Trang 10 / 28 Đầu tiênĐầu tiên ... 8910111220 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 91 đến 100 / 274

Chủ đề: Samsung NX – Chinh phục niềm đam mê

Quote Được gửi bởi xtriky View Post
    1. Nếu nói như bác thì tất cả các hãng máy ảnh có thể dẹp bỏ phòng marketing và cũng cắt hết chi phí vào cái phần vớ vẩn này. Vì khách hàng người ta biết phải mua cái gì rồi thì quảng cáo làm gì. Nếu chỉ lấy thước đo về doanh số mà suy ra về chất lượng kỹ thuật thì bác quả là giỏi, có thể đăng ký bản quyền ý tưởng được đấy ạ. Còn chuyện so sánh lens của SS và Sony thì mình có thể dùng rating & review của các site uy tín về test lens cho nó khách quan, nếu muốn thì bác có thể tìm hiểu cả ý kiến của người dùng nữa nhé.
    Ra sản phẩm mới thì phải quảng cáo chứ bác, nhất là anh SS chuyên gia quảng cáo :D

Về mặt nhiếp ảnh thì đúng là như thế đó bác: nhìn 3 anh bán chạy nhất chính là Nikon, Canon và Sony là hiểu rồi. SS chỉ chiếm 5% thị phần miroless sau mấy năm tham gia lĩnh vực này là hiểu chất lượng rồi, giá của SS thuộc loại rẻ nhất nên bác ko thể dựa vào cớ " đắt tiền nên ít người mua", cũng ko thể nói rằng SS ko quảng cáo vì SS chính là thằng chi tiền cho quảng cáo nhiều nhất

Bác cứ lấy đánh giá rating và review của các trang web uy tín xem ai nói SS hơn Sony chỉ mình xem thử, mình thấy đa số toàn Sony vượt trội SS cả về chất lượng lẫn doanh số bán ra. Muốn test cảm biến thì vào DxOMark mà xem kết quả nhé :D

Quote Được gửi bởi xtriky View Post
    Ở đây bác đang so sánh các dòng máy mirrorless nên tôi mới nói luôn về m43.

Muc đích của mình khi đưa ra 2 câu hỏi trên là để nêu lên ý kiến riêng thế này nhé (hehe có tâng bốc SS hay không thì tùy ý bác)

1. Sensor SS không bằng Sony NEX
    2. Ống kính của SS cũng chẳng thể hơn của m43.
    3. Nhưng xét về tổng thể cả system thì tôi lại thích SS NX nhất vì nó dung hòa được cả 2 mặt là body và lens.

Xin lỗi nhưng mình thấy bác vụn vặt và tiểu tiết, chỉ nhìn thấy cây mà không thấy rừng thì phải. Từ nay em xin phép được miễn tiếp chuyện với bác ạ.
    Len nhiều ko có nghĩa là có chất lượng tốt. Nên nhớ mirroless ở phân khúc thấp hơn DSLR 1 chút nên ko nhất thiết DSLR có nhiều len thì mirroless cũng thế, nhu cầu mirroless cần vài len là chơi vui rồi. Chơi mirroless là thích nhỏ gọn, cầm ít len. Nếu ko thì chơi DSLR rồi bác.

P/S: mình thấy ai quảng cáo SS quá thì minh nói, còn người đó ko thích thì cũng đành chịu vậy. Có gì bỏ qua nhé

Quote Được gửi bởi newbiesg View Post
    Lý luận của bác " SS không hề thua kém đối thủ" là ở 1 trình quá cao, nên ko ai hiểu được. Thành ra người ta vẫn mua Nikon, Canon, Sony, Olympus, Panasonic,v.v . Thấy bác uổng công quảng cáo SS quá :D

P/S: trước khi lý luận tiếp thì mong bác bình tĩnh, viết đúng chính tả giùm. Bộ bị phát giác quảng cáo SS chính xác quá nên bực mình đến độ líu lưỡi luôn hay seo bác
    Bro newbiesg có thấy trong box này càng ngày càng xuất hiện nhiều Sàm fan vô đây chém gió kinh hồn không ? Quảng cáo PR cho Tam Tinh đến mức lộ liễu và quá lố đến 19 tầng địa ngục.

