Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 22

Chủ đề: Đột Kích - Mission One

Quote Được gửi bởi shizenvn View Post
    Chân thành cám ơn ý kiến của bác bạn.
    Còn riêng về ý kiến này e ko đồng ý vì khi đã gọi là diễn thì trong phim ko lẽ ko cho chĩa vào đầu nhau rồi sao mà ra phim,điều nữa là tất cả súng đã đc kiểm tra hoàn toàn sạch đạn để đảm bảo an toàn. Còn vấn đề máy PnS chụp cũng đc thì em ko hiểu lắm, chứ như thế nào thì mới gọi là chỉ DSLR chụp đc, hay là xóa phông mù mịt như hình trong flickr của bác thì mới gọi là đúng "chất" DSLR chụp được ạ.
    - Thật sự rất thất vọng khi có mong muốn chia sẽ với ý tưởng mới lạ nhưng ko được góp ý về ảnh mà lại nhưng kiểu chọt ngoáy chuyện ngoài lề. Vậy thì mong bác cứ tiếp tục tự sướng với "teen girl xóa phông" đi ạ
    bác chê bác ấy là chỉ biết chụp gái teen xóa phong nhưng em thấy trong flickr của bác cũng khá nhiều ảnh "gái teen xóa phông" đấy chứ ạ

Thiếu khâu đạo diễn và stylish. ngoài trang phục, đạo cụ thì chưa được cái gì cả

Về vụ phong cách chụp của mỗi người thì mọi người trên kia cũng có nói rồi, mình chẳng chê bạn việc thực hiện bộ ảnh về "thế giới ngầm" này là sai, là ko đúng, nhưng cách thể hiện thì không đúng. Những dụng cụ từ áo giáp, quần áo, boot, và mấy khẩu nhựa kia bạn mua của ai, lấy từ đâu mình đều biết cả. Mình là người bán đồ này mà, có khi bạn lấy đồ của dealer dưới cấp mình ấy chứ )

Ý kiến chụp bằng PnS của mình thì vì mình thấy từ khâu ý tưởng, stylist của ảnh không rõ ràng, bộ ảnh cũng ko tập trung điểm nhấn vào đâu cả, mình vẫn thường chụp team mình bằng G12 vẫn hay hơn thế này. Góp ý thẳng thắn chút với nhau có gì đâu mà căng thẳng ^^ còn nếu bác vẫn bảo thủ về ý tưởng này thì em thôi
    Event, fashion, kỉ yếu, sản phẩm...
    Flickr : http://www.flickr.com/photos/cruz_photo

Vãi, cậu Dương còn biết cả vụ mấy cái luật súng với cò, airsoft nữa cơ à :D Mình chịu vụ này, tưởng đạo cụ chụp thì thế nào chả dc :D

p/S: Mẫu vẫn cười mỉm nên nhìn ko có sát khí cho lắm bác chủ ạ ^^

Mình thíc tấm 2 đẹp đẹp ^^
    D800 + { 14-24 } + { 35 F/1.4 } + { 85 F/1.8G } + { Sb900 }

Ý bác Lee chivas không phải nói về teen xóa phông , nhưng góc chụp cũng nên chăm chút hơn, điểm cần lấy nét phải rõ ràng hơn.mảu ảnh phải trong trẻo.Nếu cần thì đôi lúc xóa phông để ảnh được tập trung vào 1 thứ hơn.Đấy là những cái PNS k làm đc.

Mình thấy ý tưởng được, đôi khi mình phải có một hướng đi khác, không chỉ là xoá phông, làm nền...Chỉ vậy thôi, còn mấy cái kia các bác khác đã góp ý bác chủ rồi.
    Canon 40D 50.18 Cần cố gắng

Theo em nên thay 4 cặp kính khác. Không ăn nhập gì tới nội dung ảnh hết. Nhìn kì kì cục cục sao đó. :((

Thất vọng về ý kiến của huynh chủ thớt quá, mọi người cũng có ý góp ý kiến để huynh rút kinh nghiệm về những seri hình lần sau. Mình cũng rất hiểu biết về công cụ hổ trợ, ở đây mình chưa nói tới mấy khẩu kia là nhựa hay là gì nhưng khi thực hiện việc ghi hình hay chụp hình thì phải tránh những hình ảnh mang tính bạo lực và nhạy cảm. Còn những mấy cái lỉnh khỉnh kia chỉ mang tính chất đạo cụ đúng nghĩa thôi không nên biểu hiện như những công cụ mang tính chất kích động bạo lực. Còn về seri ảnh của huynh, có thể nói là có ý tưởng nhưng chưa thể nói là đẹp đúng nghĩa art.

Mình thấy tấm này sai nghiêm trọng về đạo diễn. Sai lớn nhất là ở việc vòng tay qua song sắt cầm súng :| Chưa nói đến ở chiến trường mà bình thường chơi trận giả cũng k ai làm thế vì dễ rơi súng , mất thời gian và vướng víu :|

Ngoài ra mình k có ý kiến j khác

Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng