Trang 1 / 5 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 46

Chủ đề: Góp ý cho chuỗi sự kiện P.O.W Đi các bác ơi!!

Cool Góp ý cho chuỗi sự kiện P.O.W Đi các bác ơi!!

để nhanh chóng thu lượm ý kiến phản hồi của anh em, em xin phép mở riêng 1 topic này. Các bác có ý kiến đóng góp cho em xin hết vào đây để tiện tổng hợp ạ.

Hôm nay em còn phiếu xin ý kiến các bác... nhưng vì bối rối quá... đâm ra quên mất ạ. Cái này sẽ rút kinh nghiệm lần sau.

Một vấn đề nữa như em đã đề cập, mời các bác gửi tặng mẫu những bức hình ưng ý nhất về email của em toan.npo@gmail.com (Mỗi mẫu cho em xin từ 3 đến 5 tấm ưng nhất của mỗi bác ạ).

Em xin tạm hết ý kiến. Có lúc nào nghĩ ra ý kiến, em sẽ ý kiến sau ạ.

Trân trọng!
    Cuộc đời là những chuyến đi...

Em cũng chưa nghĩ ra ý kiến nào cả, khi nào nghĩ ra em cũng sẽ có ý kiến sau ạ ! ;-)

Mình có ý kiến nhỏ như con kiến từ buổi POW hôm nay.
    * Theo chủ quan của mình, nếu có phần lý thuyết thì chuyển qua tài liều cấp cho thành viên trước qua email hoặc qua diễn đàn này để các thành viên nghiên cứu trước. Khi thành viên tới thì dành một ít thời gian để giải đáp các thắc mắc. Như vậy thời gian cho lý thuyết sẽ tiết kiệm rất nhiều để chuyển sang phần thực hành với mẫu.
    * Các mẫu được phân ra theo nhóm ở các vị trí sẽ quay vòng giữa các nhóm theo khoảng thời gian 15 - 30 phút 1 lần để tránh ae nhảy từ nhóm nọ sang nhóm kia làm phần nền, ánh sáng, tư thế mẫu và vị trí shots bị thay đổi liên tục

theo mình là vậy. Còn ý kiến mọi người thì thế nào ?
    Chụp mãi ko ra được ảnh.

Ân tượng của mình là ban tổ chức rất nhiệt tình và đội mẫu rất chuyên nghiệp, tạo được bầu không khí tự nhiên, thân thiện, chính những điều đó làm cho khoảng cách giữa lứa tuổi và thiết bị của mỗi người dường như bị xóa nhòa :D.

Em xin góp ý 1 phát, anh em BTC rất nhiệt tình, vui vẻ, các em mẫu rất xinh tươi, diễn nhiệt tình.

Góp thêm tý ý kiến nữa là bác nào mát tay lập riêng 1 thớt ảnh về buổi P.O.W 1 hôm nay đê, em thấy để chung thớt đăng ký có lẽ không ổn lắm.

Thank các bác,
    HMR

Quote Được gửi bởi ng2kimson View Post
    Mình có ý kiến nhỏ như con kiến từ buổi POW hôm nay.
    * Theo chủ quan của mình, nếu có phần lý thuyết thì chuyển qua tài liều cấp cho thành viên trước qua email hoặc qua diễn đàn này để các thành viên nghiên cứu trước. Khi thành viên tới thì dành một ít thời gian để giải đáp các thắc mắc. Như vậy thời gian cho lý thuyết sẽ tiết kiệm rất nhiều để chuyển sang phần thực hành với mẫu.
    * Các mẫu được phân ra theo nhóm ở các vị trí sẽ quay vòng giữa các nhóm theo khoảng thời gian 15 - 30 phút 1 lần để tránh ae nhảy từ nhóm nọ sang nhóm kia làm phần nền, ánh sáng, tư thế mẫu và vị trí shots bị thay đổi liên tục

theo mình là vậy. Còn ý kiến mọi người thì thế nào ?
    Mình thấy thế là hợp lý. Nên xoay vòng như thế để cho đa dạng và anh em sẽ thấy thoải mái hơn. Mỗi nhóm nếu chụp cố định 1,2 em mẫu cố định sẽ rất nhanh chán vì tư thế và không gian cũng hạn hẹp, hơn nữa không phải em mẫu nào cũng pro cả, nên anh em dễ chuyển xới trong quá trình sáng tác lắm...điển hình như hôm nay...Hơn nữa một phần quán tuy đẹp, nhưng tổng thể không gian vẫn chưa đáp ứng được đủ mọi người vì anh em cũng đông. Nên theo mình nghĩ nếu không tìm được quán rộng thì nên có không gian xung quanh đẹp hơn để anh em có thể kéo ra ngoài sáng tác dễ hơn, như hôm nay ra ngoài sáng tác với mẫu kể cũng khó...
    Đấy là ý kiến của em ạ!
    Canon 5DM2 + 70-200f2.8 +24-70f2.8 + 17-40f4 + 85f1.8

theo mình thì đợt sau tổ chức nên di rời về gần trung tâm cho anh em tiện đi lại ^_^, vì đóng góp duy nhất qua hình thức chuyển khoản hơi rắc rối, nếu bác có thêm hình thức thu khác như là đến mới thu cũng hay hơn ;))

Em cũng xin có ý kiến là địa điể nên thay đổi theo từng chủ đề để tiện thực hành bám sát bài giảng của mỗi Pơ.
    NIKON CANON

Em có góp ý 1 chút là slide các bác dùng present nó đầy đủ hơn bản các bác in ra phát cho thành viên.
    Em không biết các bác có ý đồ gì không, nhưng em thấy như vậy thì thành viên rất khó theo dõi những bài giảng kỹ thuật của các bác ( cái này em nghĩ là quan trọng vì những người không chuyên như bọn e thì việc có ng giảng giải một cách bài bản như vậy là rất cần thiết )
    có mỗi cái máy còi tiêu cự 4 điốp

e có đóng góp địa điêm gần hoặc dễ tìm tý. hum nay e tìm lạc hết cả mắt. Còn bài giảng e thấy nhiều chỗ k đc rõ ràng lắm. có lẽ do lân đâu các bác hơi run. con hum nay la e thấy NGON BỔ NGON oài. mong đên POW 2 quá

Trang 1 / 5 123 ... Cuối cùngCuối cùng