Điển hình như trong topic này : http://www.vnphoto.net/forums/showth...=125454&page=7

Mình mới đưa ra sự thật phũ phàng 1 tí là 1 lũ Sàm fan vô chém gió rầm rầm, hình như mấy người này đang được Tam Tinh chống lưng cho tiền hay cuồng tín gì đó bay vô nói năng rất no brain.

Quote Được gửi bởi Alliance View Post
    Bro newbiesg có thấy trong box này càng ngày càng xuất hiện nhiều Sàm fan vô đây chém gió kinh hồn không ? Quảng cáo PR cho Tam Tinh đến mức lộ liễu và quá lố đến 19 tầng địa ngục.

Điển hình như trong topic này : http://www.vnphoto.net/forums/showth...=125454&page=7

Mình mới đưa ra sự thật phũ phàng 1 tí là 1 lũ Sàm fan vô chém gió rầm rầm, hình như mấy người này đang được Tam Tinh chống lưng cho tiền hay cuồng tín gì đó bay vô nói năng rất no brain.

Quái, em tưởng tinh tế mới thường xuyên có mấy vụ tranh cãi vô nghĩa. Ai ngờ một diễn đàn toàn bậc anh chị như vnphoto mà lại nhiều thành phần thích gây sự đến thế, nói năng chả đâu vào đâu, toàn theo cảm tính. Em chả chê máy của hãng nào cả, mua Samsung rồi thì dùng thôi, các bác không thích thì ra ngoài, đừng cmt nhảm trong này làm "ô nhiễm" topic. Thật đáng tiếc cho thương hiệu máy ảnh mà các bác đang sử dụng, người dùng của họ đang đi nói xấu các hãng khác một cách thiếu tự trọng. Mong các bác dùng Samsung NX đừng tranh luận với mấy tên này mất công, không kiềm chế được thì lại hỏng. Cứ để họ tự sướng đi ạ :D

Quote Được gửi bởi newbiesg View Post
    1. Vậy dựa vào đâu mà có thể phán "Chất lượng ống kính của SS không hề thua kém đối thủ" vậy bác :D . Máy chụp hình + ống kính thì nó khác với tivi: tivi bán chạy nhất chưa chắc là đẹp nhất, nhưng máy chụp hình + ống kínhg mà bán chạy nhất ( như Nikon, Canon, Sony chẳng hạn ) thì chắc chắn nó là tốt nhất. Vì sao ? Đơn giản là dân chơi máy chụp hình thì đều rành về kỹ thuật + chất lượng ống kính ==> chỉ mua body + ống kính khi biết nó tốt, chất lượng mà thôi. Ko như tivi, người ta có thể mua chỉ vì ngoại hình nó đẹp, mỏng, nhiều ứng dụng.

Ống kính SS kém Sony ở chỗ chất lượng đó bác ah, nên doanh số body + ống kính của SS thua xa Sony.
    Ha ha, cám ơn mấy bạn. Tự nhiên có mấy bạn newbie vào đây chém gió. Topic xôm tụ phết.

Dòng NX đã được bán chính thức ở VN đâu, ai vào đây quảng cáo hộ làm gì. Mấy bạn có cái ảnh nào đèm đẹp, chứng minh sự vượt trội sensor của Sony, mang ra cho mình ngắm cái.

Anh em mấy người ở đây chơi đều dùng qua Canon, Nikon, Pentax rồi mà cần phải nghe mấy bạn vào giảng giải về thị phần này nọ. Tâm lý bầy đàn vãi.

Ưu điểm, nhược điểm của Samsung so với Sony và các dòng khác đã nói đầu topic rồi. Tiện thể mình làm cái list so sánh điểm review của photozone.de về lens của Sony vs Samsung cho mấy bạn newbie nhé:

Sony : http://www.photozone.de/sony_nex test trên NEX 7
    Samsung :http://www.photozone.de/Reviews/samsungnx test trên NX200

Thang điểm của Photozone.de là 5 nhé. Photozone cho điểm rất khắt khe. Được 2.5 phải nói là rất good rồi.

