc những gì cu nói để có vẻ đối đáp chan chát với anh mà anh nghĩ buồn cho thầy giáo dạy văn của cu quá.
    Cứ để ace trên này họ tự đọc rồi thấy ra làm sao, cu còn cần nhiều triệu năm tiến hóa nữa mới thành loài tinh tinh lùn, họ hàng gần nhất với giống loài bọn anh. Tuy họ hàng gần nhất nhưng sau 30 triệu năm, con người đã có máy ảnh số để chụp, có forum để chơi, có ngôn ngữ để xử dụng linh hoạt và để chửi cho đứa khác cứng họng. Còn tinh tinh lùn, chúng nó vẫn chỉ dùng được những công cụ thô sơ và không ngừng kêu những âm thanh kỳ lạ.
    Nhiều năm rồi anh chả có cơ hội thị phi trên các site ảnh, cứ tưởng có chỗ hạ dao mổ trâu... nào ngờ.
    Thôi cho anh xin lỗi cu vì đã có vài dòng sóc óc cho cu, thành thật xin lỗi vì đã đánh giá quá cao khả năng đọc hiểu của cu.
    Một xe đạp, một máy ảnh, một cung đường offroad, một người để yêu thương!

Quote Được gửi bởi Casper_HN View Post
    Còn non và xanh lắm nhóc nguy hiểm ạh. Đọc những gì cu nói để có vẻ đối đáp chan chát với anh mà anh nghĩ buồn cho thầy giáo dạy văn của cu quá.
    Cứ để ace trên này họ tự đọc rồi thấy ra làm sao, cu còn cần nhiều triệu năm tiến hóa nữa mới thành loài tinh tinh lùn, họ hàng gần nhất với giống loài bọn anh. Tuy họ hàng gần nhất nhưng sau 30 triệu năm, con người đã có máy ảnh số để chụp, có forum để chơi, có ngôn ngữ để xử dụng linh hoạt và để chửi cho đứa khác cứng họng. Còn tinh tinh lùn, chúng nó vẫn chỉ dùng được những công cụ thô sơ và không ngừng kêu những âm thanh kỳ lạ.
    Nhiều năm rồi anh chả có cơ hội thị phi trên các site ảnh, cứ tưởng có chỗ hạ dao mổ trâu... nào ngờ.
    Thôi cho anh xin lỗi cu vì đã có vài dòng sóc óc cho cu, thành thật xin lỗi vì đã đánh giá quá cao khả năng đọc hiểu của cu.
    Cuối cùng thì cũng lại thêm 1 cái comment mà chả nói rõ được lý lẽ, chỉ biết sỉ nhục người khác. Đến thế này thì tôi cũng không chấp bạn nữa. Con người hơn con chó ở chỗ biết nói lí lẽ. Còn nếu bạn chỉ biết thở ra những câu như kiểu xỉ vả hay gọi cái ngôn từ nhục mạ của mình là thứ để làm người khác cứng họng thì xin lỗi, kể cả là tinh tinh lùn tôi cũng không muốn tiến hóa thành 1 con người như bạn

Cứ để ae tự đọc và hiểu vậy, còn [ chó cứ sủa đoàn người cứ đi ]

Quote Được gửi bởi Casper_HN
    Cu này nguy hiểm quá, nếu đã hoành như bên VNphoto nói là chả vi phạm thể lệ nào cũng như chả ai cấm chụp thì sao phải gỡ ảnh xuống? Gỡ xuống thì đừng tinh vi, còn đã tinh vi thì phải đến cùng, đừng gỡ xuống. Khóa nick này ta xài nick khác, sợ thì đừng cố tỏ ra nguy hiểm.
    Cây muốn lặng mà gió chẳng dừng, đã lỡ dẫm vào đuôi chó thì dẫm vào mặt luôn, xin phép các bạn mình up lại số ảnh trên.

P/s: @Casper_HN: tôi k phải loại chó má hèn hạ như a mà phải clone nick

" Vậy tức là vì topic này tôi k treo biển " cấm đái " nên bạn vào đái rất tự nhiên đúng k? Xin lỗi bạn, ở trên này bạn đái thoải mái nhưng nếu bạn vào nhà tôi đái thật thì chắc chắn bạn k còn cái răng nào mà ăn cơm. "

Các bác chỉ giúp em cái phím " like " để em like cái cmt này với !!! =))
    Nikon + zoom Nano - Canon + fix L

anh em chơi ảnh với nhau, giao lưu, nếu có hơn có thiệt một tí cũng được mà. Còn cứ trích dẫn, lý luận như thế này thì máy ai người đấy ôm đi ngủ cho khoẻ. Nói qua nói lại mất hay đi ạ^^

Trang 5 / 8 Đầu tiênĐầu tiên ... 34567 ... Cuối cùngCuối cùng