Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 18

Chủ đề: Xin ý kiến về đèn flash Electra ADVANCE 300 (EF-AV 300)

Xin ý kiến về đèn flash Electra ADVANCE 300 (EF-AV 300)

Em định mua 1 đèn flash chính, em đã có 2 flash speedlight hỗ trợ rồi, em có thấy cái Electra ADVANCE 300 (EF-AV 300) bên Phú Quang và S-Lab có bán giá cũng vừa tiền, xin hỏi ai đã dùng qua flash này cho em cái nhận xét về flash này.
    Ai chụp qua flash này thì cho em xin vài ảnh xem thử luôn. Thanks anh em trước.

Mình có xài cây này để chụp ngoại cảnh, có thêm bình điện. Nói chung rất ổn. Mỗi tội nguyên bộ hơi nặng. Mình phải bỏ bình điện vào balo cho người cầm đèn đeo lên vai mới linh hoạt được. Được cái đánh giữa trưa full công suất phà phà không sợ nóng rồi treo nghỉ như mấy speedlight SB900. Hình mình chụp với flash này đây:

Được sửa bởi hieustudio lúc 10:00 PM ngày 01-04-2012
    My Flickr Simple is the best

thanks anh
    anh cho hỏi thêm cái đèn này tốt hơn mấy đèn china và vietnam không? vì mấy đèn kia ánh sáng đánh loạn xạ cả lên, còn đèn này như thế nào ạ? giá quá thấp so với các đèn hàn quốc và bowen...

Mình chưa xài mấy loại khác nhưng qua sử dụng thấy cây này rất ổn định, phát nào ra phát đó. Chỉnh công suất cũng ra đúng giá trị chứ không ảo như hàng Nachi hay VN đâu. Build tuy bằng nhựa nhưng rất chắc chắn liền khối. Tính ra nguyên bộ gồm đèn và bình điện rẻ hơn 1 cây SB910 đó. Chỉ tội không gắn on camera được thôi hìhì
    My Flickr Simple is the best

Các bác cho em hỏi ở HN có chỗ nào bán đèn Electra này không ạ, em thấy hình như toàn ở SG hay sao. Em cũng đang định lấy 1 em này ạ! Em cảm ơn các bác!

Do không có điều kiện để ra trực tiếp s-lab để mua nên phải hỏi anh Hiếu Studio tư vấn trước, anh thông cảm nha.
    Em có gọi anh Hồ bên s-lab , ảnh nói con advance không găn soft box được, nhưng có lỗ để gắn dù, còn classic 300 thì có thể gắn softbox được, advance muốn gắn softbox thì phải mua thêm cái adapter. Đèn advance thì dùng bóng led làm bóng hướng sáng, còn classic thì dùng đèn halogen, cái nào tiện và bền hơn anh?
    Hiện em đang dùng đèn speedlight và dù nên khó control được ánh sáng, còn đèn studio thì có bóng hướng sáng thì có lẽ dễ hơn.

Đèn advance sử dụng đèn LED để tiết kiệm nguồn năng lượng khi chụp ngoài trời và bền hơn đèn Halogen, nhưng ko có dimmer cho đèn LED. Mình nghĩ bạn ko cần dùng softbox hay dù vì đèn Advance đã có lớp diffuser màu trắng ở ngoài rồi, gắn thêm sẽ làm giảm công suất của đèn.
    chữ ký vi phạm: Quảng cáo không phép

Quote Được gửi bởi hieustudio View Post
    Mình có xài cây này để chụp ngoại cảnh, có thêm bình điện. Nói chung rất ổn. Mỗi tội nguyên bộ hơi nặng. Mình phải bỏ bình điện vào balo cho người cầm đèn đeo lên vai mới linh hoạt được. Được cái đánh giữa trưa full công suất phà phà không sợ nóng rồi treo nghỉ như mấy speedlight SB900. Hình mình chụp với flash này đây:

đèn này của bác công suất tốt quá,khép khẩu sâu vậy mà ánh sáng vẫn lên đẹp tiện thể cho em hỏi bác chụp mấy tấm trên ở tiêu cự bao nhiều được ko ah,em cũng thích mấy tấm chụp rộng thế này
    LeoPham
    Canon 5D II+ 28 f1.8+ 50 1.4+85 L+580EXIIX2+Pixel 332

Các bác tư vấn giúp e với, e có 10tr đổ lại muốn chơi món này thì e nên dùng đèn gì ạ. (E chụp chơi thôi, ko phải studio ạ). E cảm ơn các bác. Em thấy Minh Đức có bán mấy đèn F gì đó có tốt không ạ (http://minhduc.com.vn/vn/chitiet.php...uc&danhmuc=221)
    Em cảm ơn các bác!

Quote Được gửi bởi khadang View Post
    Đèn advance sử dụng đèn LED để tiết kiệm nguồn năng lượng khi chụp ngoài trời và bền hơn đèn Halogen, nhưng ko có dimmer cho đèn LED. Mình nghĩ bạn ko cần dùng softbox hay dù vì đèn Advance đã có lớp diffuser màu trắng ở ngoài rồi, gắn thêm sẽ làm giảm công suất của đèn.
    Nhưng mình cần dùng cái softbox to đề chụp vài sản phẩm lớn, hoặc kim loại. chắc em phải nghĩ đến cái classic 300 rồi.

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng