Trang 3 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 46

Chủ đề: Góp ý cho chuỗi sự kiện P.O.W Đi các bác ơi!!

Em thấy chương trình rất bổ ý đặc biệt cho người mới, tuy nhiên vì nội dung chương trình quá dài và rất nhiều nội dung từ thiết bị, bố cục, ... nên nhiều lúc có cảm giác bị dàn trải và sẽ bị loãng.
    Vấn đề nữa là khách mời lần này nhiều khách mời hủy đột xuất nên BTC lần sau nhớ có phương án dự phòng nhé.

Bác muốn ca 2 với chị em mẫu thì gặp bác TienToan84 nhé. NGười gầy là thầy ...đó. Bác này nhiệt tình lắm
    Quote Được gửi bởi phithuyhoahoa View Post
    Kết thúc POW 1 ko thấy BTC đề cập gì đến chuyện ... giao lưu gì ca 2 cả nhỉ?

@nt0: Cám ơn bạn, BTC sẽ rất lưu ý vấn đề này, có lẽ là tham truyền tải nhiều điều cho anh em, nên nội dung chưa thật sự focus. Hi vọng mỗi chương trình anh em sẽ đều có gì đó thêm cho mình.

- Về khách mời, thì thật sự khó, BTC có phương án dự phòng, nhưng phương án dự phòng cũng bị cancel :( POW 2 sẽ cố gắng thêm nhiều phương án khác nữa.

POW1 thế cũng là ổn rồi. Làm gì có gì gọi là hoàn hảo được. Cứ thế phát huy thôi các bác ạ. An ủi ae BTC tí cho hứng khởi.
    Chụp mãi ko ra được ảnh.

Đặc biệt cám ơn các nhà tài trợ đã hỗ trợ cho chương trình POW lần 1, sự hỗ trợ của các bác là sự động viên cực lớn để chương trình POW có thể phát triển và chuyên nghiệp hơn nữa. Thay mặt BTC và các anh em tham gia, xin cám ơn bác Bình (công ty Phi Tuyến) tài trợ giải nhất, bác ng2kimson (công ty hangbinhdan) tài trợ các giải nhì, ba, khuyến khích, bác nông_dân (công ty Anper) tài trợ giải thưởng cho mẫu.

Như các bác cũng biết phí góp của anh em cho mỗi Workshop không phải là nhiều, để tổ chức được POW ngày càng chuyên nghiệp hơn, thì điều cần nhất đầu tiên đó là tài chính. BTC rất đang nỗ lực tìm thêm các nguồn kinh phí, các nhà tài trợ, các nhà hảo tâm cho chương trình POW. Do vậy ngoài những nhà tài trợ, BTC cũng kêu gọi các nhà hảo tâm giúp đỡ thêm kinh phí cho chương trình POW, bất kỳ khoản giúp đỡ nào của các nhà hảo tâm đều góp phần cho chương trình POW chuyên nghiệp hơn, giúp đỡ cho hoạt động cộng đồng nhiếp ảnh miền Bắc sôi động và chuyên nghiệp hơn.

Các nhà hảo tâm, các nhà tài trợ sẽ luôn được BTC và cộng đồng cám ơn một cách trân trọng nhất.

Mọi khoản giúp đỡ, các bác có thể gửi về theo tài khoản:

Nguyễn Thành Trung
    Ngân Hàng: Vietcombank Chi Nhánh Thăng Long Hà Nội
    Số TK: 0491001471295

Mục lục Topic

1. Topic up ảnh chương trình POW
    http://www.vnphoto.net/forums/showth...=123991&page=1

2. Giới thiệu POW 1

http://www.vnphoto.net/forums/showth...=122589&page=1

3. Topic đóng góp ý kiến về POW 1
    http://www.vnphoto.net/forums/showth...=123980&page=1

4. Bản tin tổng kết các chương trình POW

http://www.vnphoto.net/forums/forumdisplay.php?f=34

Em nghĩ ban tổ chức nên lập thêm group hoặc page facebook cho POW thì sẽ xôm tụ hơn vì các bác, mẫu dùng fb cũng nhiều, có mấy mẫu bây giờ đợi mãi mà vẫn chưa có ảnh :(.

FB ban tổ chức có làm bác ạ, cái này bác Toàn phụ trách, nhưng có lẽ là 2 hôm nay vẫn chưa thở được. Em thì hôm nay đi học cũng phải hơn 10h tối mới về tới nhà :( ăn còn chưa kịp nói gì tới ảnh Bác yên tâm trong tuần này đâu vào đấy. Giờ bọn em đang vắt chân lên cổ chuẩn bị POW 2, trong điều kiện em sắp cả tháng không ở VN :((

Xin chân thành cám ơn ý kiến các bác, do công việc quá bận, giờ em mới trả lời các bác được.

