Trang 4 / 19 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345614 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 190

Chủ đề: Có nên chuyển từ Canon sang Nikon?

Ôi dào, cái máy ảnh chứ có phải vợ con đâu mà sợ bỏ rồi không lấy được lại, mọi người cứ hay thổi phồng vấn đề lên chứ đối với em vấn đề chỉ là khi đổi qua đổi lại có tốn nhiều tiền hay ko thôi, nếu mua được giá tốt thì bác cứ làm tới luôn, chơi cho biết, chán lại quay về hoặc sang cái khác.
    Sống trong đời sống cần có một tấm lòng... để làm gì..... để gió cuốn đi.....

Vi khoa là thần tượng của rất nhiều fanboy canon. Sự đào tẩu của vk làm ối dân canon lung lay niềm tin
    Nikon D700+Vài thứ linh tinh phèng.

Với Vikhoa thì có cầm canon hay nikon thì ảnh của Vikhoa vẫn vậy . Đã chơi thì Tôi nghỉ ViKhoa chơi nikon hay canon gì cũng thế chỉ tổ làm mập mấy anh bán máy và hao túi tiền của Vikhoa . Ảnh của Khoa rất tốt ko xuất sắc ko đặc biệt chỉ quanh quẩn pano , mẫu và thể thao ... nhìn vô thấy đậm chất thiết bị không khá hơn đc .

Với tối ( cũng tên Khoa luôn ) nghĩ rằng Vikhoa nên giữ dàn Canon lại đừng bán . vì dàn L của Khoa rất đỉnh . Hay giữ lập trường đừng đi hai hàng , thích thì chơi chứ đừng vì cái gì cả .
    D300 + AF20f2.8 + AFD35f2 + AI105f4 ... mơ D3s AFS17-35f2,8 + AFD35f2 + AFD85f1,4 + AFS105 VR

Quote Được gửi bởi Timekiller View Post
    Vi khoa là thần tượng của rất nhiều fanboy canon. Sự đào tẩu của vk làm ối dân canon lung lay niềm tin
    Quả này thì Nikon lại cháy hàng cho xem. như http://giangduydat.com.vn/trangchu.a...g&tintucID=264 phải đổi Nikon để về bán nà. ) --> em dọt

Quote Được gửi bởi nickchan View Post
    Quả này thì Nikon lại cháy hàng cho xem. như http://giangduydat.com.vn/trangchu.a...g&tintucID=264 phải đổi Nikon để về bán nà. ) --> em dọt
    Chắc gdd bị ế kho hay sao các bác nhỉ, 5d không cùng phân khúc vs 5d3 sao rớt thê thảm vậy?
    Nikon D700+Vài thứ linh tinh phèng.

Quote Được gửi bởi Timekiller View Post
    Chính câu nói này thêm khẳng định là Nikon đang mần tốt

Quote Được gửi bởi coldmountain View Post
    Với Vikhoa thì có cầm canon hay nikon thì ảnh của Vikhoa vẫn vậy . Đã chơi thì Tôi nghỉ ViKhoa chơi nikon hay canon gì cũng thế chỉ tổ làm mập mấy anh bán máy và hao túi tiền của Vikhoa . Ảnh của Khoa rất tốt ko xuất sắc ko đặc biệt chỉ quanh quẩn pano , mẫu và thể thao ... nhìn vô thấy đậm chất thiết bị không khá hơn đc .

Với tối ( cũng tên Khoa luôn ) nghĩ rằng Vikhoa nên giữ dàn Canon lại đừng bán . vì dàn L của Khoa rất đỉnh . Hay giữ lập trường đừng đi hai hàng , thích thì chơi chứ đừng vì cái gì cả .
    Đọc cmt của bác này mà thấy là thật sư thâm hiểm quá đi =))). Tào Tháo khi xưa cũng phải vỗ cái đùi khen là hay :D
    Mời các bác ghé chơi Film Group

Quote Được gửi bởi coldmountain View Post

Em đổi sang Nikon một phần vì muốn trải nghiệm cái mới (tính em thích thế), phần tiếp theo là để giảm chi phí vì thật sự khi em chuyển sang Nikon em tiết kiệm được $4000-5000 với lộ trình "mua sắm" và với nhu cầu chụp ảnh của em.

Đó là chưa kể đến 1 số thứ khác mà có nói ra thì bác cũng không hiểu vì nó chỉ liên quan đến em thôi.

Cũng như bác có nói, em chỉ chụp cái em thích, chụp bằng máy gì cũng vậy thôi nên em cũng không quá quan trọng là Canon hay Nikon đâu ạ.

Nếu bác nói ảnh "đậm chất thiết bị" thì em thấy cũng hơi buồn cười, vì có ảnh nào chụp mà không cần "thiết bị" (?), kể cả chụp máy phim thì cũng cần ...phim loại tốt, ISO cao trong nhiều trường hợp. Hoặc như chụp panorama 1000-2000 tấm ghép lại mà không có thiết bị thì chụp kiểu gì?

Đôi lúc ngồi xem và nói thì dễ hơn bắt tay vào thực hiện rất nhiều bác ạ.

Và nếu không quan trọng thiết bị thì việc gì bác phải mơ về D3s và 1 dàn lens tốt hơn? Em nghĩ nhu cầu sử dụng thiết bị tốt là nhu cầu bình thường của tất cả mọi người thôi, vì vậy xin đừng đem thiết bị ra để nói về ...ảnh
    Được sửa bởi vikhoa lúc 05:34 PM ngày 02-04-2012
    1D4 + 5D2 + 5D3 + 7D + 14L -> 200L
    D4 + 24-70N + 85
    www.vikhoa.com

hehe, dzui dzui... Vikhoa mà chuyển sang Canon thì nhiều cái vui đây.. từ đầu đến giờ em thấy bác Apham "nói vào" quá trời :P

Đồng ý với quan điểm trải nghiệm cái mới, mình cũng định sang N nè ;)
    a member of BK group

Quote Được gửi bởi vikhoa View Post
    Bên Nikon đang thương lượng, mời em tham gia chương trình "I AM NIKON" và chuyển hết sang dùng đồ Nikon với offer giảm giá đặc biệt + trả góp trong vòng 1 năm với tất cả các thiết bị Nikon mà em muốn sử dụng, đổi lại thì sử dụng hình ảnh của em chụp để quảng bá cho Nikon.

Em thấy D800 và D4 cũng khá là hấp dẫn, dàn N của Nikon thì khỏi nói rồi nhưng em vẫn hơi băn khoăn và thấy tiếc nếu phải chia tay với dàn Canon của mình. Các bác nào dùng Nikon rồi cho em lời khuyên với.
    bán lại cho anh 1D M IV cũng trả góp luôn nghen Khoa !

Trang 4 / 19 Đầu tiênĐầu tiên ... 2345614 ... Cuối cùngCuối cùng