Đọc từ đầu topic đến giờ, chả ai chê body của Sony cả. Tự nhiên có 2 bạn hở dơi ăn cám hấp thích gây chiến lol.
    Được sửa bởi vietlh81 lúc 08:36 PM ngày 24-05-2012

Em đọc được câu này rất hay:
    "Những người mù chữ của thế kỷ XXI không phải là những người không biết đọc hay biết viết, mà là những kẻ không biết gạt bỏ những kiến thức cũ và học lại."
    Câu này là của một nhà tương lai học người Mỹ.

Có lẽ các bác cũng thấy rõ: xã hội đang phát triển không ngừng, công nghệ mới liên tiếp xuất hiện... Có những điều mới hqua còn cho là điên rồ đến hnay đã trở thành sự thực. Vậy cũng đừng nên cho rằng "hậu bối" thì ko vượt qua được "tiền nhân" các bác nhé!

Các bác PR quá mức cho SS như thế thì đành chịu, hết phán "ống kính SS không hề thua kém đối thủ" , giờ lại phán " những ai chơi Nikon, Canon hay Sony, Olympus, Pentax là bầy đàn ". Bó tay.

Chất lượng SS cả body + ống kính nếu tốt thì sẽ nhiều người mua, còn không thì cứ xếp sau những đàn anh như Nikon, Canon, Sony nhé. Lo nâng cao chất lượng sản phẩm không lo, cứ suốt ngày cử người đi khắp diễn đàn quảng cáo

Đây là lời cuối cho các bác chuyên quảng cáo "SS không hề thua kém đối thủ " : tất cả chỉ là vô ích mà thôi . Nhiếp ảnh thì chất lượng quyết định thị phần, ok :D

Em dùng m4/3, nên có hay qua Nex hay SS NX xem thử, đọc đến đây thấy hình thì ít mà khẩu chiến dữ quá! =.='
    Chủ quan:
    - Em thấy ảnh bác vietlh81 đẹp - ước gì mình được như anh ấy! :(, mặc dù em không thích SS nhưng em đồng tình với ý kiến bác ấy về dòng này của SS, mình mua máy theo sở thích, ảnh đẹp hay không còn phụ thuộc vào mình nữa, bác ấy nhận xét NX như vậy là đúng, nếu em mà chụp được như bác thì em cũng hoàn toàn hài lòng.
    Khách quan:
    - Em hay nghiên cứu trên dp, thấy người ta cũng đánh giá con này khá cao, bản thân em thấy NX210 hay NX1000 đẹp hơn Nex, giá cả cũng ok nhưng do chưa có phân phối ở Việt Nam hay vì lý do nào đó mà chưa thịnh hành, em đoán mò không biết có phải hok, đừng chém em tội nghiệp!
    Em thấy bác newbiesg hay alliance có vẻ do không thích SS lắm thì phải - cái này giống em nên em hiểu, nhưng cái gì cũng không nên bảo thủ quá mấy bác à, mấy bác cứ nhìn ảnh ở đầu topic này cũng hiểu.
    Vào con đường này rồi thì em thấy đam mê là chính, bỏ qua các rào cản về thương hiệu mà học hỏi lẫn nhau thì sẽ nhanh tiến bộ hơn ạ!
    Em chỉ hy vọng mấy bác đừng cãi nhau nữa để em được tiếp tục được xem những bài post ảnh đẹp tiếp theo!

Các chuyên gia nước ngoài đã đánh giá cao rồi thì ko cần mấy thợ vườn phải trình bày. Camera của SS vẫn đang cố gắng hoàn thiện tốt hơn đang nể đấy chứ. Mem của m4/3
    ADIDAS ORIGINALS

Lens NX ở VN hiếm quá nhỉ, chả thấy ở đâu bán để đổi gió hic hic...

Mấy anh em ở đây đã mất tiền mua máy, chia sẻ ảnh và cảm nhận về dòng SS này. Có nhận được xu nào từ các bạn SS ý đâu. Thế mà các bạn như newbiessg với alliance cứ vào phán bọn mình như đúng rồi. Nhìn ra cả diễn đàn này chắc toàn là dân PR cho Canon, Nikon, Sony Pentax...

Em ngây thơ, em vô tội

Trang 10 / 28 Đầu tiênĐầu tiên ... 8910111220 ... Cuối cùngCuối cùng