Quote Được gửi bởi ng2kimson View Post
    Mình có ý kiến nhỏ như con kiến từ buổi POW hôm nay.
    * Theo chủ quan của mình, nếu có phần lý thuyết thì chuyển qua tài liều cấp cho thành viên trước qua email
    * Các mẫu được phân ra theo nhóm ở các vị trí sẽ quay vòng giữa các nhóm theo khoảng thời gian 15 - 30 phút 1 lần để tránh ae nhảy từ nhóm nọ sang nhóm kia làm phần nền, ánh sáng, tư thế mẫu và vị trí shots bị thay đổi liên tục
    - Em ghi nhận ý kiến của bác. Việc đó BTC đã suy nghĩ, nhưng việc gửi tài liệu trước thực ra anh em sẽ ít đọc, và nó sẽ không khác gì là mọi người lên diễn đàn để đọc? Nhưng nếu kiến thức đó được trao đổi thực tiếp, thì trực quan hơn, anh em sẽ rất dễ tiếp thu, đỡ phải đọc. Đó là tâm lý con người. Tuy nhiên lần sau, bên em sẽ cố gắng cô đọng hơn.

- Việc đổi mẫu, không phải không nghi tới, nhưng thực hiện như nào không đơn giản. 1,2 nhóm thì đơn giản, nhưng gần 100 con người thì rất dễ lộn xộn. Tuy nhiên em sẽ nghĩ cách thực hiện, để vd 1 tiếng sẽ đổi mẫu 1 lần cho các nhóm.

Quote Được gửi bởi thangbem View Post
    Ân tượng của mình là ban tổ chức rất nhiệt tình và đội mẫu rất chuyên nghiệp, tạo được bầu không khí tự nhiên, thân thiện, chính những điều đó làm cho khoảng cách giữa lứa tuổi và thiết bị của mỗi người dường như bị xóa nhòa :D.
    Cám ơn bác, POW 2 bác tham gia nhé, BTC cố gắng để anh em giao lưu, gần gũi, chứ không phải đến để khoe thiết bị, hay ai hơn ai kém.

Quote Được gửi bởi magic_man05x View Post
    Mình thấy thế là hợp lý. Nên xoay vòng như thế để cho đa dạng và anh em sẽ thấy thoải mái hơn. Đấy là ý kiến của em ạ!
    BTC đang nghĩ cách để xoay vòng hợp lý nhất mà không bị lộn xộn, thanks bác nhé.

Quote Được gửi bởi 2tnt View Post
    Em cũng xin có ý kiến là địa điể nên thay đổi theo từng chủ đề để tiện thực hành bám sát bài giảng của mỗi Pơ.
    Tất nhiên địa điểm thay đổi cho từng POW bác ạ, cái này là trong plan hết rồi Tuy nhiên việc tìm địa điểm là không đơn giản. Mong các bác support BTC.

Quote Được gửi bởi saodo22 View Post
    theo mình thì đợt sau tổ chức nên di rời về gần trung tâm cho anh em tiện đi lại ^_^, vì đóng góp duy nhất qua hình thức chuyển khoản hơi rắc rối, nếu bác có thêm hình thức thu khác như là đến mới thu cũng hay hơn ;))
    - Bác ạ, địa điểm thực là rất khó vẹn toàn, BTC liên tục cố gắng về vấn đề.
    - Chuyển khoản: Em cũng chưa nghĩ cách nào tốt hơn bác ạ, bác gợi ý giúp em? Vì gặp mặt thì rất khó, đến thu trực tiếp bất khả thi. Nếu đến mới đóng, thì BTC cực kỳ khó quản lý và thuê địa điểm, rồi hàng loạt vấn đề khác của tổ chức bác ạ, bác làm tổ chức bác sẽ hiểu

Quote Được gửi bởi RedMerca View Post
    Em có góp ý 1 chút là slide các bác dùng present nó đầy đủ hơn bản các bác in ra phát cho thành viên.
    Em không biết các bác có ý đồ gì không, nhưng em thấy như vậy thì thành viên rất khó theo dõi những bài giảng kỹ thuật của các bác ( cái này em nghĩ là quan trọng vì những người không chuyên như bọn e thì việc có ng giảng giải một cách bài bản như vậy là rất cần thiết )
    Không, bọn em không có ý đồ gì. Bên em quan niệm, kiến thức là chia sẻ, chứ không phải giữ riêng, em sẽ trao đổi lại, để đảm bảo lần sau tài liệu chi tiết hơn cho các bác. Thanks bác.

Quote Được gửi bởi thangen2704 View Post
    e có đóng góp địa điêm gần hoặc dễ tìm tý. hum nay e tìm lạc hết cả mắt. Còn bài giảng e thấy nhiều chỗ k đc rõ ràng lắm. có lẽ do lân đâu các bác hơi run. con hum nay la e thấy NGON BỔ NGON oài. mong đên POW 2 quá
    Vâng, đúng bác ạ, vừa lo tổ chức, lo kỹ thuật, nên bọn em cũng bị overload, cũng khá run. Địa điểm thì đọc ở trên bác cũng hiểu, tìm nơi phù hợp cực khó. Bọn em vừa mong tới POW 2, nhưng vừa run, lo vì quá nhiều việc.

Trang 3 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 12345 Cuối cùngCuối cùng