Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5

Chủ đề: Lỗi đóm đen ở máy D80.Giúp em với!

Lỗi đóm đen ở máy D80.Giúp em với!

máy em sử dụng lâu rùi hoàn toàn ko bị lỗi gì hết. tự nhiên hôm nay lấy ra chụp thì em phát hiện có 1 đóm đen(ngày hôm qua vẫn còn chụp nhưng ko có).đỗi 2,3 ông kính nhưng vẫn còn bị. gương lật thì vẫn còn trong veo ko bị buội gì hết. em ko biết nó bị gì? bác nào biết chỉ giúp dùm em với cám ơn nhiều.

cái này là do sensor bị bụi đó bạn, mặc dù thằng này lúc trước bị chửi rất thê thảm, mà em thấy cái clip này coi tham khảo cũng được http://www.youtube.com/watch?v=d908u...feature=relmfu . Bác mua cái air blow, rồi thử vài phát xem. Nếu nhẹ thì hy vọng nó sẽ khỏi, còn thổi hoài ko xong chắc phải mang ra cửa hàng để chùi.

đúng như bác trên bảo .Bác nên mua bóng hơi ->vào chế độ khóa gương lật trong menu khóa gương vào ->để máy dốc phần ngàm xuống dưới và thổi( dùng bóng hơi .ko nên dùng bất cứ vật gì lau vaod cảm biến vì có thể gây xước cảm biến ,lúc này coi như đi tong .nếu không hết thì mang hàng .
    ah bác nhớ tìm chỗ nào sạch sẽ tý ,ít bụi ,nhờ ai đó cầm máy hộ cho xong mình dùng bóng thổi tránh tình trạng rơi máy
    chúc thành công !

xin cám ơn các bác. em đã thấy rùi con senso nó bị buội.nhưng em xịt mãi mà nó ko chịu ra bây giờ đành bó tay

bác có tập trung vào chỗ mà sensor nó bị bụi ko, hay chỗ nào cũng xịt, nếu mà xịt tập trung khí thế rồi mà nó vẫn ko ăn thua thì thôi mang ra cửa hàng đi, đừng có manh động nha, ko được va chạm với sensor bằng bất kỳ cái gì hết.